• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning nbexchanqe Fake yahoo nbexchangenet scam 400z

Status
Not open for further replies.

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình xài yahoo trên MacOS nên ko có cái đó bạn ơi.

Cậu cũng bị fake nick vào pm rồi, cậu confirm kiểu này thì chết người bán mất thôi, cậu xem lại đi, giờ mỗi lần confirm đừng có nói là xác nhận đang giao dịch với yahoo abc gì đó, mà nói là giao dịch qua tk Z với memo gì đó thì hơn. Kiểu này chắc phải đền bù 50% vì confirm sai rồi

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình cũng từng bị ăn 1 quả tương tự như gì nên rất hiểu cảm giác và suy nghỉ của thớt........... thế nhưng thớt cũng đừng mong chờ gì sẽ lấy lại đồng nào vì mình đã bị mất trănngs 3 triệu 500 và k có ai xử lí với lí do lỗi tại mình :D
nếu đúng như thớt report thi lỗi ko hoàn toàn ở thớt
vụ này khó hiểu thật, khổ cho những ng làm ăn đàng hoàng

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.470
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
xem hình thì yahoo chat và yêu cầu xác nhận topic với exchange chính là okotaki rồi, trên mac nó ko bị mấy cái lỗi ngớ ngẩn như trên Windows.

Còn xem log chat của cậu chủ thread thì cũng đếch hiểu gì, post cho nó cụ thể và nói rõ đoạn nào là chat nick thật, đoạn nào chat nick fake đi. Đọc có thấy khớp với nội dung chat Exchange đưa ra đâu.

Last edited:

nbexchangenet

Junior
Reactions
48
MR
0.220
Chat with me via Skype
Cậu cũng bị fake nick vào pm rồi, cậu confirm kiểu này thì chết người bán mất thôi, cậu xem lại đi, giờ mỗi lần confirm đừng có nói là xác nhận đang giao dịch với yahoo abc gì đó, mà nói là giao dịch qua tk Z với memo gì đó thì hơn. Kiểu này chắc phải đền bù 50% vì confirm sai rồi
Nếu tớ confirm sai thì tớ châp nhận bồi thường. Đằng này confirm đúng nick yahoo: okotaki

AutoEX

Senior
Verified
Reactions
904
MR
0.516
Chat with me via Skype
Chắc là như vậy:
Thằng scam fake 2 nick yh của 2 người trên và cũng chủ động pm yh cả hai người 1 lúc
-Khi ông ShinodaShinbe yêu cầu confirm topic thì nó quay sang pm với ông nbexchangenet yêu cầu ông ấy confirm xác nhận y chang.
Thế là xong, kịch hay đã diễn ra như thế
bạn này nói có lý!
Thớt phải cẩn thận khi soi YM, và thứ 2 là bạn này có site auto sao k vô đó soi tiếp contact, có số dt nữa mà.

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.405
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Đợi chủ thớt lên, mình team máy xong của chủ thớt, thì mới có kết luận được, Nếu chủ thớt thật sự đã giao dịch gửi Z, và bị mất, mọi thứ đúng như thớt trình bày, thì đương nhiên bạn exchange kia phải chịu 1 phần trách nhiệm, chứ bạn ấy vô can sao được, vì chính bạn ấy đã xác nhận với yahoo chính xác của chủ thớt.
Tuy nhiên, vấn đề chính là phải đợi thớt lên để mod xác nhận những nội dung trình bày và nội dung trong log chát của thớt là chuẩn xác chưa.

