• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning nbexchanqe Fake yahoo nbexchangenet scam 400z

Status
Not open for further replies.

nbexchangenet

Junior
Reactions
48
MR
0.220
Chat with me via Skype
không, mình hỏi có lý do đó

mình có add nick nguyen_freeman của cậu rùi giao dịch auto 1 lần rồi.

1 nick forum tương ứng vs 1 nick yahoo thì SCAM kiểu ABC cũng đủ nhức đầu lắm rồi, còn đằng này 2 nick forum khác nhau vs 2 nick yahoo khác nhau (nhưng lại của cùng 1 người, là cậu) thì cậu nghĩ mấy thằng SCAMMERS nó còn tận dụng đến mức nào nữa?
Cậu ơi, cái nick yahoo đó là của 1 người khác nhé cậu, hồi trước tớ dùng ké, giao dịch khó quá nên mới đăng ký nick mới. Chứ ai lại 1 người dùng 2 nick cho nó rối hả cậu.

hoangngoc

Senior
Reactions
587
MR
0.000
Chắc là như vậy:
Thằng scam fake 2 nick yh của 2 người trên và cũng chủ động pm yh cả hai người 1 lúc
-Khi ông ShinodaShinbe yêu cầu confirm topic thì nó quay sang pm với ông nbexchangenet yêu cầu ông ấy confirm xác nhận y chang.
Thế là xong, kịch hay đã diễn ra như thế

vấn đề là ex nói chat với nick thật okotaki chứ không phải nick fake, cái này cần mod kiểm tra mới rõ được

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
giờ mới để ý bạn thread làm mọi nnười khá rối thật dùng 2 nick liền vào topic của bác kia giờ mới để ý

Cậu ơi, cái nick yahoo đó là của 1 người khác nhé cậu, hồi trước tớ dùng ké, giao dịch khó quá nên mới đăng ký nick mới. Chứ ai lại 1 người dùng 2 nick cho nó rối hả cậu.
Vụ này bạn ăn đủ rồi nhé bạn xác nhận đang gd với đúng yahoo thread nếu giờ check ra bạn lại gd với nick fake thì bạn phải thường 100% cũng ko có gì khó hiểu :)

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.342
Pó tay 1 topic mua bán mà ông Ex dùng 2 acc vào để giao dịch, lần đầu tiên mới thấy sự ƯU ÁI của @Shin :eek::eek::eek:

Pó tay 1 topic mua bán mà ông Ex dùng 2 acc vào để giao dịch, lần đầu tiên mới thấy sự ƯU ÁI của @Shin :eek::eek::eek:
lúc đầu mình tưởng bác ấy có 2 acc ex ở 4rum để mua bán thôi nào ngờ đến cả 1 topic bán Z mà lấy 1 lúc 2 acc ex vào nói chuyện khó hiểu thật

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.405
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Bạn @nbexchangenet là theo các bước sau, để xác định xem yahoo kia có phải fake không nhé.

jwade

Newbie
Reactions
524
MR
0.001
dù sao thì cũng đau cho chủ thread thật, 400z, cỡ 1 tháng lương của ng lao động bình thường rồi :(

whynotMMO

Hero
Reactions
712
MR
0.000
Follow me on Facebook
kinh nghiệm lần này là ex phải confim và ghi luôn số tk ra để gữi cho chắc ăn. mấy ông giao dịch nhiều mà cứ đễ scam fake nick là sao nhỉ.mắt mũi đầu óc có thể kiếm dc 400z mà lại k phân biệt dc mấy cái chử cái đó là sao.. cứ kiểm tra 2-3 lần trước khi xem nick chát rồi hãy tiếp tục nói chuyện.

Thật sự phần log chát của bạn @ShinodaShinbe không rõ ràng, mình thấy có sự xen lẫn của nick thật và nick fake, nên mình muốn team máy của bạn @ShinodaShinbe để xác định chính xác log chát.

Sau khi team máy bạn xong, mình sẽ team máy bạn @nbexchangenet.

Ý hai bạn thế nào @ShinodaShinbe, @nbexchangenet

chikhoi

Junior
Reactions
56
MR
0.000
mình cũng từng bị ăn 1 quả tương tự như gì nên rất hiểu cảm giác và suy nghỉ của thớt........... thế nhưng thớt cũng đừng mong chờ gì sẽ lấy lại đồng nào vì mình đã bị mất trănngs 3 triệu 500 và k có ai xử lí với lí do lỗi tại mình :D

Thật sự phần log chát của bạn @ShinodaShinbe không rõ ràng, mình thấy có sự xen lẫn của nick thật và nick fake, nên mình muốn team máy của bạn @ShinodaShinbe để xác định chính xác log chát.

Sau khi team máy bạn xong, mình sẽ team máy bạn @nbexchangenet.

Ý hai bạn thế nào @ShinodaShinbe, @nbexchangenet
bạn ấy of rồi còn đâu, bạn team bác EX trước đi sau khi team xong thì vào cmt đợi bạn kia onl

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week