Mua bán ngoại tệ có vi phạm pháp luật hay không ?

Các pro cho em hỏi mình mua bán giao dịch PZ PP LR trên này thì có đang vi phạm pháp luật không ạ ? và nếu vi phạm pháp luật sẽ chịu hình thức xử phạt như thế nào ?

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.342
Thoải mái đi, khi nào có cán bộ hỏi thì biết....

Upvote 0

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
Các pro cho em hỏi mình mua bán giao dịch PZ PP LR trên này thì có đang vi phạm pháp luật không ạ ?

ha ha bạn hỏi hay thật tớ ko nhầm VN chưa có mục đánh thuế với các loại tiền ảo này , mà cái này MMO cơ mà hỏi mấy ông mọt sách về luật chẳng biết là cái gì đâu :D

mua bán ngoại tệ USD sang VND hay ngược lại mà ko nộp thuế VAT mới là buôn lậu , nó sẽ bắt còn trên MMO này chỉ có người nào chơi mới biết $ ảo là cái gì nên 100K $ cũng ko sợ trừ khi rút về bank VN nó sẽ tính thuế

Upvote 0

livebetpro

Banned
Reactions
212
MR
0.000

ha ha bạn hỏi hay thật tớ ko nhầm VN chưa có mục đánh thuế với các loại tiền ảo này , mà cái này MMO cơ mà hỏi mấy ông mọt sách về luật chẳng biết là cái gì đâu :D

mua bán ngoại tệ USD sang VND hay ngược lại mà ko nộp thuế VAT mới là buôn lậu , nó sẽ bắt còn trên MMO này chỉ có người nào chơi mới biết $ ảo là cái gì nên 100K $ cũng ko sợ trừ khi rút về bank VN nó sẽ tính thuế

nếu cho là tiền ảo nhưng khi giao dịch lại dùng tiền thật để mua thì cũng ko vấn đề gì hả bác

Upvote 0
Reactions
578
MR
0.742
Giao dịch ảo thì chưa thấy luật nào cấm, nhưng mà bạn cầm tờ 100$ đi giao dịch ở ngoài thì lại là bất hợp pháp đó nhé, trước có vụ 50$ đã bị phạt rồi. Theo lão tadt già đẹp trai, thì mỗi tháng mmo mang 1 lượng ngoại tệ khá là lớn về Việt Nam thế nên :m048:
Có gì bạn google đi, sẽ rõ hơn :m022:

Upvote 0
nếu cho là tiền ảo nhưng khi giao dịch lại dùng tiền thật để mua thì cũng ko vấn đề gì hả bác

nhận gửi tiền đơn giản là tặng cho biếu nếu ko nghi mua bán là đc , còn nó mà check thấy nghi ngờ thì lên công an kinh tế uống nước chè giải trình , cái gì nó cũng phải đóng thuế thế nên mới có trốn thuế :D

Upvote 0
dm cái gì cũng thu thuế mà cái đường nhà mình toàn ổ gà ổ voi chúng nó eo sửa :binhsua85:

1 là sửa rồi nhưng mà đi nhiều nó hỏng nên thuế thu vài năm nữa sẽ sửa lại đường để đi tiếp

2 là sửa rồi thì chịu khó hỏng bỏ tiền túi của nhà dân ra mà sửa thế thôi , nộp thuế chứ ko phải là đóng thuế sửa đường

Upvote 0

quynhonpro

Banned
Reactions
701
MR
0.000
Các pro cho em hỏi mình mua bán giao dịch PZ PP LR trên này thì có đang vi phạm pháp luật không ạ ? và nếu vi phạm pháp luật sẽ chịu hình thức xử phạt như thế nào ?
Bọn tham quan có biết dek ji đâu mà thuế dưới má C

Upvote 0

linhdv

Hero
Reactions
603
MR
0.023
PZ PP LR mấy loại $ này không biết nói ra mấy chú ấy có biết không nữa mà phạt :binhsua112:

Cách đây 4 năm mình lên ngân hàng eximbank hỏi thẻ visa của nó có verify được paypal không? Nó hỏi paypal là cái gì hả em? Bây giờ thì còn đỡ rồi. Gọi điện lên hỏi là biết liền ;))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,251
Latest member
supernova99

Most discussed of week

Most discussed of week

Back