Đợi chủ thớt lên, mình team máy xong của chủ thớt, thì mới có kết luận được, Nếu chủ thớt thật sự đã giao dịch gửi Z, và bị mất, mọi thứ đúng như thớt trình bày, thì đương nhiên bạn exchange kia phải chịu 1 phần trách nhiệm, chứ bạn ấy vô can sao được, vì chính bạn ấy đã xác nhận với yahoo chính xác của chủ thớt.
Tuy nhiên, vấn đề chính là phải đợi thớt lên để mod xác nhận những nội dung trình bày và nội dung trong log chát của thớt là chuẩn xác chưa.

dựa vào log chat của Exchange thì vụ này mình thấy Exchange ko có lỗi gì cả vì nick yêu cầu xác nhận chính là nick của chủ thread, ngoài ra thì trong thời gian nhờ exchange xác nhận giao dịch thì nick này đã sign-in, sign-out liên tục (xem ở đây http://mmo4me.com/threads/nbexchangenet-dung-nick-nbexchanqe-scam-400z.203614/page-2#post-3877592), vậy phải chăng chủ thread đã bị lộ pass yahoo và bị thằng fake nick exchange login vào để chat với exchange thật ?

Chủ thread thử vào đây https://api.login.yahoo.com/login/history?.scrumb= và xem theo chế độ IP xem trong khoảng thời gian đó có IP nào log khác với IP đang dùng ko.

Last edited:
dựa vào log chat của Exchange thì vụ này mình thấy Exchange ko có lỗi gì cả vì nick yêu cầu xác nhận chính là nick của chủ thread, ngoài ra thì trong thời gian nhờ exchange xác nhận giao dịch thì nick này đã sign-in, sign-out liên tục (xem ở đây http://mmo4me.com/threads/nbexchangenet-dung-nick-nbexchanqe-scam-400z.203614/page-2#post-3877592), vậy phải chăng chủ thread đã bị lộ pass yahoo và bị thằng fake nick exchange login vào để chat với exchange thật ?

Chủ thread thử vào đây https://api.login.yahoo.com/login/history?.scrumb= và xem theo chế độ IP xem trong khoảng thời gian đó có IP nào log khác với IP đang dùng ko.

1 ip duy nhất cậu à, mod xem dc ip của mình khi post ở 4rum ko xác minh dùm mình luôn là trùng với ip này

Thật sự phần log chát của bạn @ShinodaShinbe không rõ ràng, mình thấy có sự xen lẫn của nick thật và nick fake, nên mình muốn team máy của bạn @ShinodaShinbe để xác định chính xác log chát.

Sau khi team máy bạn xong, mình sẽ team máy bạn @nbexchangenet.

Ý hai bạn thế nào @ShinodaShinbe, @nbexchangenet

Mình nghĩ ko cần team, cách hay nhất là đưa info cho MOD log vào xem history trên Windows luôn, vậy là chắc ăn 100%, vì log lưu trên sẻrver yahoo mà, nhưng chờ mình xoá mấy cái log quan trọg trước. Cậu nghĩ sao @nbexchangenet ?

hungzany

Banned
Reactions
93
MR
0.000
sau khi đọc 1 hồi thì có 1 nghi vấn thế này
trong cái log chát của thớt
có đoạn
" chờ tím mình log qua pc đã"
thằng scam nói vậy
lúc đó nó creat nick và pm qua exchange bảo comfirm
comfirm xong là signout lun
bên kia giao dịch
và ở đây là nick scam pm cho ex chứ ex k pm cho nick scam

p/s: các scam có đang đọc k ;)

Mình nghĩ ko cần team, cách hay nhất là đưa info cho MOD log vào xem history trên Windows luôn, vậy là chắc ăn 100%, vì log lưu trên sẻrver yahoo mà, nhưng chờ mình xoá mấy cái log quan trọg trước. Cậu nghĩ sao @nbexchangenet ?
Khi nào xoá xong những thứ cần thiết, bạn gửi team qua yahoo của mình để mình kiểm tra nhé. Mình không cầm info của các bạn để tự login đâu nhé, Rồi có chuyện gì lại phiền ra.

muromvn

Senior
Reactions
109
MR
0.030
Chắc là như vậy:
Thằng scam fake 2 nick yh của 2 người trên và cũng chủ động pm yh cả hai người 1 lúc
-Khi ông ShinodaShinbe yêu cầu confirm topic thì nó quay sang pm với ông nbexchangenet yêu cầu ông ấy confirm xác nhận y chang.
Thế là xong, kịch hay đã diễn ra như thế
Chuẩn rồi!

