• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning nbexchanqe Fake yahoo nbexchangenet scam 400z

Status
Not open for further replies.

jwade

Newbie
Reactions
524
MR
0.001
vậy ex vô can chăng?

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.405
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Ex không hề có giao dịch nào với cậu thớt cả, chỉ thấy thớt pm và nói chứ không giao dịch với ex. Chính xác là thớt PM, nhưng thớt lại nói thớt ko PM, mà chỉ Pm nick fake.

Ex đưa số Z thớt không sell, mà gd với nick fake.

Điều thắc mắc là, tại sao thớt PM với ex nhưng lại không giao dich? tại sao lại nói không PM ex mà chỉ pm nick fake? Tại sao lại xoa lich sử PM với ex? Khi mình vào máy của thớt thì chỉ thấy lịch sử với nick fake, và thớt bảo từ đậu đến cuối chỉ nói chuyện với nick fake ấy? Trong khi đó mình PM từ luchj sử F3 từ nick ex thì sang đúng yahoo của thớt nhé.

Mình có rất nhiều thắc mắc về thớt, thớt giải thích giúp nhé,.

ShinodaShinbe

Junior
Reactions
13
MR
0.000
Ex không hề có giao dịch nào với cậu thớt cả, chỉ thấy thớt pm và nói chứ không giao dịch với ex. Chính xác là thớt PM, nhưng thớt lại nói thớt ko PM, mà chỉ Pm nick fake.

Điều thắc mắc là, tại sao thớt PM với ex nhưng lại không giao dich? tại sao lại nói không PM ex mà chỉ pm nick fake? Tại sao lại xoa lich sử PM với ex? Khi mình vào máy của thớt thì chỉ thấy lịch sử với nick fake, và thớt bảo từ đậu đến cuối chỉ nói chuyện với nick fake ấy? Trong khi đó mình PM từ luchj sử F3 từ nick ex thì sang đúng yahoo của thớt nhé.

Tạm thời mình chỉ có 3 giả thiết :
1. Ex fake history
2. Thủ phạm có kĩ thuật quá tinh vi.
3. Mod và ex thông đồng nhau

Mình có thể thề với những gì mình có là mình ko làm trò này, mình ko xoá lịch sử chat với nick thật của ex vì cơ bản là mình chưa bao giờ chat với nick thật của ex. Giờ mình không biết nói gì hơn, mọi người cho mình thời gian để mình suy nghĩ xem còn giả thiết nào khác ko ?

makeno

Hero
Reactions
1,162
MR
0.024
1. Ex fake history

Mình có thể thề với những gì mình có là mình ko làm trò này, mình ko xoá lịch sử chat với nick thật của ex vì cơ bản là mình chưa bao giờ chat với nick thật của ex. Giờ mình không biết nói gì hơn, mọi người cho mình thời gian để mình suy nghĩ xem còn giả thiết nào khác ko ?
fake history yahoo làm sao được cậu, truy cập vào serve yahoo rồi chỉnh hả :eek:

thấy cậu cũng bảo xoá cái gì rồi mới đưa cho team mà.

Binhseven

Banned
Reactions
55
MR
0.000
Follow me on Facebook
mình thấy lỗi này hoàn toàn thuộc về thớt bị scam rui....... không check kỹ thông tin khi ng ta buzz yahoo hỏi mua, cái này là scammer fake cả 2 nick người mua và người bán, đầu tiên là fake nick nbexchange pm ban okotaki sao đó thì fake nick okotaki kêu bạn nbexchange confirm .... thế là xong.... haizzz chia buồn cùng thớt:confused::confused::confused:..
Nhưng mà ông ex bảo nick pm với ex là nick thật,nên corfim =)) éo hiểu à

hung4128

Junior
Reactions
52
MR
0.001
ex có bằng chứng, có log chat đúng với nick thớt nên chả có sai gì cả. Còn thớt lên thấy xác nhận trên topic xong rồi ko gd với tk trên topic mà gd với nick fake thì thớt phải chịu.
Nếu thớt cứ bảo là do ex fake log yahoo đc thì giờ còn có nước bảo bác ex team qua máy Mod rồi đăng nhập yahoo ex trên máy Mod >> Mod vào f3 nick ex trên máy mình để load log từ server yahoo về thì rõ ràng

Mình còn chẳng biết cái ông ex ấy là ai và cũng chẳng biết bạn là ai nữa bạn chủ topic ạ, hôm nay cũng là lần đâu tiên nói chuyện để team kiểm tra đây nhé.

Vì bạn chủ thớt nói, bạn ấy đã thức trắng từ hôm qua đến tậm bây giờ, và không thể tiếp tục được nữa. nên mai bạn ấy mới vào mmo được. do vậy mọi việc giữa 2 bạn tạm dừng tại đây, đợi bạn thớt xong việc thì vào nói chuyện tiếp. Vì bị scam lại chưa đc ăn ngủ gì. Thôi anh em thông cảm để các bạn ấy có thêm thời gian nha.

