Help Muốn gửi $50.000 sang nước ngoài thì phải làm sao ?

Đưa tiền đây mình làm cho nếu ở US, phí 1.5%
Em cầm tiền đến nhà bác rồi bác chuyển qua US xong em đưa tiền mặt cho bác được hông :D

Muốn chuyển tiền trên 3k ra ngoài VN theo dạng Bank Wire phải khai báo chi tiết và giấy tờ chứng minh mục đích chứ chẳng thằng Bank nào tự nhiên chuyển thế cho nhé, trừ khi quen biết và ex riêng cá nhân qua tiền ảo không thông qua hệ thống ngân hàng. Hình thức này cũng hên xui thôi :D

Lập 1 acc NT, rùi ship 1 cái thẻ về, nạp tiền vô đó rùi gửi người thân cái thẻ NT. Tha hồ mà rút. Mất 6USD/3GB/4EUR /lần rút :D

Lập 1 acc NT, rùi ship 1 cái thẻ về, nạp tiền vô đó rùi gửi người thân cái thẻ NT. Tha hồ mà rút. Mất 6USD/3GB/4EUR /lần rút :D
Acc NT là cái gì ạ

Chuyển tiền từ VN đi Anh, Mỹ, Trung Quốc, Pháp giá cực rẻ , bằng tỉ giá ở đây + 300k/ lần chuyển ( tiền công)
Đặc biệt chuyển đi Anh Miễn Phí 100% nhé
ở HN qua số 10 khúc hạo gặp nhé

Em cầm tiền đến nhà bác rồi bác chuyển qua US xong em đưa tiền mặt cho bác được hông :D
xin lỗi bạn, hồi tối tớ trao đổi với bên us họ không nhận với lý do đang rắc rối về thuế.

Em không troll nên các bác đừng chém, cũng không phải là thu nhập của em nên các bác đừng chém luôn :D

Em nghe nói là Việt Nam không cho đem quá nhiều ngoại tệ ra nước ngoài, max hình như là $5000.

Vậy GIẢ SỬ em có 1,2 tỉ đồng (cứ cho là ex ra được $50.000) thì làm sao để chuyển sang nước ngoài $50.000 ạ ?

Em cám ơn :)
Theo mình thì nói bên nhận tiền mở 1 cái ví điện tử rồi verify đủ thứ, add bank hay order thẻ của ví điện tử đó (paypal, neteller, skrill). Sau đó mua dần dần cho đủ $ vô cái ví đó, Sau đó thì bên nhận sẽ withdraw về bank của họ, hoặc lấy thẻ atm rút..vv. Bên nhận tiền chắc việc rút sẽ nhanh hơn vì nó thuộc các nước mà ví đó hỗ trợ (chắc vậy). Cách này có vẽ lâu vì mất thời gian verify + mua tiền các thứ. Còn cách thứ 2 là cố gắng mua bitcoin rồi bên đó chắc sẽ có đường ex bitcoin sang bank transfer us- ở vn không chơi đc vì ko có bank us, uk, nên ở bên đó thì lợi thế rồi. Có khi rate mua bên đó cao hơn cả btc-e thì lời thêm. Xem ở thằng localbitcoin nhé. Nói chung cách nào cũng mất thời gian nhưng có khả năng kiếm lời đôi chút mà không cần dây dưa với ngân hàng.

Chuyển tiền từ VN đi Anh, Mỹ, Trung Quốc, Pháp giá cực rẻ , bằng tỉ giá ở đây + 300k/ lần chuyển ( tiền công)
Đặc biệt chuyển đi Anh Miễn Phí 100% nhé
ở HN qua số 10 khúc hạo gặp nhé
Em cầm tiền đến nhà bác rồi bác chuyển qua US xong em đưa tiền mặt cho bác được hông ? :D

cái này dễ thôi , bạn ra tiệm vàng , đa số mấy tiệm vàng đều có tay chân bên mỹ , cậu lại đưa tiền mặt , xong bên đây alo qua bên mỹ kêu người thân họ đưa lại cho bạn
nhà mình hồi đó toàn làm cách này , phí là 1% nhé trên tống số tiền nhé , tùy tiệm tiệm có tiệm lấy 2 đến 3% , thường thì quen biết hay chuyển tiền hoài thì nó lấy chỉ lấy 1%

Last edited:
Muốn gửi số tiền lớn thế thì phải chứng minh 1 số thứ lằn nhằn...cá nhân thì khó lắm

chuyển WU đc mà ,tiện nữa, ra hỏi họ thử phí và giới hạn bao nhiu

dịch vụ 1 đống, người thân sẽ được đưa tiên trước, sau khi cầm tiền rồi thì đt qua mình, mình mới giao tiền cho ng ta luôn :D

dịch vụ 1 đống, người thân sẽ được đưa tiên trước, sau khi cầm tiền rồi thì đt qua mình, mình mới giao tiền cho ng ta luôn :D
Giới thiệu em đi bác :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,863
172,939
Latest member
DeEtte

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week