Help Nên dùng thẻ Visa của ngân hàng Việt Nam nào khi giao dịch forex, gold ?

Mọi người cho mình hỏi chút.

PP của mình bị limit hôm qua mình mới add thẻ VISA DEBIT của ACB và gửi ảnh CMT (2 cái 2 mặt) cho nó, nhưng đến hôm nay vẫn chưa gỡ limit dc, ai có thể cho mình biết mình còn thiếu thứ gì dể very pp????

Mới gửi có một ngày thì sao nó verify kịp bác. Gửi CMND scan là ok rồi, không cần gì nữa đâu, nhưng mà phải verify tài khoản bank nữa thì phải, nó charge một khoản rồi sau đó trả lại. Cái này bác Google, lâu quá em ko nhớ.

Visa Prepaid ACB xài ok ko các bạn nhỉ ?

Mình thấy cơ bản giống MASTER như thủ tục làm thẻ nhanh, nhưng ko hiểu sao mình dùng trên Skrill không được, verify nó vẫn charge tiền nhưng lại bị lỗi, kể cả add vào tài khoản Apple để thanh toán cũng không được. Trong khi Master thì dùng ngon.

Mới gửi có một ngày thì sao nó verify kịp bác. Gửi CMND scan là ok rồi, không cần gì nữa đâu, nhưng mà phải verify tài khoản bank nữa thì phải, nó charge một khoản rồi sau đó trả lại. Cái này bác Google, lâu quá em ko nhớ.

Mình thấy cơ bản giống MASTER như thủ tục làm thẻ nhanh, nhưng ko hiểu sao mình dùng trên Skrill không được, verify nó vẫn charge tiền nhưng lại bị lỗi, kể cả add vào tài khoản Apple để thanh toán cũng không được. Trong khi Master thì dùng ngon.
Lỗi là do chọn fund tiền lên để sử dụng for gaming . Chọn non-gaming thì ok ngay .

hỏi về thẻ Visa Debit và Visa Prepaid

mình thấy bên ACB có 2 loại thẻ visa đó là : Visa Debit và Visa Prepaid , bạn cho mình hỏi là nên dùng loại nào hơn nhỉ ?????

mình thấy bên ACB có 2 loại thẻ visa đó là : Visa Debit và Visa Prepaid , bạn cho mình hỏi là nên dùng loại nào hơn nhỉ ?????
Trước giờ tôi vẫn sử dụng Visa Debit nên tôi thấy VD tốt hơn.

Vào link sau đọc để hiểu thêm:
http://www.vnpaypal.com/2010/07/visa-debit-va-visa-credit-card-nen-chon.html

Nôm na là Debit là có nhiêu xài nhiêu, Credit là ko có cũng xài được. Prepaid thì như Debit, mình đang xài Master Dynamic = VIsa Prepaid. THấy xài cũng bình thường kiểu có nhiêu xài nhiêu thôi. Được cái xài VISA/MAster đi ATM nào có logo VISA/Master cũng rút tiền được. :)

Mọi người bảo thẻ debit ACB dùng tốt. nhưng hôm vừa rồi làm cái ACB debit VND để giao dịch forex mà ko được, cứ báo bị declince mãi, chán! thử chuyển hết sang thẻ ngân hàng khác ko biết tn ???

Các bác ơi nếu em muốn dùng paypal cho 1 lần thanh toán mua hàng 5$ trở xuống thì nên dùng thẻ visa nào cho nhanh, gọn, rẻ ạ?
(Sr các bác nếu lạc đề vì em cũng chẳng muốn lập topic mới =.=)

Các bác ơi nếu em muốn dùng paypal cho 1 lần thanh toán mua hàng 5$ trở xuống thì nên dùng thẻ visa nào cho nhanh, gọn, rẻ ạ?

mua hàng thì mua của mấy pro trên này or nhờ mua dùm rồi đưa VND rate cao tí là được mà :D

^
Chuẩn đấy. Mua đồ dưới $5, quá ít thì nhờ người khác mua giùm. Đồ giá trị cao thì mở thẻ ACB MASTER nhé, đảm bảo nhanh, xác nhận tài khoản lẹ.

Chia sẻ với ae tí nhỉ.
Mình mới tham gia FX, Nhưng về vấn đề dùng thẻ nào thì mình khuyên dùng thẻ debit exim nhé.

