Help Nên dùng thẻ Visa của ngân hàng Việt Nam nào khi giao dịch forex, gold ?

Tôi không thấy sự khác biệt nhiều về kỹ thuật khi sử dụng thẻ của Visa của các ngân hàng ở VN. Chủ yếu thấy mọi người so sánh về dịch vụ khách hàng giữa các ngân hàng.

Có một điều cần lưu ý khi sử dụng thẻ credit card (bao gồm cả Visa và Master) để thanh toán forex:

Financial charge:
Bản chất việc thanh toán qua thẻ cho dịch vụ forex là hoạt động chuyển tiền. Nó khác với việc bạn mua một món hàng qua mạng. Chính vì thế các ngân hàng phát hành thẻ sẽ thu một khoản tiền gọi là financial service charge ngay sau khi lên sao kê cho chu kỳ thanh toán. Ví dụ: giao dịch nạp tiền của ban nằm trong chu kỳ thanh toán 45 ngày từ 1/4 đến 15/5. Ngày thanh toán là 22/5. Thế nhưng khoản financial charge sẽ được tính cho giao dịch forex ngay từ ngày 16/5. Thế nên cần thanh toán ngay khi bảng sao kê được lập

Hiện nay, có rất nhiều ngân hàng phát hành thẻ visa , vậy việc lựa chọn loại thẻ nào và của ngân hàng nào ở việt nam để giao dich forex, gold với các Broker nước ngoài ?

1. Theo Lãng, bạn chỉ nên dùng thẻ visa debit (loại có tiền trong tài khoản thì mới giao dịch, mua sắm đc) , Không dùng loại thẻ visa credit Card (loại thẻ không có tiền vẫn tiêu được, cuối tháng trả lại ngân hàng) nhé!

2. Các Ngân hàng sau thì nên tránh xa , không nên sử dụng visa của họ để giao dịch : visa debit của VietCombank (VCB) , Visa debit của TechCombank (ngân hàng Kỹ thương). nên tránh xa hoàn toàn!

2 ngân hàng này, làm việc chậm chạp, có nhiều hạn chế, hỗ trợ khách hàng giao dịch online cực kỳ kém, bỏ mặc khách hàng!

Thậm chí như VCB, còn khóa tài khoản khách hàng luôn, chẳng cần lý do, tiền refund lại thẻ visa của khách hàng cả tháng trời cũng chẳng thèm add vào cho khách, mặc khách kêu, xoay đủ kiều!

TechCombank thì hay bị treo tài khoản tiền refund của khách!

3. Nên Sử dụng thẻ Visa debit của các ngân hàng: Visa debit của ACB (ngân hàng á châu), Visa debit của Ngân hàng Sacombank, Visa debit của ngân hàng Eximbank !

Lãng thích nhất là giao dịch với Visa debit của ACB, rất tốt, hiệu quả, và xử lý, hỗ trợ nhanh , làm thẻ trong vòng 30 phút là có thẻ, ở bất kỳ chi nhánh nào!

Của ngân hàng Sacombank thì có phần hỗ chát support trợ trực tuyến luôn như lãng đưa ở phần update phía dưới.

Thẻ visa của Sacombank thì Khi KH nộp tiền vào thẻ thanh toán có thể sử dụng ngay. cái này của ACB và Eximbank là phải sau 30 phút - 1 giờ mới có tiền!

p/s: phần tiếp theo, lãng sẽ viết về cách xử lý khi tiền trong thẻ visa bị hold (treo), hay khi rút tiền về mà sao lại k có tiền trong thẻ visa . ai thích quan tâm thì lên tiếng nhé, để lãng viết!

Mr. Langtu !

em muốn 1 cái thẻ visa để veri PP, mà veri xog có thể rút tiền từ pp ấy về thẻ visa ấy rồi đem thẻ ấy ra ATM rút được tiền! mà thẻ visa ấy có bao nhiêu trong thẻ thì được tiêu bây nhiêu chứ đừng ko có mà vẫn tiêu được cuối tháng trả ngân hàng chết luôn! bác nào biết cách làm hoặc có làm thì gửi mail cho em nhá! cho em cái giá hợp lý với! chứ đắt qá thì chắc khỏi ver luôn quá

Bạn ra ngân hàng Á Châu (ACB), kêu họ làm một thẻ để sử dụng giao dịch trực tuyến, họ sẽ tư vấn bạn dùng MASTER hoặc VISA. Mở thẻ miễn phí và làm trong 30 phút, in liền ra thẻ có tên luôn. Nhưng để veri Paypal bạn cần khoảng ~60K nên nạp sẵn 100k vào tài khoản đó luôn đi.

Còn việc có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu là loại thẻ debit, thường ngân hàng không dễ mở thẻ trả sau cho bạn đâu nên nếu làm nhanh là thẻ debit, bạn cần xài gì thì ra ngân hàng gửi tiền vào để tiêu nhé.

