• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning nbexchanqe Fake yahoo nbexchangenet scam 400z

Status
Not open for further replies.

anhoang

Senior
Reactions
223
MR
0.050
haiza....... túm lại đây là lỗi của thớt hoàn toàn rùi...khi giao dịch không kiểm tra kỹ id yahoo, nếu thớt kiễm tra kỹ nick yahoo ko bị fake thì mọi người mới ủng hộ bạn, còn đây hoàn toàn là lỗi của bạn, còn một điều nữa là bác ex có đóng bảo hiểm ko lẽ vì 8t mà hủy hoại cái uy tín làm ăn của ng ta sao??? :confused::confused::confused:

ShinodaShinbe

Junior
Reactions
13
MR
0.000
haiza....... túm lại đây là lỗi của thớt hoàn toàn rùi...khi giao dịch không kiểm tra kỹ id yahoo, nếu thớt kiễm tra kỹ nick yahoo ko bị fake thì mọi người mới ủng hộ bạn, còn đây hoàn toàn là lỗi của bạn, còn một điều nữa là bác ex có đóng bảo hiểm ko lẽ vì 8t mà hủy hoại cái uy tín làm ăn của ng ta sao??? :confused::confused::confused:

ex có thể không scam, nhưng cậu ta cũng có thể đã bị nick fake okotaki lừa confirm vào topic mua bán của mình

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đúng là thấp cổ bé họng
bạn nói vậy ko đúng dù cho nó có trộn vào cùng 1 log thì trên log vẫn sẽ hiện nick thật và nick giả thì phải, nếu mình nhớ ko lầm thì là vậy, chứ k phải gọp vào luôn giống 1 nick

ex có thể không scam, nhưng cậu ta cũng có thể đã bị nick fake okotaki lừa confirm vào topic mua bán của mình
ak..... vậy là mình hiểu ý bạn rùi....ý bạn mún ex chịu một phần trách nhiệm chứ j..:D vậy vấn đề ở đây là phải xem bác ex chat với nick okotaki thật hay giả.... bây giờ chỉ cần view yahoo id bên máy của ex là rõ rùi còn j????:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ak..... vậy là mình hiểu ý bạn rùi....ý bạn mún ex chịu một phần trách nhiệm chứ j..:D vậy vấn đề ở đây là phải xem bác ex chat với nick okotaki thật hay giả.... bây giờ chỉ cần view yahoo id bên máy của ex là rõ rùi còn j????:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mình nghĩ sự việc không đơn giản như vậy nữa, ex đã được bảo vệ

josthanhxuan1

Junior
Reactions
9
MR
0.003
cái vấn đề fake yahoo này giờ sao còn nhiều người bị nhỉ :( mà 400z chứ có phải 40z đâu. bác chủ thớt ẩu quá. em bán nhiều khi có 15 20pm còn phải kiếm tra kĩ nữa là @@

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype

êxx dùng mac , hiện nick chứ ko hiện tên và mod đã teamview kiểm tra là chính xác , chat với nick thật chứ ko phải là nhầm nick .

Mình nghĩ sự việc không đơn giản như vậy nữa, ex đã được bảo vệ
êxx dùng mac , hiện nick chứ ko hiện tên và mod đã teamview kiểm tra là chính xác , chat với nick thật chứ ko phải là nhầm nick .
nếu là hiện nick không hiện tên thì chính xác rùi còn j.... thớt có vấn đề rùi...:):):)

ranmori1987001

Verified
Reactions
874
MR
0.000
Theo như tớ là người ngoài cuộc và đọc mấy cái proof của tmod đưa lên là hoàn toàn chính xác. thớt đừng nói rằng yahoo có bug này nọ. 1 khi thớt chat với 1 nnick. cho dù thớt có xóa his thì chỉ cần f3 1 cái thì những câu thoại cũ gần nhất nó vẫn hiện ra lù lù k thể chối cãi đâu. đừng cố gắng ra vẻ mình k đc bảo vệ nữa. Thớt có ý đồ đen tối hay không tớ không phán xét. chỉ cần nhìn log chat là mọi người đủ hiểu

Thôi mình không truy cứu thêm nữa vì vụ việc này rất rắc rồi chỉ tổ làm mất thời gian mình và mọi người thôi, mình thà dùng time cày lại số z đó còn hơn ngồi đây tranh luận.
Xin cám ơn và cũng xin lỗi mod vì đã làm mất time của cậu
Qua vụ này mình hy vọng các bác có thể rút ra được kinh nghiệm từ sai lầm mình là :
1. Phải kiểm tra thật kĩ nick yahoo đang giao dịch
2. Phải kêu bên gd post luôn tk nhận tiền lên topic
3. Nếu chắc ăn nữa thì call hay sms xác nhận trước khi giao dịch
Kết thúc ở đây vậy ...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,240