[MV2]-phongbt91- Tâm sự cuộc sống

Status
Not open for further replies.

phongtum91

Verified
Reactions
349
MR
0.006
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Họ và tên: Nguyễn Thanh Phong.
Ngày tháng năm sinh: 01/01/1991.
Đã từng hoạt động trong giới MMO gồm: PTC, PTP, fanbox, BTC.
Hiện đang làm: Ăn hàng ở không...
Sở thích: Thể thao, online, mmo...
Địa chỉ: Bình Tân, Tp. HCM.
Số điện thoại: 0975xxxxxx.
Yahoo: nthanhphongbt.

Đến với vòng 2 này, mình thấy khó chọn quá nên mình xin gửi đến các bạn một bài chia sẽ về cuộc sống và một bài hát nhé hì hì tuy không hay nhưng mong mọi người cố gắn nghe và cho ý kiến nhé hjhj mai mốt làm 1 kênh Lệ Phong lun hẻ hẻ

Một vấn đề mà mình đọc được trên mạng và mình thật sự tâm đắc với chúng. Hôm nay Tôi sẽ phân tích sâu hơn và những suy nghĩ của bản thân về những vấn đề đó. Hi vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn trong cuộc sống đầy bon chen và ồn ào này

Buông bỏ chính là chìa khóa của sự hạnh phúc và bình an trong mỗi con người chúng ta, dĩ nhiên đó không phải là buông bỏ trách nhiệm, buông bỏ lương tri, mà chính là buông bỏ những mong cầu khiến cuộc sống chúng ta nặng trĩu nhưng dơn giản thế mà chưa chắc chúng ta có thể làm được, nhưng chúng ta phải tự tin rắng có một ngày mình sẽlàm được để ta có được sự bình yên thật sự trong tâm hồn.

1. Chìm đắm trong hối hận: Dừng vì những sai lầm trong quá khứ mà khiến chúng ta chìm đấm trong nó. Nà hãy mạnh mẽ nhìn thấy sai lầm và khắc phục, hoàn thiện hơn trong hiện tại và tương lai. Như thế phần nào làm ta cảm thấy thoải mái hơn đừng dằn dặt bản thân mình làm cho bản thân nặng trĩu và tiêu cực hơn.

2. Chìm đắm trong tiêu cực: Bạn hãy tự tin rẳng mình sẽ làm được nhất định cố gắn làm được, đừng vì những suy nghĩ tiêu cực của bạn làm vật cản trong cuộc sống hãy mạnh dạn bước đi dù phía trước chúng ta không biết nhưng thế nào.

3. Tự dằn vặt bản thân: Nhiều người trong chúng ta tự làm khổ chính bản thân mình vì những chuyện sai lầm. Thay vì ngồi đấy chúng ta như thế thì tại sao không cố gắn khắc phục bản thân, kiểm điểm và hâm nóng lại bầu nhiệt huyết trong cuộc sống này.

4. Buông bỏ đi định kiến: Định kiến trong mỗi con người chúng ta luon rất cao. Đó là tư duy phát triển trong tiềm thức của mỗi chúng ta, hạn chế cá nhân bạn tiếp thu cái mới và giao tiếp có ích với những người xung quanh. Hãy gạt bỏ tất cả, hãy mở toan cánh cửa, chấp nhận cuộc sống hiện tại và thay đổi suy nghĩ của bản thân tích cực hơn.

5. Bị ép buộc: Không gì có thề làm cho bạn thấy khó chịu hơn sự ép buộc. Hãy nêu rõ chính kiến của mình với người mà bạn tiếp xúc và làm việc. Đừng bị bó buộc, ép buộc vào khuôn phép mà làm chết mòn sự tươi trẻ trong con người bạn.

6. Tìm kiếm sự công nhận: Đây là hành vi khiến chúng ta phải mệt mõi tìm kiếm và làm mọi cách để cho mọi người công nhận bạn, tao một áp lục khủng khiếp trong cuộc sống. Thay vào đó bạn hãy cố gắn làm một việc gì đó vì đam mê, vì cái “Lửa” trong con người bạn thì có phải hay hơn không???

7. Sự oán hận: Nó thực sự là một chất kịch độc đang giết dần giết mòn bạn. Thay vì nghĩ về cuộc sống, về bản thân thì bạn lại đang tìm mọi cách để trả thù, vì oán hận một ai đó khiến bạn như đang ngổi trên một đống lửa do chính bạn châm lên. Hãy tha thứ và biết bao dung, lấy đức phục đức có lẽ sẽ khiến ta cảm thấy thanh thản nhất, hãy nghĩ về người thân và gia đình bạn.. Cố gắn thay đổi nhé.

8. “Để mai tính”: Đây là cuộc sống như dạn “ hờ hững ra sao thì ra, Tôi cũng đã từng rơi vào tình trạng đấy. Nó thật tai hại khiến bạn trở nên ù lì không làm chủ được cuộc sống của mình mà phó thác nó cho người khác, cho tự nhiên, cho số phận thì không hay đâu. Hãy đứng lên tự làm chủ mình, phải có kế hoạch sống thật tốt và cụ thể.

Đó là những chia sẽ mà mình cảm nhận được mong sẽ giúp các bạn phần nào trong tư tường. Và tạo ra trạng thái tốt nhất cho các bạn thoải mái để làm MMO có kết quả tốt nhé hjhj.

Càm ơn các bạn đã xem

Và sau đây là văn nghệ do ca sỹ "Lệ Phong" trình bày :D:D:D:D

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,609
170,712
Latest member