Nếu m làm một thẻ VISA và dùng để dep vào các sàn forex thì :
1. Phí bên phía ngân hàng tính thế nào z mấy b, có tính phí duy trì thẻ ko ?(nếu làm thẻ bên ACB)
2. Thời gian hoàn tất để tiền vào tk bên sàn thường thì mất bao lâu ? Khi rút cũng z, bao lâu thì tiền về.
-----------------------
b nào rành hướng dẫn m...thanks:binhsua20:

Nạp tiền vào forex cũng như sử dụng mục đích cá nhân thôi, bạn cứ mở thẻ VISA/MASTER rồi nạp vào tài khoản trên sàn. Nếu sợ bị theo dõi là chơi ngoại tệ thì bạn nạ tiền vào các dịch vụ như Paypal, MB rồi sau đó nạp trung gian vào Forex cũng được.

Phí duy trì thẻ thì 1 năm đầu miễn phí, năm sau mỗi năm 100k

Thời gian nạp tiền từ thẻ rất nhanh, thường là ngay tức thì, rút thì phải đợi tùy theo sàn. Có sàn như Robo trong vài tiếng, Hotforex thì tiền về trong 24 tiếng,...

tốt nhất các giao dịch bằng visa nên qua cổng thanh toán
vì an toàn và bảo mật. nó ko chỉ forex mà bất kì giao dịch nào có liên quan đến thẻ này

Chào bạn!
Mình đang dùng thẻ Master Debit Card của Vietcombank và thấy cũng ổn, không có vấn đề gì cả, các giao dịch thông qua thẻ master debit của VCB gần như tức thì.
còn thẻ Visa thì mình không rõ lắm.
Với thẻ của Techcombank thì mình khuyên các bạn không nên dùng, Thẻ visa của techcombank thực ra chỉ giống như thẻ atm nội địa thôi, rất là ức chế khi làm một cái thẻ visa của techcombank

Nếu dùng thẻ ACB Debit thì phí tính ra 2.6% chuyển đổi, và 1.1% chênh lệch tỉ giá nữa, ra là mỗi giao dịch tốn 3.7%.

Còn mấy ngân hàng khác thì sao? Các bạn có dùng cho mình ý kiến với

Mình không rõ mấy tỷ giá đó mặc dù lúc mở thẻ chị làm thẻ có nói khá nhiều. Quan trọng mình vẫn thấy là mỗi lần rút tiền về phí chỉ có 20k và giá chính thức USD sang VND hiện nay là 21k thì mình rút từ Skrill về là > 20.9 . Tóm lại mỗi $ mất 100 đồng cũng không lớn lắm.

Làm thẻ ACB lại rất nhanh, có thẻ liền.

Mình không rõ mấy tỷ giá đó mặc dù lúc mở thẻ chị làm thẻ có nói khá nhiều. Quan trọng mình vẫn thấy là mỗi lần rút tiền về phí chỉ có 20k và giá chính thức USD sang VND hiện nay là 21k thì mình rút từ Skrill về là > 20.9 . Tóm lại mỗi $ mất 100 đồng cũng không lớn lắm.

Làm thẻ ACB lại rất nhanh, có thẻ liền.

Bạn rút từ Skrill về ACB trong bao lâu?
Lần đó mình rút từ Skrill về ACB mastercard mà lâu quá trời.

Mình rút từ Hotforex về Skrill là khoảng nửa ngày, sau đó từ Skrill về ACB master card là trong vòng 24 tiếng. Tức là nếu ngày hôm nay mình rút thì trưa ngày hôm sau có tiền, tuy nhiên trong ngày hôm nay thì nên rút trước 5h30. Sau giờ đó thì hình như dôi ra thêm một ngày. Tóm lại chỉ trong 24-48 tiếng là có tiền. Trong khi PP là ít nhất 3 ngày, rút thứ 2 là thứ 5 mới có.

Hiện nay, có rất nhiều ngân hàng phát hành thẻ visa , vậy việc lựa chọn loại thẻ nào và của ngân hàng nào ở việt nam để giao dich forex, gold với các Broker nước ngoài ?

1. Theo Lãng, bạn chỉ nên dùng thẻ visa debit (loại có tiền trong tài khoản thì mới giao dịch, mua sắm đc) , Không dùng loại thẻ visa credit Card (loại thẻ không có tiền vẫn tiêu được, cuối tháng trả lại ngân hàng) nhé!

2. Các Ngân hàng sau thì nên tránh xa , không nên sử dụng visa của họ để giao dịch : visa debit của VietCombank (VCB) , Visa debit của TechCombank (ngân hàng Kỹ thương). nên tránh xa hoàn toàn!

2 ngân hàng này, làm việc chậm chạp, có nhiều hạn chế, hỗ trợ khách hàng giao dịch online cực kỳ kém, bỏ mặc khách hàng!

Thậm chí như VCB, còn khóa tài khoản khách hàng luôn, chẳng cần lý do, tiền refund lại thẻ visa của khách hàng cả tháng trời cũng chẳng thèm add vào cho khách, mặc khách kêu, xoay đủ kiều!

TechCombank thì hay bị treo tài khoản tiền refund của khách!

