Newbie bị scam cần sự giúp đỡ của mọi người

Status
Not open for further replies.
Ngày mới đã sang rồi, mình vẫn đang đợi công an kinh tế đến nhà hỏi chuyện đây. Nếu nó thực sự mày bị scam và người scam là tao thì vụ này mày hãy đi kiện và để pháp luật xử trí như những gì mày dọa tao đi. Mày hứa danh dự rồi mà. Tao đợi. Chứ việc gì mày phải xuống nước với tao giải quyết êm đẹp? Có chi thêm ra 16 triệu nữa để đi kiện với mày tao cũng chơi. Mày nghèo đói nên phải dùng mấy cái trò rẻ rách để kiếm ăn. Tao không giàu nhưng bỏ ra thêm 16 triệu để vạch mặt 1 hội scammer như bọn mày thì cái giá đấy với tao cũng quá rẻ mạt

Thanks

Vụ này ai cũng thấy sự vô lý của nó rồi. Mình chấp nhận ra pháp luật vụ này nếu nó thực sự là người bị hại. Mình sẽ cùng nó phối hợp với công an để tìm ra thủ phạm. Còn nó không dám đưa ra pháp luật thì nó tự nhận nó là scammer thôi. Ở Việt Nam chỉ cần công an ra lệnh cái là mọi ISP và các công ty có trụ sở tại Việt Nam sẽ phải cung cấp mọi infor thôi.

Thế nên mọi người không cần phải bàn cãi gì nữa. Cứ để thời gian trả lời

Thanks

KAKAKAKA đọc topic này mà thấy bùn cười như vừa xem hài kịch, có cho tiền thì bè + bọn tụi này cũng chả dám gọi công an, chả tụi ngu nào lại "Lạy ông tui ở bụi này" đụng tới công an thì có vỡ alo + ăn cơm nhà đá như chơi, tụi này là mấy thằng đầu bứu ăn chơi lêu lỏng, tụ tập game online quen biết qua net rồi vào diễn đàn bày trò lừa đảo kiếm tiền ăn chơi đây....thiết nghĩ admin, mod cũng nên phối hợp để chỉ cung cấp thông tin về những thành viên bè + bọn cho cơ quan chức năng, tụi này không chỉ 1 đứa mà là một nhóm, lên tỉnh, không chỉ thực hiện lừa đảo trên mạng, có thể tụi này còn là trộm cắp, cướp giật ngoài đường

P/s: IExchanger nên tự bảo vệ mình, bạn phải add vào sst và yahoo và thêm câu dưới status: xác nhận bằng dt trước khi giao dich và đúng với infor. Như vậy bạn sẽ không bị mang tiếng vì mấy trò mèo của tụi nó, còn đứa nào bi scam thật mà không tuân theo quy tắc giao dịch thì chết ráng chịu thôi, bạn đâu đủ khả năng mà biết thế giới này xảy ra chuyện gì, tự nhiên có đứa trên trời rơi xuống call và máy bạn bảo bị bạn scam...tự dưng thấy nực cười, chú ý nhũng điều mình nói nhé.
Good Luck!

- - - Updated - - -

KAKAKAKA đọc topic này mà thấy bùn cười như vừa xem hài kịch, có cho tiền thì bè + bọn tụi này cũng chả dám gọi công an, chả tụi ngu nào lại "Lạy ông tui ở bụi này" đụng tới công an thì có vỡ alo + ăn cơm nhà đá như chơi, tụi này là mấy thằng đầu bứu ăn chơi lêu lỏng, tụ tập game online quen biết qua net rồi vào diễn đàn bày trò lừa đảo kiếm tiền ăn chơi đây....thiết nghĩ admin, mod cũng nên phối hợp để chỉ cung cấp thông tin về những thành viên bè + bọn cho cơ quan chức năng, tụi này không chỉ 1 đứa mà là một nhóm, lên tỉnh, không chỉ thực hiện lừa đảo trên mạng, có thể tụi này còn là trộm cắp, cướp giật ngoài đường

P/s: IExchanger nên tự bảo vệ mình, bạn phải add vào sst và yahoo và thêm câu dưới status: xác nhận bằng dt trước khi giao dich và đúng với infor. Như vậy bạn sẽ không bị mang tiếng vì mấy trò mèo của tụi nó, còn đứa nào bi scam thật mà không tuân theo quy tắc giao dịch thì chết ráng chịu thôi, bạn đâu đủ khả năng mà biết thế giới này xảy ra chuyện gì, tự nhiên có đứa trên trời rơi xuống call và máy bạn bảo bị bạn scam...tự dưng thấy nực cười, chú ý nhũng điều mình nói nhé.
Good Luck!