Mình cũng phải đi ăn thôi, vì 2 bạn này mà đến tận giờ còn chưa được cái gì vào bụng cả. Mong anh em check kỹ thông tin trước khi giao dịch để khỏi bị scam, mà nghe có vẻ khó ghê.

Last edited:

vipkidatm

Verified
Reactions
373
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
1. Ex fake history

Thông cảm cho cậu vì mât tiền , nhưng để kết tội 1 người nào đó phải có bằng chứng rõ ràng không dựa vào giả thiết của cậu được nó ảnh hưởng đến uy tín của người khác !!

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.470
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
để cho chủ thread tâm khục, phẩu khục thì @danhmay24h chịu khó teamviewer lại nick exchange, vào http://mail.yahoo.com tìm từ khóa okotaki xem có ra được log chat không, nếu có thì vào xem chi tiết và nhấn shift A cho nó show cái address (email) lên là rõ ngay.

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
các bạn cũng đừng nên gạch thread cái bây giờ thread ý kiến các bạn biết là gì ko ?
ý thread nói thread đồng ý là thread pm nc với nick fake mà chứ thread có chối đâu, nhưng khi xác nhận gd thì bạn ex kia lại nói đúng yahoo của thread nên thread gd luôn ý bác thread ý kiến cái này, và mình cũng thắc mắc thật sự nếu là mình khi xác nhận vậy mình cũng ko để ý và sẽ gd vì cmt đúng yahoo mình mà

Vấn đề ở đây là, yahoo ấy lại chính là yahoo của chủ thớt. Chủ thớt cũng đã kiểm tra, yahoo của chủ thớt vẫn đúng IP đang nhập, tức là không bị hack. Vậy chủ thớt giải thích thế nào đây?
ah vậy là bạn ex cmt đúng yahoo đã chat của thread đúng ko, giờ bác dùng yahoo của ex buzz cho thread có hiện gì ko ? nếu có thì xác định luôn
P/S : giời mới đọc xong bác mod nên gọp lại 1 cmt đi, khó hiểu nhỉ ko lẻ bác thread cố tình :(

nếu đúng như bạn nói thì có lẻ có biếng có ng cố tình xóa log chat, vì như mình nói lúc đầu gợi ý xem bạn ex có pm đúng yahoo ko thì cứ dùng yahoo ex buz vào yahoo nc nếu bên kia hiện thì xác định gd đúng ex ko có lỗi, và nếu như vậy => thread có điều đen tối .

1. Ex fake history

ẽx fake History kiểu gì bạn ? vì Pm bạn thì mới lưu đc log chat mà nếu tg pm khớp TG xác nhận ở topic thì cậu ta fake kiểu gì cả lúc đó ? nếu fake thì phải fake cả yahoo may ra mới fake đc log caht chứ đằng này yahoo là của bạn thì fake kiểu gì ?
bạn ko tin Mod này có thể nhờ mod nào khác bạn tin vào team or có thể kêu Shin đứng ra giải quyết, bạn thề đc gì đâu bạn ko tin người khác lý gì người ta tin bạn đc đây, hoàn toàn ko thể có chuyện bác thread fake log chat đc vì yahoo 9 là của bạn khi pm cũng hiện lên bên bạn thì fake kiểu gì, trừ khi bác ấy chơi đc luôn thằng yahoo :D
Mod ko dại lại đứng ra fake hay bày trò cùng ex đâu 2 bạn ấy đều có BH và Mod cũng có nếu lở bạn ko phục kêu mod khác check thì sao ?
vụ này nhức đầu rồi :))

Ryu

Banned
Reactions
30
MR
0.000
Kêu thớt up proof sent tiền là biết chứ gì. Mod check xem proof sent có đúng time trong yahoo không thì biết thớt ntn ... :eek:

trantuankt

Senior
Reactions
111
MR
0.022
Theo mình là thớt đã sắp đặt tất cả :
B1. Pm yahoo của ex bằng nick yahoo thật của mình và yêu cầu ex confirm topic của thớt (Bằng chứng là log chat của ex với nick yahoo của thớt chỉ đến phần confirm topic của thớt sau đó không hề có giao dịch gì xảy ra) Mod cũng đã xác nhận nick đã nói chuyện với ex là nick của thớt.
B2. Sau khi ex đã confirm topic thì thớt ngừng chat với ex và bắt đầu chat với yahoo nick fake của ex, giả vờ như đang giao dịch với nick này.
B3. Lập topic tố cáo ex đã scam và đưa ra bằng chứng là ex đã confirm topic của thớt.
Một vài điểm đáng chú ý để nghi ngờ thớt: Cả thớt và kẻ fake đều không dùng vietkey, nhìn phong cách chat khá giống nhau, thời gian giữa các câu chat khá sát nhau (như là đã lên kế hoạch sẵn).
Một vài suy đoán của mình. Xin nhận gạch đá :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,789
176,239
Latest member
Kyo6688

Most viewed of week