[MV2]-phamducphivan- con đường mmo

Status
Not open for further replies.
Reactions
419
MR
0.003
Insuree Balance
0

Nick dùng ở MMO4ME : phamducphivan
Họ & tên thật: Phạm Đức Phi Vân
Ngày tháng năm sinh: 11/02/1989
Đã từng hoạt động ở thể loại nào trong giới MMO : PTC ,INVEST MATRIX ,CAP, PTU, YOUTUBE
Hiện đang làm gì ( học gì ) : - Đã đi làm bệnh viện tuyến huyện 5 năm ( Điều dưỡng + kỹ thuật viên bó bột)
- Bán online áo thun cặp và áo sơmi nam Hàn Quốc
Sở thích: Đá banh, du lịch, nghiên cứu sách và học hỏi cách làm giàu
Địa chỉ : Bà rịa Vũng Tàu
Số điện thoại : 0933033553
Yahoo : [email protected]
gmail : [email protected]
Thành tích của bản thân, tài năng hay năng khiếu
: thường xuyên tham gia các giải bóng đá và cầu lông của huyện
p/s: đã tham gia 4rum lâu rồi mà thật sự chưa có j nổi bật hay tiếng tăm với anh chị em trong đây, luôn theo dõi tìm tòi học hỏi các bậc tiền bối cách kiếm tiền trên mạng, ko nản chí khi không ai chỉ hoặc ko làm được, hi vọng sau cuộc thi này mọi người sẽ biết đến mình và cùng học tập trao đổi cách kiếm tiền.

thân chào tất cả các khán giả đã ủng hộ mình thời gian qua để hôm nay mình có mặt tại vòng 2
để bắt đầu cho vòng thi ngày hôm nay mình xin kể cho các bạn nghe vể cuộc sống khó khăn mà mình đã trải qua, để đến hôm nay mình luôn cố gắng làm kiếm tiền, luôn suy nghĩ phải làm gì để sung sướng hơn.
mình sinh ra trong gia đình không phải nghèo quá, nhà có tới 7 anh chị em, cuộc sống khó khăn nên năm 1990 mẹ quyết định bán nhà về Long Hải- Phước Tỉnh ( BRVT) sinh sống, dù Ba mình và cả dòng họ ngăn cản lấy lí do về đó không quen biết ai thì làm gì mà sống, con cái sẽ học hành ra sao, nhưng mẹ vẫn quyết định đi.(lúc này mình có 1 tuổi thui, nghe kể lại như vậy)
với số tiền bán nhà , gia đình mình mua 1 mảnh đất giá khoảng 600 mét vuông với giá 500k vnđ và cất 1 căn nhà bằng đất sét và rơm ( nhà hồi xưa các bác ak) cho cả gia đình an cư lạc nghiệp. lúc này mẹ mở 1 tiệm tạp hóa bán hàng nuôi cả gia đình, vài năm sau mẹ mình bị bệnh nằm liệt giường, lần lượt các chị nghỉ học đi làm cá , phụ bán hàng, các anh cũng nghỉ học đi biển nuôi 3 em (mình là út).và bác nào vùng gần biển thì biết sự cực khổ và nguy hiểm của việc đi biển rùi ak.
chỉ còn 3 anh em mình đi học, lúc này mình nhớ là bữa cơm nào Ba mình cũng giáo huấn 3 anh em là phải học thật giỏi để sau này không phài cực khổ .mỗi khi không thấy 3 anh em lười biếng không học bài là Ba mình hay nói " mày cứ suy nghĩ đi : muốn cầm cuốc hay cầm bút" là phải lao đầu vào học.
và 2 anh mình thi đại học đậu lần lượt nhưng ko ai học hết, mà về gần nhà học Cao Đẳng sư Phạm mà đến bây giờ mình mới biết tại sao 2 anh mình lại chọn như vậy. vì nhà không có tiền cho đi học Đại Học, mà học Sư Phạm không tốn tiền học phí.
mình thì học không giỏi lắm, nghỉ hè mình xin đi phụ các anh đi biển để kiếm tiền sau này mua quần áo sách vở đi học, 3 năm cấp III mình chỉ đi học rùi về nhà phụ nhà làm cá , làm ghẹ phụ gia đình, mà các bạn biết là làm nghề này rất là hôi hám, quần áo và thậm chí cả mồ hôi cũng đều rất là nồng nặc.
và mình cũng thi đại học mà trước khi đi mẹ nói là đi thi cho biết chứ cũng không có tiền đi học đâu, nghe mà muốn khóc.
mình lại như vết xe đổ lại suy nghĩ về học Cao Đẳng Sư Phạm giống 2 anh cho nhà đỡ tốn tiền.
nhưng cuộc sống đưa đẩy mình lại xin mẹ đi học Trung Cấp Y Tế ( ngành Điều Dưỡng) 1 năm chỉ tốn 1 triệu học phí.
mình vừa học vừa đi làm thêm 2 năm ra trường thì lại không đi xin việc được vì chẳng quen biết ai.đành đi làm công nhân. chưa được đồng lương nào thì
lúc này gặp đứa bạn kêu mày xin mẹ 2 triệu đi tao xin việc cho , đụng ngay đám bán hàng đa cấp, mình thật sự không biết phải về nói sao với mẹ nữa, đành im luôn mà cứ trốn trong cái công ty đó, ngày nào cũng ra vào mặc đồ đẹp mà trong túi không có 1 đồng, nhiểu lúc 5 thằng đi ăn cơm mà còn 40k, gọi 4 dĩa cơm 10k , xin 1 dĩa cơm thêm, 4 thằng kia chia cho ít rau và đồ ăn là sống qua ngày.
rồi 1 ngày có người anh họ hàng xa lắc xa lơ ở đâu ra không biết, hỏi biết mình học xong mà không có việc làm thế là ổng xin việc cho mình.
mình đi làm Bệnh Viện được 1 năm thì vô tình thằng vào cùng với mình đang ngồi máy tính mình hỏi làm j vậy, nó kêu kiếm tiền trên mạng, mình ngạc nhiên trợn mắt, nó hỏi " không biết ak , kém thế", tức quá về mở ra tìm hiểu, đến bây giờ mình đã kinh nghiệm 4 năm mà thằng đó vẫn không biết j ( hóa ra nó đọc tìm hiểu mà không hiểu j nên nó chán bỏ luôn) haha