- - - Updated - - -

Good Luck!

Thank bạn. Mình đã giải quyết xong vấn đề với bank. H anh em giao dịch có thể ghi proof thoải mái :)

Còn vụ việc này hãy cứ để pháp luật xử trí nếu cần. Đừng PM tao theo cái kiểu "Mình khuyên nên ngồi lại tìm hướng giải quyết. Lôi ra công an thì cả 2 cũng tiền mất tật mang thôi" - http://mmo4me.com/showthread.php?11...ua-moi-nguoi&p=2455346&viewfull=1#post2455346 Tao chẳng có gì để giải quyết với mày cả. Nếu mày bị scam thật thì lôi ra công an giải quyết. Tao sẵn sàng chơi với mày mà. Trộm cắp lừa đảo >= 500K là có thể xử lý hình sự rồi. Mày bị lừa 16 triệu như thế tao cũng khuyên mày nên báo công an đi.

Thằng bị scam là nikko thì chẳng thấy đâu. Mà ông anh nó thì tích cực vào comment ghê. Vậy sao khi thằng em giao dịch không tích cực hỗ trợ nó để nó bị scam vậy. Hài vãi

Last edited by a moderator:
Trò này vui ghê, lấy tiền từ túi áo nhét vào túi quần rồi lên đây report. Tiền mình thì vẫn trong túi không mất đi đâu đồng nào, cố vớt vát từ EX được chút nào hay chút ấy, không vớt được chút nào thì cũng kéo ông ấy vào lùm xùm hết làm ăn. Đọc xong mấy chục page mình thấy giống vụ mkcvnvn bị vu oan 350 LR, không biết các bạn có nghĩ thế không.

wr4u

Join DateMar 2013Posts6Thanks0Thanked 1 Time in 1 Post

manhngan86

Join DateJun 2013Posts0Thanks0

congaque

Join DateJun 2013Posts0Thanks0

3 bố đời vào chém người ta đã bảo là tự giải quyết rồi mấy bố cứ dâm chọt oan oan lên là thê nào > Lấy nik chính ra mà chém

Tất cả mọi người theo dõi đều nhận thấy sự vô lý đến mức hài hước của topic này. Mình đã chấp nhận để pháp luật xử lý vụ này. Vụ này scam 16 triệu cơ mà. Xử lý hình sự được rồi. Nên thiết nghĩ topic có thể đóng tại đây chờ kết luận của cơ quan điều tra. Nếu thật sự mình có tội thì ngoài việc mình bị xử lý hình sự, toàn bộ số tiền mình đóng bảo hiểm sẽ thuộc về người bị hại. Ngược lại, nếu thằng bị scam không dám đưa vụ này ra pháp luật thì nó đã tự lạy ông tôi ở bụi này.

Thanks

Đọc đau cả mắt 28 trang nhưng cũng rất hay khiến ta suy ngẫm được nhiều điều

t1: nếu scammer và nikko là 1 thì bạn đúng là k còn gì để nói. đầu óc cũng có tí chất xám nghĩ ra cái kịch bản hay đấy nhưng tiếc là diễn nó quá dở đến mức ai xem cũng k hài lòng
t2: nếu scammer và nikko là 2 người khác nhau thì xin lỗi bạn nikko bạn sống quá ấu trĩ. Biết chơi invest với 1 số tiền lớn thì chứng tỏ bạn là 1 ông già rồi. Bạn đem tiền đi biếu 1 cái nick mới toanh không biết đó là ai k có chút uy tin gì gọi là có thể đảm bảo cho giao dịch 100.000 chứ đừng nói là 16.100.000 . Xong mất rồi bạn lại quay ra ăn vạ bạn iex. Hù dọa à. Người ta cũng làm ăn buôn bán. Tuy là buôn bán ngoại tệ k được phép thì cũng chỉ bị phạt hành chính thôi nhé. Như vụ LR có cái ông bộ trưởng bộ tài chính nói ấy :" LR là 1 ngoại tệ không được công nhận nên chưa có quy định nào về việc xử lý mua bán trái phép mà chỉ phạt được hành chính thôi". Nên kể cả có ra công an thì bạn iex cũng chơi chẳng ai làm ăn mà lại bỏ tiền ra giả lại nạn nhân khi nạn nhân không giao dịch với mình
t3: nếu scamer và iex là 1 thì xoắn đấy nhưng mình nghĩ cái này chắc chỉ 0,01%

p/s: mọi người đừng chém và khuyên bạn iex với những gd sau thì chỉ nên thanh toán vs tk ghi trong memo chuyển tiền. Mọi gd sai quy tắc sẽ bị hoàn trả tiền vào tk gửi