shess

Banned
Reactions
693
MR
0.000
Mình đã cảnh báo rồi mà không nghe, mấy bạn làm dịch vụ ex hay mua bán như thế này thì nên để yahoo bên dưới, người bán hay mua chỉ cần bấm vào là ra yahoo của bạn đó thôi, làm sao mà nhầm nick fake được, không chịu nghe mình cứ để fake nó chơi xấu thì bó tay

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình đã cảnh báo rồi mà không nghe, mấy bạn làm dịch vụ ex hay mua bán như thế này thì nên để yahoo bên dưới, người bán hay mua chỉ cần bấm vào là ra yahoo của bạn đó thôi, làm sao mà nhầm nick fake được, không chịu nghe mình cứ để fake nó chơi xấu thì bó tay
mình thắc mắc 1 điểm cho là thread này pm yahoo fake đi, nhưng khi xác nhận topic bác ex cmt đúng yahoo thread mà thế mới chết cái này ex lãnh đủ nếu bác kia muốn làm tới và bác kia k bày trò gì
các bạn chú ý là bác ex báo đang gd với yahoo thread đúng yahoo thread luôn kia.

mình thắc mắc 1 điểm cho là thread này pm yahoo fake đi, nhưng khi xác nhận topic bác ex cmt đúng yahoo thread mà thế mới chết cái này ex lãnh đủ nếu bác kia muốn làm tới và bác kia k bày trò gì
các bạn chú ý là bác ex báo đang gd với yahoo thread đúng yahoo thread luôn kia.

Như bạn đã thấy, hiện tại đang chưa đủ bằng chứng gì, bạn @nbexchangenet đã có một topic thuê chữ ký với giá 4k/ ngày và mình cũng là một trong số người tham gia, nên nếu mọi chuyện sau khi xác định rõ mà bạn ấy scam thì mình sẽ bỏ chữ ký và yêu cầu ban acc nên cứ từ từ, chờ up log chat rõ ràng đã bạn

darkcodemp4

Senior
Reactions
316
MR
0.517
Bạn không nghĩ đến khả năng thớt làm trò à ? Giờ này có thể thớt xoá cái log chat với ex rồi :D

Mình có thắc mắc thế này, mấy ngày trước có nick nguyen_freeman (qua topic này mình mới biết nick này cũng là của bác ex luôn) đã giao dịch thành công với mình, hôm nay cậu ex lại dùng 2 cái nick khác nhau vào topic mình comment, mà mình thì sell 20.8 ghi rõ ràng ở title thế kia, bác ex thì buy 20.6 mà cũng vào confirm nữa ? Thấy chuyện này nó hơi lạ ...

Bạn không nghĩ đến khả năng thớt làm trò à ? Giờ này có thể thớt xoá cái log chat với ex rồi :D
cái này mình thấy đơn giản mod team vào bên bác thread đồng thời 1 mod nữa team bác ex dùng yahoo bác ex buzz cho yahoo bác ex đã nc nếu lên kia buzz lên thì biết 2 bên có nc hay ko thôi mà, và nếu có ko lẻ bên kia xóa bên bác ex cũng xóa luôn sao
với lại bác ex này cũng kì quá 1 topic mua bán mà dùng 2 acc ex vào cmt lung tung lên thế nên rút KN cái này đi

cái này mình thấy đơn giản mod team vào bên bác thread đồng thời 1 mod nữa team bác ex dùng yahoo bác ex buzz cho yahoo bác ex đã nc nếu lên kia buzz lên thì biết 2 bên có nc hay ko thôi mà, và nếu có ko lẻ bên kia xóa bên bác ex cũng xóa luôn sao
với lại bác ex này cũng kì quá 1 topic mua bán mà dùng 2 acc ex vào cmt lung tung lên thế nên rút KN cái này đi

chính xác rồi cậu, MOD làm vậy là xác định dc chính xác cái yahoo kia có phải của mình hay ko

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week