hiện tại cuộc sống của bản thân mình và gia đình mình đã khá hơn rất nhiều, ba mẹ mình sang năm đã được qua Mỹ định cư do chị ruột thứ 4 bảo lãnh, 3 anh chị lớn đã có gia đình. còn anh thứ 5 thì đi tu làm Cha bên Đạo Công Giáo , anh thứ 6 thì là giáo viên dạy kèm tại nhà, có trung tâm riêng. còn mình thì đã đi làm 5 năm và đang chuẩn bị học y sĩ để thi lên Bác Sĩ luôn.

nói nhiều quá, các bác nào đọc mà chóng mặt thì nói mình mua thuốc cho nha.
hôm nay mình cũng có làm 1 bài thơ dạng thất ngôn tứ tuyệt vui trong 1 lúc ngẫu hứng mà tự sáng tác trong quá trình mình tham gia mmo đến nay , các bác đọc và cho ý kiến nếu hay thì ủng hộ mình ak.

CON ĐƯỜNG MMO

lúc trước ,ngày nào ta cũng Chát
hết lên Face ,rùi lại đến Zalo
cứ rảnh, là lại ngồi chém gió
chẳng chịu làm, mà cứ mơ giàu sang

rồi 1 hôm, đang lang thang trên mạng
ta vô tình thấy, có việc làm thêm
chẳng làm gì, chỉ ngồi trên máy tính
mà có tiền tiêu xài thấy mà ham

ta bắt đầu, lao vào sợt (search) tìm kiếm
bác gu gồ (google) dẫn đường chỉ lối ngay
cờ lích (click) ngay, trang tìm kiếm đứng top
em em ô 4 mờ e chấm com (mmo4me.com)

trang kiếm tiền, lớn nhất tại Việt Nam
đăng kí nick và bắt đầu tìm hiểu
đọc 1 hồi mà chẳng hiểu mô tê ( mô tê = gì hết)
nhức cả đầu, mà vẫn chẳng thấm thía

nhưng kiên trì, cố gắng để làm được
kiếm được tiền từ con số đầu tiên ( 0.01 $ từ PTC)
niềm vui đến khôn xiết mà khó tả
đêm không ngủ mà tìm kiếm sờ tai (site)

đến 1 ngày ta mới hiểu ra được
cái mọi người, gọi đó là sờ cam (scam)
là mình làm mà nó chẳng trả tiền
cướp mồ hôi công sức và nước mắt
cả thời gian mà ta đã bỏ ra

rồi dần dần ta cũng có kinh nghiệm
biết lừa đảo thì lo mà tránh xa

ai niu bai (newbie) thì hãy mau kết bạn
mình sẽ chỉ tất cả trong khả năng
từ in vét ma chít (invest matrix) đến diu tút (youtube)
bê tê cê (PTC) hay là bê tê u (PTU)

bài dự thi đến đây là kết thúc
rất cảm ơn các bạn đã ghé qua

vậy là ổn định rồi bạn, quan trọng nhất là ba mẹ bạn qua được Mĩ môi trường với y tế tốt hơn VN.

Cho mình xin Yahoo :3
thông tin có ở trên hết bác ak
cán ơn bác đã ủng hộ
vậy là ổn định rồi bạn, quan trọng nhất là ba mẹ bạn qua được Mĩ môi trường với y tế tốt hơn VN.
vâng, thật sự là rất vui khi gia đình mình đã qua giai đoạn khó khăn của cuộc sống
cám ơn bác đã ủng hộ

cám ơn các bạn đã like ủng hộ mình ,sau cuộc thi này sẽ mở even cho nó xôm tụ :D:D:D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week