Vì có 1 số lý do chưa giải quyết xong nên mình không ghi memo. Đó là 1 thiếu sót của mình. H mọi vấn đề của mình đã xong, mọi giao dịch đều được ghi memo. Và sắp tới sẽ mở site cho anh em khi tình hình ổn định. Cảm ơn các bạn đã góp ý. Mình xin nhận khuyết điểm để bọn scammer lợi dụng diễn mấy vở kịch vửa qua.

Còn về topic này, MÌNH CHẤP NHẬN GIẢI QUYẾT VỚI CÔNG AN NẾU CÓ YÊU CẦU. NẾU "NGƯỜI BỊ SCAM" CÓ ĐỦ BẢN LĨNH THÌ HÃY ĐI KIỆN ĐỂ CƠ QUAN ĐIỀU TRA LÀM SÁNG TỎ. CÒN KHÔNG THÌ ĐỪNG GIÀ MỒM NỮA.

EM NÓ BỊ SCAM 16 TRIỆU MÀ CHẲNG THẤY MẶT MŨI ĐÂU. ĐỂ ÔNG ANH QUOCANH REPORT, COMMENT RỒI PM MÌNH GIẢI QUYẾT NHƯ ĐÚNG RỒI Ý. VỞ KỊCH NÀO RỒI CŨNG PHẢI HẠ MÀN THÔI. TỐT NHÂT NÊN HẠ Ở ĐÂY CHO ĐỠ TỐN TIME CỦA NHAU

Vì có 1 số lý do chưa giải quyết xong nên mình không ghi memo. Đó là 1 thiếu sót của mình. H mọi vấn đề của mình đã xong, mọi giao dịch đều được ghi memo. Và sắp tới sẽ mở site cho anh em khi tình hình ổn định. Cảm ơn các bạn đã góp ý. Mình xin nhận khuyết điểm để bọn scammer lợi dụng diễn mấy vở kịch vửa qua.

Còn về topic này, MÌNH CHẤP NHẬN GIẢI QUYẾT VỚI CÔNG AN NẾU CÓ YÊU CẦU. NẾU "NGƯỜI BỊ SCAM" CÓ ĐỦ BẢN LĨNH THÌ HÃY ĐI KIỆN ĐỂ CƠ QUAN ĐIỀU TRA LÀM SÁNG TỎ. CÒN KHÔNG THÌ ĐỪNG GIÀ MỒM NỮA.

EM NÓ BỊ SCAM 16 TRIỆU MÀ CHẲNG THẤY MẶT MŨI ĐÂU. ĐỂ ÔNG ANH QUOCANH REPORT, COMMENT RỒI PM MÌNH GIẢI QUYẾT NHƯ ĐÚNG RỒI Ý. VỞ KỊCH NÀO RỒI CŨNG PHẢI HẠ MÀN THÔI. TỐT NHÂT NÊN HẠ Ở ĐÂY CHO ĐỠ TỐN TIME CỦA NHAU

biết nhận khuyết điểm về mình sẽ giúp bác tốt hơn mà thôi không có gì thiệt cho bác cả. bác sẽ k phải đau đầu giải thích nhiều nữa.

Tất cả mọi người theo dõi đều nhận thấy sự vô lý đến mức hài hước của topic này. Mình đã chấp nhận để pháp luật xử lý vụ này. Vụ này scam 16 triệu cơ mà. Xử lý hình sự được rồi. Nên thiết nghĩ topic có thể đóng tại đây chờ kết luận của cơ quan điều tra. Nếu thật sự mình có tội thì ngoài việc mình bị xử lý hình sự, toàn bộ số tiền mình đóng bảo hiểm sẽ thuộc về người bị hại. Ngược lại, nếu thằng bị scam không dám đưa vụ này ra pháp luật thì nó đã tự lạy ông tôi ở bụi này.

Thanks

Vâng, lý do mà sáng giờ thằng kia chưa ra công an phường cũng là vì tối qua ông nói là sẽ có biện pháp xử lý. Thế nên tui cũng khuyên thằng kia là bình tĩnh mà nói chuyện với ông iExchanger.
Trong trường hợp này, tui chỉ report lên giúp nó thôi. Và ban đầu tui còn chưa biết cái Bank đó là của iExchanger.
Vậy mà cái thằng thất học như ông lại Pm yahoo kêu *** này *** nọ.

Dọa pub info lên...hài quá
Có cần thì năn nỉ, tao đưa, khỏi cần tìm mắc công.
Ăn nói mất dạy như vậy thì cả loài *** cũng không bằng.

Vâng, lý do mà sáng giờ thằng kia chưa ra công an phường cũng là vì tối qua ông nói là sẽ có biện pháp xử lý. Thế nên tui cũng khuyên thằng kia là bình tĩnh mà nói chuyện với ông iExchanger.
Trong trường hợp này, tui chỉ report lên giúp nó thôi. Và ban đầu tui còn chưa biết cái Bank đó là của iExchanger.

Nếu mình ko đoán nhầm thì tài khoản PM kia là của cậu?

Xin lỗi, lúc đầu khi chưa xem tình hình mà thấy bank của mình ở trong đó tao có bảo mày PM tao để giải quyết. Còn khi đã nắm rõ tình hình trong tay, tao đã nói là tao không tiếp mấy thằng scammer bọn mày. Đến đêm qua bọn mày còn comment là lấy danh dự của bọn mày ra là hôm nay sẽ có công an kinh tế đến tìm tao haha (Link: http://mmo4me.com/showthread.php?p=2454132#post2454132). Thế hnay danh dự của bọn mày đâu rồi? Xin lỗi, tao đâu là đứa con nít mà mày đem ra hù dọa tao. H đóng topic tại đây, trong 1 tuần mà bọn mày không đưa mọi việc lên công an điều tra được thì bọn mày tự lật mặt bọn mày thôi. Còn đưa lên được thì công an sẽ phối hợp giải quyết và tìm ra thằng scammer sớm thôi. Đơn giản mà. Tao không vào nhận là bank của tao sớm thì sẽ có 1 thằng khác nhảy vào bảo đây là cái Name kia là của tao thôi.

Còn infor của bọn mày tao không dọa mà tao sẽ pub thật

Thanks

Last edited by a moderator:
Xin lỗi, lúc đầu khi chưa xem tình hình mà thấy bank của mình ở trong đó tao có bảo mày PM tao để giải quyết. Còn khi đã nắm rõ tình hình trong tay, tao đã nói là tao không tiếp mấy thằng scammer bọn mày. Đến đêm qua bọn mày còn comment là lấy danh dự của bọn mày ra là hôm nay sẽ có công an kinh tế đến tìm tao haha (Link: http://mmo4me.com/showthread.php?p=2454132#post2454132). Thế hnay danh dự của bọn mày đâu rồi? Xin lỗi, tao đâu là đứa con nít mà mày đem ra hù dọa tao. H đóng topic tại đây, trong 1 tuần mà bọn mày không đưa mọi việc lên công an điều tra được thì bọn mày tự lật mặt bọn mày thôi. Còn đưa lên được thì công an sẽ phối hợp giải quyết và tìm ra thằng scammer sớm thôi. Đơn giản mà. Tao không vào nhận là bank của tao sớm thì sẽ có 1 thằng khác nhảy vào bảo đây là cái Name kia là của tao thôi.

Còn infor của bọn mày tao không dọa mà tao sẽ pub thật

Thanks

nó mà scam thật, bạn cứ pub info đầy đủ của nó lên, và việc còn lại....he..he..cái gì đến sẽ đến.
:D
p/s: sự thật đã quá rõ ràng, vote 1 phiếu cho bạn.......

Tóm lại cái thằng bị scam sao không vào đối chất với iexchanger mà để QuocAnh đối chất không vậy? Hay 2 thằng là 1? 16.000.000 chứ không phải 16.000 mà đem con bỏ chợ, để ngta nói dùm. Làm luật sư, chả biết tự bào chữa, tự đối chất với người khác, lại còn bị gạt thì làm ơn treo bằng luật sư dùm 1 cái. Hay luật sư dõm, mua bằng cấp?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week