3. Nên Sử dụng thẻ Visa debit của các ngân hàng: Visa debit của ACB (ngân hàng á châu), Visa debit của Ngân hàng Sacombank, Visa debit của ngân hàng Eximbank !

Lãng thích nhất là giao dịch với Visa debit của ACB, rất tốt, hiệu quả, và xử lý, hỗ trợ nhanh , làm thẻ trong vòng 30 phút là có thẻ, ở bất kỳ chi nhánh nào!

Của ngân hàng Sacombank thì có phần hỗ chát support trợ trực tuyến luôn như lãng đưa ở phần update phía dưới.

Thẻ visa của Sacombank thì Khi KH nộp tiền vào thẻ thanh toán có thể sử dụng ngay. cái này của ACB và Eximbank là phải sau 30 phút - 1 giờ mới có tiền!

p/s: phần tiếp theo, lãng sẽ viết về cách xử lý khi tiền trong thẻ visa bị hold (treo), hay khi rút tiền về mà sao lại k có tiền trong thẻ visa . ai thích quan tâm thì lên tiếng nhé, để lãng viết!

Mr. Langtu !

Đồng ý với chủ thớt, tôi thấy sd ACB và EXIM là tốt nhất.

Mình rút từ Hotforex về Skrill là khoảng nửa ngày, sau đó từ Skrill về ACB master card là trong vòng 24 tiếng. Tức là nếu ngày hôm nay mình rút thì trưa ngày hôm sau có tiền, tuy nhiên trong ngày hôm nay thì nên rút trước 5h30. Sau giờ đó thì hình như dôi ra thêm một ngày. Tóm lại chỉ trong 24-48 tiếng là có tiền. Trong khi PP là ít nhất 3 ngày, rút thứ 2 là thứ 5 mới có.

Bạn rút từ Skrill về VN bạn có chọn loại tiền tệ là VND sẵn ko? Hay rút về thì phải ra Ngân hàng lãnh? Vì tiền USD bên bank nói là ko vào thẳng tk master dc?

Mặc định khi bạn rút tiền từ nước ngoài về thì Skrill sẽ để là $ tuy nhiên về VN sẽ bị quy ra thành loại tiền tệ của tài khoản mà bạn đã mở trước đó. Tức là nếu bạn mở USD thì nhận về USD nhưng mở VND thì nhận VND. Nhưng chắc như bạn nói là USD thì không vào thẳng tk master. Tốt nhất bạn cứ mở tài khoản VND rồi rút về tự nó quy đổi theo tỷ giá ra VND rồi bạn dùng bình thường thôi.

Không có ra ngân hàng lãnh gì hết, giống như có người chuyển tiền vào tài khoản của bạn thôi.

Mặc định khi bạn rút tiền từ nước ngoài về thì Skrill sẽ để là $ tuy nhiên về VN sẽ bị quy ra thành loại tiền tệ của tài khoản mà bạn đã mở trước đó. Tức là nếu bạn mở USD thì nhận về USD nhưng mở VND thì nhận VND. Nhưng chắc như bạn nói là USD thì không vào thẳng tk master. Tốt nhất bạn cứ mở tài khoản VND rồi rút về tự nó quy đổi theo tỷ giá ra VND rồi bạn dùng bình thường thôi.

Không có ra ngân hàng lãnh gì hết, giống như có người chuyển tiền vào tài khoản của bạn thôi.

HIc, thì đó là tk VND đó chớ, vậy mà nó có chuyển thẳng vào giống như ng ta gửi vào atm đâu, chẳng biết nữa

Visa debit của TechCombank thấy cũng tạm mà @@

HIc, thì đó là tk VND đó chớ, vậy mà nó có chuyển thẳng vào giống như ng ta gửi vào atm đâu, chẳng biết nữa

Cái đó bạn liên lạc bên ngân hàng xem. Chứ mình rút rất nhiều lần rồi, có đăng ký Mobile Banking, nên tiền vào tài khoản là tự động có tin nhắn. Không có đi ra ngân hàng làm thủ tục lãnh gì hết.

TechComBank chưa dùng nên ko rõ :D

mình dùng tech thấy dc mà, chuyển tiền liên bank mất nửa ngày là xong, nhân viên thì niểm nở hiền lành, ko như mấy chị bên vietin kiêu lắm, with tiền từ pp thì cũng như các bank khác, tầm 4 ngảy, có khi còn nhanh hơn các bank khác. chẳng phàn nàn về cái visa tech tí nào.

Ừm, nếu thế thì Tech ok rồi. Tóm lại recommend dùng VISA/MASTER của ACB và TechComBank.

Mọi người cho mình hỏi chút.

PP của mình bị limit hôm qua mình mới add thẻ VISA DEBIT của ACB và gửi ảnh CMT (2 cái 2 mặt) cho nó, nhưng đến hôm nay vẫn chưa gỡ limit dc, ai có thể cho mình biết mình còn thiếu thứ gì dể very pp????

Visa Prepaid ACB xài ok ko các bạn nhỉ ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom