Help MyLands - Truy tìm HTC -Hỗ trợ, Thảo luận, Chém gió cho anh em

Bingo_Fair

Junior
Reactions
45
MR
0.000
Hiện mình đã nghỉ trò này rồi, acc hiện giờ cho 1 người bạn chơi, thread này để ae có rảnh vào chém :)

Hi toàn thể anh em mmo nói chung và những ae hay cày xới box Gambling nói riêng :D

Như tít thì ae chắc cũng biết thớt này mình tạo cho tất cả những ai đã, đang và sẽ tham gia My Lands - Webgame chiến thuật đầu tiên cho phép rút tiền và quan trọng hơn, là nó cực hay :)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Lưu ý khẩn với những ae chơi muốn withdraw: Game không cho phép người chơi ở Mỹ rút tiền, nên chỉ cần 1 lần ae đăng nhập tài khoản với IP US thì tài khoản premium cũng thành free ngay. Có vài ae đã bị tình trạng này do vô tình để các chương trình fake ip chạy trong khi đăng nhập game

Do đó ae hết sức cẩn thận với vấn đề này, xài chương trình để vào facebook hay đăng nhập trên mt bảng thì nên kiểm tra lại IP trước khi vào game, nếu ko thiệt hại sẽ ko chỉ là tiền mà còn là thời gian chất xám ae bỏ ra

Lời khuyên đầu tiên cho ae: thích thể loại này hãy tham gia vì game cần đầu óc tư duy, tốn chất xám vkl :p

Không có chuyện tham gia là kiếm tiền dc liền như mấy pro làm offer hay bet banh đâu:cool:, mình chơi 2 tháng bên UK giờ hiện tạm đủ nạp thuê bao tháng. Các ae còn thắc mắc sau này khả năng kiếm chác ra sao thì mình xin trả lời bằng trường hợp này:

Mình chơi sv Uk có gặp 1 thằng Ấn, nó chơi hơn nửa năm lên 5* rồi. Nó nói 1 ngày kiếm dc >200gem (bản VN nó dịch là Hắc trân châu nghe chuối bm nên mình gọi là gem cho rồi ~ khoảng 2$) chắc như bắp nhưng tới giờ nó vẫn chưa rút tiền, vì nó bảo để gem đó đầu tư đồ đạc chơi sướng hơn, phải bù khoảng cách với mấy thằng mạnh hơn vì thực ra nó chơi cũng muộn- sv UK ra 2011 lận, chứ with thì lúc nào cũng dc nhưng chả để làm gì

Hiện sv VN thì ae mmo đã rút ầm ầm, proof mấy topic khác có hết rồi. Mình thì để đầu tư tiếp nên chưa rút

Ae có thể chọn lựa, chơi free giải trí, nạp fee tháng kiếm cafe hay đầu tư làm bá chủ cũng được, vì đại gia có cách kiếm tiền của đại gia
Mình cũng xin nói luôn về cách kiếm $ đại gia ở các sv nước ngoài mà mình đã trực tiếp ... được đọc :D

Tiền trong game khi quy ra gem có thể đổi thành $ rút được, coi như 1gem~1cent. Gem kiếm dcg là từ"

+ Dùng tài nguyên đấu giá lấy gem
+ Đánh ruin rồi lụm
+ Chiếm hồ mặn rồi rung đùi chờ gem :D

Có 7 cấp ruin cho người chơi ở cấp tương ứng:
Ruin 1-5 cao lắm 25 gem/ ruin
Ruin 6 max 100 gem/ruin

Ruin 7 mới là đỉnh cao, và cũng chỉ dành cho cầu thủ đang ở đỉnh cao: 20.000 - 100.000 gem, tức là ăn dc nó thì các bạn có dc 200 - 1000 du ết đê :D
Hiện sv UK khoảng 1-2 tuần có 1 em ruin 7 lên dĩa

Và để đánh dc ruin7 thì cần thực lực mạnh, nhanh, có súp pọt càng tăng khả năng kiếm chác, nói túm lại là cho đại gia heheh

Đại gia cũng có thể kiếm gem từ Hồ mặn ntn, 1 hồ cho 20gem/h, tồn tại trong nhiều ngày. Chiếm dc rồi thì tự nó sinh ra gem, chỉ cần giữ đừng cho thằng khác chiếm là dc :D

Ruin như thế này đây khi tìm ra, nhìn xấu xấu bẩn bẩn chứ lao vào kiếm ăn quá tốt :p

Khi đánh chén em nó thì thế này :D

OK để đạt được thành quả thì chúng ta phải bắt tay vào việc thôi :D

Giới thiệu nhanh gọn về tài chính của game:
- Cho phép lựa chọn chơi cho vui ko tốn phí và đóng phí tháng. 2 hình thức này ko đơn giản khác nhau ở việc Withdraw mà còn ở những tiện ích trong game. Chơi free sẽ hạn chế trong việc xây dựng, học khoa học, khám phá bản đồ so với thuê bao tháng
Khuyến khích ae chơi free tìm hiểu trước, khi chắc tay hãy nạp tiền :p
Fee 1 tháng 649 Gem
Nạp dồn nhiều tháng rẻ hơn chút

Chi tiết về thời gian chơi free này: sau khi tạo acc bạn có thể chơi 14 ngày chẳng có thằng nào dám hỏi han j` cả:cool:, kiểm tra trong cái hòm kho báu ở góc dưới bên trái, nó có ghi thời gian cho chơi đến bao giờ.
Nếu các bạn quyết định chơi thuê bao thì nên chuẩn bị nạp $ trước thời hạn này. Nạp vào sẽ được gem, dùng gem này mua thuê bao trong cái hòm đó luôn. Sau đó nếu muốn thì mua đại lực phi tốc trong đó luôn :D nó giúp tăng tốc phát triển, tạo lính, v.v. dành cho ai đua top tính toán kiểu đại gia

- Cho phép nạp nhiều loại E-currency: Webmoney, Paypal, Moneybookers, Netteler, ở VN thì nạp trực tiếp từ tài khoản ngân hàng, SMS hay Ngân lượng đều dc

Ae ở mmo chắc ít nhiều đều dùng tiền ảo, mình khuyên nạp nó cho rẻ. Như mình nạp lấy 1800 Gem mất 19.8 WMZ. Ngân lượng hay Bank, SMS cao hơn

Quan trọng khi rút nó chỉ có Paypal thôi nhé

Khi chiến rồi thì dưới đây là bài vỡ lòng :cool:

Đầu tiên là chọn tộc gì??

Có 4 tộc, mỗi tộc có thế mạnh riêng ae xem xét để chọn hướng pt cho mình:

Knight - Hiệp sĩ: lợi thế ban đầu là khai thác gold & lúa nhanh hơn, khả năng dự trữ kho bãi tốt, cửu vạn trâu chó hơn nên có lợi mặt giao thương

Elf - Thần rừng: khai thác gỗ tốt, quân Healer hồi sinh lính hơn các tộc khác 1 đơn vị, nếu chiến đấu đường dài hay ăn ruin thì rất thơm

Demon - Quỷ: khai thác đá nhanh, sát thủ assasin dam to, lợi trong việc phá rối hoặc hành hạ player khác, đánh chiếm ngon lành player nào sơ hở - đúng chất quỷ :D

Night Elf - Hắc yêu: khai thác gỗ & sắt nhanh, quân Magic kháng dam phép thuật tốt hơn các tộc khác, nên đánh chiếm thành tốt & tổn hao quân ít

Tiếp theo

Quân đội trong game mình tạm chia 2 loại cho dễ hiểu: loại gây dam đơn thuần và đống còn lại :D

Lính dam thông thường gồm Chiến binh - Warrior, Kỵ sĩ- Cavalry, Phi binh - Airbone, Cung - Archer và Lính đánh thuê - Assasin

Trừ Assasin ra thì 4 loại còn lại khi đánh nhau sẽ có tính tương khắc giống như ngũ hành trong game tàu :cool:
Nhưng có khác biệt 1 chút là tính tương khắc này chỉ + thêm dam chứ ko + thêm giáp hay máu

Cụ thể, khi chiến đấu thì những lính sau được + thêm Purse dam (dam truy sát) khi đối đầu với nạn nhân của chúng:

Ví dzụ: War khi đánh nhau mà bên đối thủ có Ngựa thì RIP. War, vì War sẽ phải chịu thêm dam từ Ngựa, cái này rất đáng kể và lặp lại theo từng Round chiến đấu
Nhưng giáp của War khi gặp Ngưa cũng y như cũ, tức vẫn chịu dam = với bình thường từ Ngựa

Các bạn xem lại trận mình đánh ruin4 có post ở trên, trong ruin lính dam có War và Cung, thế nên quân mình mang sang là Ngựa và War, tận dụng khả năng gây thêm dam cho quái vật;)

Assasin là lính đặc biệt, dam trung bình, máu = 1 nên toàn chết trước tiên, tuy nhiên có khả năng đặc biệt vượt được Pháo đài đối phương
Giá mua tương đối rẻ, chỉ tốn Gold ko tốn tài nguyên khác.

Chiến thuật sử dụng quen thuộc là dùng Ass đánh trước dọn sơ quân phòng thủ rồi quân chính mới vào
Trong phòng thủ kết hợp em này với Magic Tower cũng good :cool:

Đám còn lại thì gồm:
Cửu vạn: chỉ có máu + khả năng khuân vác tài nguyên, khi cướp phải có nó để tài tài nguyên về, ngoài ra khi đánh nhau cũng có tác dụng làm bị thịt chịu đòn chứ ko phải phế

Bác sĩ - Healer: hồi sinh lính sau mỗi trận chiến, rất có lợi khi đánh ruin. Healer của Elf ngon nhất, hs dc 4 lính/1 Healer, các tộc khác là 3
Ngoài ra Healer cũng có dam chút chút, hơn muỗi đốt tí :D

Pháp sư - Mage: tác dụng chính là giảm đam từ pháo đài đối phương cho quân ta, Mage của Dark Elf có khả năng này cao hơn các tộc khác, ngoài ra cũng có dam

------------------------------------------------------

Hiện sv mới mở, ae mới chơi cứ chỉ cần tuần tự làm theo hướng dẫn của thằng già góc dưới bên phải là được.

Khi lên lv5, mở dc cổng thành mới là lúc phát triển tài nguyên. Đây mới là lúc bắt đầu tính toán chút xíu thôi ;)

Tài nguyên xây nên có điều tiết, ko nên thấy thiếu thứ gì lại cấp tập xây nhà đó. Ở giai đoạn này các nhà mới xây nên ở lv1 hoặc 2 thôi ko nên nâng cấp tốn tiền mà hiệu quả ko xứng đáng, riêng nhà đá có thể up luôn c3

Nhà tài nguyên ngoài thành dc +30% bonus so với ở trong thành
Những nhà tài nguyên như nhà vàng, gỗ đã xây ở trong ae cứ để lại, khi tài nguyên ổn rồi thì phá xây công trình khác

Lúc này ae không nên xây nhà nghiên cứu khoa học nữa mà làm cái quest tăng tốc 25% nghiên cứu từ thằng già, nó sẽ cho phần thưởng là 300 điểm/giờ trong 7 ngày. Để làm thì tốn 39 gem, ae chơi free cũng đú dc vì có 50g free nó cho rồi :D

Khi ae có kha khá tài nguyên và hay bị dòm ngó thì gọi đội bảo kê về, đội này là phần thưởng từ quest mở cổng, bảo kê trong 60 ngày

Hiện nay có nhiều thành trống đã mở cửa, ae chịu khó spy xung quanh nhà nếu có thì vác đám người ở sang lụm về thôi, tài nguyên ko còn khó như những ngày đầu nữa ;)

Tiếp theo: đánh ruin

Cái này mình update cũng hơi trễ nhưng thôi chắc đa số ae giờ mới đánh ruin nhiều nên chắc k vấn đề :)

Sau khi dùng bọn khám phá chạy lung tung kiếm dc ruin thì ae phải kéo quân đến để kiếm tài nguyên với gem thôi:)

Quái trong ruin thì ae có thuận lợi là do thám thoải mái nó ko có anti-spy rồi, với mỗi cấp ruin có lực lượng khác nhau nên ae cũng cần lựa chọn quân mang theo chứ ko thể có nhiêu cứ vác hết đi dc

Ruin 1: lực lượng yếu, lính chiến gồm warrior & ngựa, nên ae cần có ngựa + ngựa bay để xử nó

Với ruin trung bình cần khoảng 100 ngựa, 50 ngựa bay, 100 healer. Tất cả chỉ cần cấp 1 và quest cho gần như đủ rồi :D

Ruin 2: nâng cấp lên, có ngựa + ngựa bay

Cần mang theo: khoảng 150 ngựa bay, 100 cung, > 100 healer, tất cả ít nhất lv2 nhé

Ruin 3: lính chiến là ngựa bay + cung, đặc biệt có xuất hiện healer, assasin và Mage là những lính cao cấp, mang lại nhiều điểm kinh nghiệm cho hero cũng như tài nguyên cướp dc khá nhiều

Chúng ta cần: khoảng 1k warrior, 150 cung, >180 healer, cần lv3 hết

Ruin 4: lúc này khá mạnh, lính chiến là cung + warrior, assasin có thể khá khủng, gặp ruin nào >1500 ass thì ae cần cẩn thận tính toán kỹ kẻo thiệt quân

Quân cần có để thịt được nó: > 1k warrior, 1k5 ngựa, 500-600 healer

Ruin 5: đặc biệt là ko có lính chiến thường mà chỉ có slave, healer và mấy chục K assasin. Với ruin 5 néu ae chưa đủ khả năng solo thì chỉ có thể đánh bằng 2 wave: lượt đầu cho assasin của mình vào quét trước - khá tốn: từ 4k trở lên là ít, lượt 2 mới mang quân chính vào

Mượn report của 1 clanmate, ai trong clan sẽ biết bác này là ai :D

Ruin 6: có đầy đủ các loại quân, đặc biệt ngon ở chỗ số gem của nó max lên tới 100 gem

Ruin 5 và 6 thì ngoài loại thường còn có loại ngoại hạng: gọi là ruin hung hăng :D

Đặc điểm lính nhiều hơn, khủng hơn, đặc biệt là nó có hero ở trong, con này thì nhà có điều kiện đồ đạc đầy đủ, skill max hết trên răng dưới dái nên ae khi nào có thể trang bị được như nó thì hãy tính tới việc dứt nó
. Hoặc có thể chờ khi con hero này nó ra ngoài cướp bóc thì thừa cơ đánh nhà nó.
Đánh dc ruin hung hăng có thể cướp pha lê, dùng nâng cấp nhà lên cấp excellent, cao hơn cả c7 :)

Những con số mình đưa ra chỉ nằm ở mức trung bình để tham khảo, ae có thể xem xét sức mạnh ruin để quyết định đánh hay ko. nếu nó mạnh quá đánh mất quá nhiều lính thì cứ bỏ qua, 1 thời gian nó sẽ biến mất, ra cái khác :D ko có j` phải vội vàng

Chúc may mắn trong cuộc chiến với ruin :D

Gửi ae cái link có thể tính toán online: mlgame.ws

Hoặc down soft về: Đây

==========================
Tạm thế đã, còn nhiều cái update từ từ :)

Last edited:
bỗng dưng trò này trở nên hot nhỉ. để đk chơi thử sẵn tiện ref cho thớt luôn
có gì cậu hỗ trợ mình chơi nhé

bỗng dưng trò này trở nên hot nhỉ. để đk chơi thử sẵn tiện ref cho thớt luôn
có gì cậu hỗ trợ mình chơi nhé

Thanks cậu mở hàng. Game rất hay nhé, hơn ba cái vũ đế thần long nhiều ;)

Hot nhanh chóng vì server Vn mới mở, dk chơi lúc này ko lo bị thua thiệt người chơi trước

chơi game kiếm tiền thì mới chơi có game townian.com (h nó sup rùi) hồi đó chơi cheat 15-20acc rùi dồn tài nguyên cho 1 acc chính rùi bán ra đổi thành tiền. rùi nâng cấp acc chính đó lên tốn 3$ mới cho rút tiền. 1 ngày chứ bỏ 10 phút vào chuyển tiền và đánh chiếm thành khác giành tài nguyên 15-20 acc . cuối tháng có 15-25$ bỏ túi. Ko biết game này chơi free có cho chuyển vào acc nâng cấp để rút tiền không nửa
P/s Còn bác nào nói em cheat thế ko đúng thì cho em nói 1 câu. Vào mmo là kiếm tiền chứ không phải chơi game. Muốn chơi game thì chơi các game 3d còn hoành tránh hơn các thể loại game này

chơi game kiếm tiền thì mới chơi có game townian.com (h nó sup rùi) hồi đó chơi cheat 15-20acc rùi dồn tài nguyên cho 1 acc chính rùi bán ra đổi thành tiền. rùi nâng cấp acc chính đó lên tốn 3$ mới cho rút tiền. 1 ngày chứ bỏ 10 phút vào chuyển tiền và đánh chiếm thành khác giành tài nguyên 15-20 acc . cuối tháng có 15-25$ bỏ túi. Ko biết game này chơi free có cho chuyển vào acc nâng cấp để rút tiền không nửa
P/s Còn bác nào nói em cheat thế ko đúng thì cho em nói 1 câu. Vào mmo là kiếm tiền chứ không phải chơi game. Muốn chơi game thì chơi các game 3d còn hoành tránh hơn các thể loại game này

Townian ko thể so với game này đâu bạn, mylands mở từ 2011 và có mấy chục server cho các ngôn ngữ khác nhau, gameplay thì quá hay. Nên chuyện cheat để kiếm tiền mình nghĩ là ko thể

Thể loại game khác nhau sao so sánh dc bạn. Mà game 3d hoành hơn game này chắc rồi :rolleyes:

Townian ko thể so với game này đâu bạn, mylands mở từ 2011 và có mấy chục server cho các ngôn ngữ khác nhau, gameplay thì quá hay. Nên chuyện cheat để kiếm tiền mình nghĩ là ko thể

Thể loại game khác nhau sao so sánh dc bạn. Mà game 3d hoành hơn game này chắc rồi :rolleyes:
cho hỏi thằng này có market phải không. Và trong market có cho chuyển tài nguyên qua các thành khác không. Hay là buôn bán

Điên quá, mãi mới kiếm được thằng đi dò đường, nó vừa dò được một ô thì lăn ra chết.:(

Nhà khảo sát của bạn bỏ mạng gần vùng [36-14-2]
Cơ hội tử vong 2%

Điên quá, mãi mới kiếm được thằng đi dò đường, nó vừa dò được một ô thì lăn ra chết.:(

Haha bác với em chưa biết ai đen hơn. E cũng mới chết con explore đầu tiên mà chưa dò dc ô nào, nhưng cg do sơ ý chưa chỉnh lại speed nên %die nó là 10 :confused:

Vấn nạn này ae mới ta gặp hơi nhiều thì phải, bọn game team nó chỉnh để kìm đà ae chăng :D

@love404: mình chơi với mục tiêu sau nửa năm mình có thể kiếm dc như cậu bạn Ấn mình kể ở trên. Nếu bạn định cheat chuyển tài nguyên kiểu đó thì ko thể nhé

Last edited:
cheat đến lúc có tiền nó cho lên đường hết. Rule đó đọc đi ko thể chơi 2 acc trên 1 PC. Còn về thằng dò đường các bác đừng cho nó chạy auto tỉ lệ chết cực cao =)). Cho nó chạy từ ô ấy =))

Haha bác với em chưa biết ai đen hơn. E cũng mới chết con explore đầu tiên mà chưa dò dc ô nào, nhưng cg do sơ ý chưa chỉnh lại speed nên %die nó là 10 :confused:

Vấn nạn này ae mới ta gặp hơi nhiều thì phải, bọn game team nó chỉnh để kìm đà ae chăng :D

@love404: mình chơi với mục tiêu sau nửa năm mình có thể kiếm dc như cậu bạn Ấn mình kể ở trên. Nếu bạn định cheat chuyển tài nguyên kiểu đó thì ko thể nhé
bác cho e hỏi là con explore cho nó đi dò như nào thế, bác giúp e cái :D

cheat đến lúc có tiền nó cho lên đường hết. Rule đó đọc đi ko thể chơi 2 acc trên 1 PC. Còn về thằng dò đường các bác đừng cho nó chạy auto tỉ lệ chết cực cao =)). Cho nó chạy từ ô ấy =))
Thiếu: 2 acc trên cùng 1 sv mới lên đường :D

bác cho e hỏi là con explore cho nó đi dò như nào thế, bác giúp e cái :D

Nếu có explore rồi thì bạn ra ngoài map, clik vào ô cần dò, clik tiep nut' khảo sát trong ô tròn mới hiện ra. Đó là dò từng ô. Chỉnh tốc độ thấp lại hạn chế tỉ lệ die nhé :D
Nếu bạn up thuê bao rồi thì có thể dò tự động nguyên 1 kingdom, clik vào cái nhà viễn chinh, chọn tọa độ kingdom muốn dò rồi bắt đầu thôi

Hiện nay mình thiếu tài nguyên để up nhà chính lên cấp 4, thớt hướng dẫn sơ làm sao để kím tài nguyên với, tính ra 80 đá/h thì chừng nào mới đủ dùng.
Thớt có ý định lập Clan không, nếu có thì thông báo cho tụi ref như mình vào nhé

Hiện nay mình thiếu tài nguyên để up nhà chính lên cấp 4, thớt hướng dẫn sơ làm sao để kím tài nguyên với, tính ra 80 đá/h thì chừng nào mới đủ dùng.
Thớt có ý định lập Clan không, nếu có thì thông báo cho tụi ref như mình vào nhé

Tài nguyên thì hiện chỉ có cách làm quest & xây nhà tài nguyên để kiếm thôi. Cậu nên chú ý phần thưởng mỗi quest để thực hiện, nếu phần thưởng đó có thể dùng để thực hiện ngay 1 quest khác thì nên ưu tiên. Mới chơi 2 ngày mà cấp 4 cũng ok rồi, chờ khi lên cấp 5 có thể mở cổng thì tài nguyên sẽ kiếm tốt hơn

Cả mình và ae đã từng chơi uk đều gặp khó khăn này, có lẽ 1 phần các quest bị giảm đi so với sv UK. Mình hiện cũng có 129 đá/h thôi

Mình sẽ pm xem tình hình cậu trong game thế nào :)

Bác nào cho e vào MMO4MEClan với

Clan thì hiện có 2 clan mmo4me, mình đã vào 1 clan rồi. Hạn chế là clan mới chỉ có max 5 tv, hiện ko đủ tài nguyên để nâng cấp. Các bạn có thể tự lập clan luôn cũng dc. Sau này có thể nâng cấp clan thì tập hợp ae lại

À trên slogan của thành các bạn nên để nick mmo để ae biết có thể hỗ trợ nhé:D

Ai ref của mình thì báo danh nick trên này, mình biết các bạn mới hỗ trợ dc

Đã ref cho bạn nick: the0n3.
Cho mình hỏi nên nạp HTC luôn rồi up pre hay chờ hết 14 ngày free rồi nạp?

nạp phát triển nhanh còn ko nạp thì phát triển chậm.

nạp phát triển nhanh còn ko nạp thì phát triển chậm.

Vâng 9 xác là up thì bạn dc lợi 1 số thứ: có thể lên lịch xây nhà, nghiên cứu ngành khoa học và cho thám hiểm tự động dc, giúp tiết kiệm từng giây :D

Ngoài ra có thể thực hiện quest(tốn gem) để lấy lính, cái này ai ở trong vùng hay có chiến sự cướp bóc bem nhau thì up. Hoặc mua các gói tăng tốc bằng gem, mấy ông top sv hiện đều đầu tư kiểu này

Với ae nào hay ôm máy online và chưa từng chơi thì cứ để hết 14 ngày free qđ cũng dc :p

Như mình với các ae đã chơi uk thì đều up ngay rồi

Last edited:
cho mình hỏi làm sao mở cổng thành để xây nhà bên ngoài được . Có nv xây nhà bên ngoài mà k biết làm

cho mình hỏi làm sao mở cổng thành để xây nhà bên ngoài được . Có nv xây nhà bên ngoài mà k biết làm

Học mở cổng trong phần nghiên cứu khoa học, xong nhấp vào cổng 5p sau nó mở, đóng cổng cần 6h

Mấy bác pro cho em vô lan MMO4ME Clan với nha : minhanhsg (46-14-52)
Tự lập luôn đi cậu, lấy tên mmo lun :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,628
170,737
Latest member
RevinfotechInc
Back
Top Bottom