Ask newbie cần chỉ giáo

minihit

Junior
Reactions
5
MR
0.000
em mới tham gia ptu mong các pro chỉ giáo vài đường,bác nào tuyển ref thì nhận em nhé, lính mới tò tè cái gì cũng ngố :binhsua75:
mà các bác cho em hỏi h host ptu nào uy tín nhỉ

em đã đọc kĩ rồi các pro à,và đã quyết tâm theo nghiệp ptu rồi,thời gian đầu chắc chắn là khó khăn rồi việc gì cũng thế thôi ,nếu mà được các pro đi trước giúp đỡ thì sẽ đỡ hơn nhưng bây h thấy xin làm ref cho các bác mà cũng khó quá :binhsua76:,bác nào cũng đòi kinh nghiệm hết à, trời mới học nghề thì sao có kinh nghiệm đây

đọc đc bao nhiêu thì đọc, làm và thực tế và thời gian dẽ có kinh nguyệt thôi
ko ai tốt và rãnh để chỉ bạn từng ly từng tý đậu.

hikaru14234

Newbie
Reactions
111
MR
0.000
em đã đọc kĩ rồi các pro à,và đã quyết tâm theo nghiệp ptu rồi,thời gian đầu chắc chắn là khó khăn rồi việc gì cũng thế thôi ,nếu mà được các pro đi trước giúp đỡ thì sẽ đỡ hơn nhưng bây h thấy xin làm ref cho các bác mà cũng khó quá :binhsua76:,bác nào cũng đòi kinh nghiệm hết à, trời mới học nghề thì sao có kinh nghiệm đây

tại sao phải giúp đỡ bạn? trả lời hợp lý thì có nhiều pro giúp ngay cả khi không có kinh nghiệm!

em chỉ là newbie nên mong nhận được sự giúp đỡ thôi chứ nếu bác hỏi tại sao lại phải giúp thì đúng là ko biết trả lời thế nào, liệu ngày xưa bác mới tìm hiểu ptu bác có thấy nhiều thứ cần hỏi ko, em cũng biết là cần tự mò và thời gian là chủ yếu nhưng vừa mới chập chững bước vào mà các bro đã đứng trước cửa rồi phán đi ra thì thật là nản gấp đôi lúc ko hỏi

ga4ever

Hero
Reactions
351
MR
0.002
Đơn giản là nó thế này nè, hiện tại PTU vẫn còn khủng hoảng khó khăn đôi chút nên nồi cơm của ai người đó giữ , và cũng không ai hướng dẫn bạn chi tiết được đâu.
Chỉ có tự tìm hiểu thôi, vd như : sử dụng VPS, leech, remote upload,search site post bài, làm site riêng ...v...., tham gia group , khi đó thì có vấn đề gì mới có người hướng dẫn, chứ chung chung thế thì không ai hướng dẫn đâu.

thôi đi người đưa tin =))
tất cả cái gì về ptu trong box có hết rồi, lục lại mà đọc, chưa gì mới vào đòi làm ptu, toàn pro đọc báo
chưa tập đi đã tập nhậu hả bác giai =))

em cũng biết tình hình đang ra sao mà bác, em cũng mong thời gian tới được nhận vào group nào đó chịu giúp đỡ newbie hehe, h đang đi rải đơn xin vô mà bác nào cũng deny hết, kể ra em biết tới ptu cũng hơi muộn chứ hồi xưa còn mu với fsn thì chắc đỡ hơn

vietnammoney

Junior
Reactions
43
MR
0.000
quyết tâm được bao lâu :binhsua04::binhsua04::binhsua04:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week

Most discussed of week

Back