Mới đầu nghe các bác khuyên ACB mình cũng đi làm, cả phí làm thẻ + phí thường niên mất 200 k (coi như mất vô dụng). mà về dep vào FXCM ko được, thử mấy lần cũng ko được.
sau làm thêm cái EXIM dep phát ăn ngay, trader được ngay lập tức. nhưng chỉ nói nhỏ cho ae biết thôi nhé. cái trò FX này pháp luật chưa cho phép ở VN nên nói nhiều thì các bác ấy mà biết thì lại chặn mất thì ae lại hết đường dep :)

Thẻ ACB mình làm, phí thường niên 100k sao bạn lại đến 200k?. Mà ACB cho free 1 năm đầu nữa. Nếu bạn dep ko đc, coi chừng FXCM có vấn đề. Mình vẫn dep HotForex được.

Còn vụ Forex bị cấm thì có cung có cầu, nhu cầu trade Forex giờ rất lớn. Cái này có thể ảnh hưởng kinh tế nhưng cơ bản cũng là một công việc làm ăn, nếu tốt có thể mang ngoại tệ về cho đất nước. Cấm thì vẫn có người làm.

hì. tiếp câu truyện nhé. bác bảo phí thường niênACB là 100k/năm là đúng rồi. nhưng mình tính cả phí làm thẻ, đi lại.. rồi giờ còn kẹt ở tk ACB hơn trăm k nữa, để hôm nào có khuyến mãi thì thanh toán nốt cho điện thoại, thanh toán được bao nhiêu thì rút hết ra là thôi :) Giờ dep = thẻ EXIM được thì cứ dùng cái thẻ EXIM đó.

Còn cái cấm trade thì mình nghe nói là VN mình chưa có luật nên giờ chưa chính thức cho cá nhân trader, nhưng thực tế thì có rất nhiều người tham gia. Mình cũng hi vọng nhiều người tham gia để có số đông, rồi thành vấn đề nổi cộm, từ đó mà nhà nước nhanh cho trade hợp pháp :v

Dùng nay ACB prepaid hiện đang miễn phí và veri nhah lắm còn nếu ko là VCB cũng được

hì. tiếp câu truyện nhé. bác bảo phí thường niênACB là 100k/năm là đúng rồi. nhưng mình tính cả phí làm thẻ, đi lại.. rồi giờ còn kẹt ở tk ACB hơn trăm k nữa, để hôm nào có khuyến mãi thì thanh toán nốt cho điện thoại, thanh toán được bao nhiêu thì rút hết ra là thôi :) Giờ dep = thẻ EXIM được thì cứ dùng cái thẻ EXIM đó.

Mình ra ACB gần nhà, nếu không tính phí đi lại thì chẳng tốn xu nào cả. Làm Free 100%, và có thẻ liền trong nửa tiếng, tức là điền đủ thông tin vào hồ sơ làm thẻ rồi họ đem đi in tên lên thẻ, nhập info , duyệt thông tin ngay trước mặt mình. Tất cả chỉ trong nửa tiếng, một năm đầu free, phí 100k. Mình vẫn dùng trade HotForex và mua bán trên mạng ok. Exim mình không nói không tốt , nhưng bác nói ACB debit ko ổn thì nên xem lại.

Theo Em thì dùng thẻ của bên ngân hàng ACB cũng ok lắm Anh, Chị

VietcomBank là ngân hàng lớn nhất VN nhưng trong khoản giao dịch quốc tế khá kém. Thấy Exim với ACB bá hơn :)

Đang làm Eximbank mà sao bị nó nói trong thời gian chậm nhất 7 ngày nhận thẻ , thôi đợi xíu cũng được :D

Max
Đúng là phải đợi một tuần ko mất phí, lấy ngay thì mất phí. nhưng được cái thẻ chíp, tên khắc chìm. còn ACB thì lấy ngay, thẻ từ miễn phí, thẻ chíp có phí. nhưng tên trên thẻ là mực in chứ ko phải khắc chìm, có thể bị tróc nếu ko cần thận :)

Đúng là phải đợi một tuần ko mất phí, lấy ngay thì mất phí. nhưng được cái thẻ chíp, tên khắc chìm. còn ACB thì lấy ngay, thẻ từ miễn phí, thẻ chíp có phí. nhưng tên trên thẻ là mực in chứ ko phải khắc chìm, có thể bị tróc nếu ko cần thận :)

Uh, cái thẻ của ACB là in mực nên bị tróc, giờ thẻ em cũ mèm trong khi cái đống thẻ VCB nội địa vẫn còn mới như in. Mà có gì thì ra kêu ACB cấp lại chắc được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,746
Latest member
cokiemkyhiep

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom