Newbie bị scam cần sự giúp đỡ của mọi người

Status
Not open for further replies.
iExchanger Cái nick này mới tạo mà lắm scandal thế.Tránh xa cho lành :|

Admin shin đã vào, bác giải quyết vụ này sớm giúp đi ạ

Cho mình xin nói một cậu nhé .Hầu như các topic report thì anh iExchanger và các vụ anh ấy liên quan mà cự lại thì đều bị anh ấy xoay ngược lại bảo người bị scam scam trong khi có proof phiếc đầy đủ . Anh ấy có đủ tự tin tin rằng bảo người ta scam trong khi anh ta chả có đủ một cái proof hay sao ?????????????????

Loạn cào cào lên cái vụ này nó còn nóng hơn vụ thằng Long bây h Cần 3 mặt 1 lời cho gọn
1 quocanh chỉ là người Report giùm nên hoàn toàn vô tội
2 cần ex và thằng newbie ra ngồi nói chuyện đàng hoàng show các proof ta hết đặc biệt cái proof 750PM đó
Ròi từ từ sẽ sáng tỏ:binhsua149:

sao k chốt câu chuyện cho đơn giản nhỉ ? Em thớt thực ra là chủ 2 nik Nobita vs Nikko, nik Nobita hỏi mua thớt 750PM, và nik Nikko chuyển $ cho thớt, thớt sau khi nhận $ từ "cái nik Nobita" thì chuyển PM cho Nobita

Nobita Nikko là 1, cũng là 1 giao dịch bình thường, nhưng tự sướng thủ dâm tinh thần lẫn nhau và nhờ 1 mem "có chút uy tín" trong forum post bài report "giải trí lành mạnh" cuối tuần cho anh em chém gió, 2 nik QuocAnh Nikko lâu lâu vô đổ thêm tí dầu ron 92 cho có tụ, có thể chỉ muốn hạ thấp uy tín và tạo scandal cho iExchanger hoặc với mục đích "hỏi xoáy đáp xoay" sau cơn bão LR

Ps: giả thuyết thôi :D đúng sai cũng là ý kiến cá nhân đừng chém :binhsua135:

Đã thấy Shin có mặt ở đây, nhanh giải quyết mấy vụ này Shin ơi, thấy loạn cả forum.

sao k chốt câu chuyện cho đơn giản nhỉ ? Em thớt thực ra là chủ 2 nik Nobita vs Nikko, nik Nobita hỏi mua thớt 750PM, và nik Nikko chuyển $ cho thớt, thớt sau khi nhận $ từ "cái nik Nobita" thì chuyển PM cho Nobita

Nobita Nikko là 1, cũng là 1 giao dịch bình thường, nhưng tự sướng thủ dâm tinh thần lẫn nhau và nhờ 1 mem "có chút uy tín" trong forum post bài report "giải trí lành mạnh" cuối tuần cho anh em chém gió, 2 nik QuocAnh Nikko lâu lâu vô đổ thêm tí dầu ron 92 cho có tụ, có thể chỉ muốn hạ thấp uy tín và tạo scandal cho iExchanger hoặc với mục đích "hỏi xoáy đáp xoay" sau cơn bão LR

Ps: giả thuyết thôi :D đúng sai cũng là ý kiến cá nhân đừng chém :binhsua135:

report "giải trí lành mạnh",tui có rất nhiều công việc. Việc nào cũng gấp, không rảnh đâu mà vào đây giải trí với bác. Lập topic nhằm tìm hướng giải quyết, chứ chả có rót xăng rót dầu gì vào đây. Tui cũng khuyên nikkon ngồi lại bàn với iexchanger , chứ không có thêm dầu vào lửa xúi bậy bạ đâu.

report "giải trí lành mạnh",tui có rất nhiều công việc. Việc nào cũng gấp, không rảnh đâu mà vào đây giải trí với bác. Lập topic nhằm tìm hướng giải quyết, chứ chả có rót xăng rót dầu gì vào đây. Tui cũng khuyên nikkon ngồi lại bàn với iexchanger , chứ không có thêm dầu vào lửa xúi bậy bạ đâu.

Thứ 1 phía trên là comment đầu tiên of mình.
Thứ 2 mình chỉ kêu giả thuyết cho anh em xem cho vui, đúng sai là ý kiến cá nhân, bác k cần fải xoắn lên thế :))

vãi cả thánh em bảo nếu đi scam chuyên nghiệp thì tí ra cũng phải tạo cho người đi lừa một vỏ bọc thật tốt chứ ai như bác scammer thế này. Nếu như scammer đó mà há miệng chờ xung thì hỏi bao giờ mới gặp đc bác Nikido đi mua hàng mà để rình mà lừa???. Nên khả năng scammer và người Mua là một người, các bác thử nghĩ xem...

1. Chắc chắn 1 điều ở đây rằng bác Ex là người bị lừa đã chứ chẳng phải đi lừa ai vì chẳng ai ngu mà đi RR mình theo cách này, làm ăn mà gặp rắc rối thì ai muốn làm cùng bác Ex nữa nếu cứ để thế này thì chắc chắn bác Ex sẽ bị mất tiền vì ko tìm đc thằng Scammer và Scammer đạt đc đúng ý đồ của mình.
2. Khả năng giờ chỉ còn người Mua và thằng Scammer là 2 người có nguy cơ nhất trong vụ này vì 2 người nay đều sử dụng clon acc của mình ai biết đằng sau đó là pro lừa đảo hay ko. Nhưng liệu trên đời có sự trùng hợp khi mà 1 thằng Scammer chuyên nghiệp lại đi clone rồi vào topic Mua bán chờ xung rụng vào mồm rồi để một người mua cũng Clon Acc (cứ cho là ko biết gì) đi mua PM về ko???. Trên đời có sự trùng hợp như thế này để lừa bác Ex ko mời các bác suy ngẫm....

Theo ý kiến cá nhân thì split 50/50 hoặc Iexchanger đền 16tr. Vì việc tối kị trong ex tay là chuyển tiền vào 1 acc không nằm trong NỘI DUNG GIAO DỊCH. Trường hợp khách hàng nộp tiền tại quầy (hoặc ATM) thì phải yêu cầu khách hàng reg tài khoản rồi chuyển trả tiền. Trước khi có web auto mình EX tay 2 năm rồi.
16tr là án hình sự rồi, không phải phạt hành chính nữa đâu. Mà đã dây vào cớm thì nó rung cho mất gấp 10 lần 16tr ấy chứ.

Nạn nhân trường hợp này có QUYỀN tố cáo với lí do: Chuyển nhầm tiền vào TK nhưng cố ý không trả lại.
Iex đừng nghĩ tới việc mang PM ra giải thích, mình nói thật là cớm nó không biết tí quái gì về tiền ảo đâu.
Cái này ra số 7 Thiền Quang báo thoải mái nếu ở HN.

Vụ chuyển nhầm tiền vào TK nhưng người nhận cố ý không trả lại và bị xử phạt đã có tiền lệ rồi.

Ko hiểu lắm, có phải ý bác là log chat YM cũng được tính là bằng chứng không?

Theo ý kiến cá nhân thì split 50/50 hoặc Iexchanger đền 16tr. Vì việc tối kị trong ex tay là chuyển tiền vào 1 acc không nằm trong NỘI DUNG GIAO DỊCH. Trường hợp khách hàng nộp tiền tại quầy (hoặc ATM) thì phải yêu cầu khách hàng reg tài khoản rồi chuyển trả tiền. Trước khi có web auto mình EX tay 2 năm rồi.
16tr là án hình sự rồi, không phải phạt hành chính nữa đâu. Mà đã dây vào cớm thì nó rung cho mất gấp 10 lần 16tr ấy chứ.

Nạn nhân trường hợp này có QUYỀN tố cáo với lí do: Chuyển nhầm tiền vào TK nhưng cố ý không trả lại.
Iex đừng nghĩ tới việc mang PM ra giải thích, mình nói thật là cớm nó không biết tí quái gì về tiền ảo đâu.

Vụ chuyển nhầm tiền vào TK nhưng người nhận cố ý không trả lại và bị xử phạt đã có tiền lệ rồi.

Reply rất ít nhưng Reply rất hiểm chú yếu là dìm hàng nhau :))( Bạn cũng là exchanger nên đừng reply những câu kiểu như vậy )

Tốt nhất cứ lôi nhau ra công an đi . Chưa chắc đứa nào ăn thằng nào đâu . Nhưng theo dự định thì việc này lôi nhau ra công an giải quyết còn lâu lắc lắm không phải cứ lôi nhau ra đòi lại được tiền có khi còn mất hơn . Thiết nghĩ nếu bác exchanger nên có chút gì đó gọi là tiền an ủi với bạn kia

Một trong những cái dại của những kẻ Scam hoặc liên quan đến Scam thường động não khi nói đến đuôi.
Và nó tự khai ra những gì nó nói. Mặc dù không khai chính thống thôi.
Anh em có thể có hoặc không công nhận IExchanger dính vụ này. Nhưng mình cam đoan là y dính vụ này.
Các bạn tự hỏi sao số tiền Bảo Hiểm của y ngày càng tăng ?
Sai sót trong lời nói mong anh em bỏ quá .

Last edited by a moderator:

Lâu lâu thấy Tuấn Anh vào comment câu không làm anh em bức xúc nhé :binhsua146:

Reply rất ít nhưng Reply rất hiểm chú yếu là dìm hàng nhau
( Bạn cũng là exchanger nên đừng reply những câu kiểu như vậy )

Tốt nhất cứ lôi nhau ra công an đi . Chưa chắc đứa nào ăn thằng nào đâu . Nhưng theo dự định thì việc này lôi nhau ra công an giải quyết còn lâu lắc lắm không phải cứ lôi nhau ra đòi lại được tiền có khi còn mất hơn . Thiết nghĩ nếu bác exchanger nên có chút gì đó gọi là tiền an ủi với bạn kia
Em cũng nghĩ như bác này, tốt nhất là 2 bên giải quyết với nhau là hơn. Dạo này thấy iEx lăn lộn dữ quá, chúc tháng tới sẽ khác hơn :D

Reply rất ít nhưng Reply rất hiểm chú yếu là dìm hàng nhau :))( Bạn cũng là exchanger nên đừng reply những câu kiểu như vậy )

an ủi gì giờ... bác ấy cũng đã giao dịch cho thằng scam 738.2 PM giờ bắt bác ấy 1 là trả 16tr - 2 là trả 50/50 - 3 là tiền an ủi nếu là bạn bạn làm cách nào... bác ấy làm ăn chứ có phải công ty bảo hiểm thiệt hại đâu. Nếu vậy bác ấy vừa mất PM vừa mất 16tr trả lại ông kia thì làm ăn gì nữa @@

Mình khuyên nên ngồi lại tìm hướng giải quyết. Lôi ra công an thì cả 2 cũng tiền mất tật mang thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,617
172,677
Latest member
hungnedungso

Most viewed of week

Most viewed of week