• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Buy Mua bán Gmail cũ 300$/acc

Status
Not open for further replies.
Nếu vậy mình mua nhé. Ra công chứng luôn, chi phí mình chịu.
Bao vé máy bay ra Huế. OK
hỏi thật bác mua làm gì thế có tin gì HOT ah thấy nhìu ng mua mà ko thấy ai bán

hỏi thật bác mua làm gì thế có tin gì HOT ah thấy nhìu ng mua mà ko thấy ai bán
Ko phải ko ai bán mà vì kiếm khó đấy thôi.
Mấy người mua khác không biết mục đích có giống mình ko nhỉ nhưng mình mua thì ra cơ quan công chứng.

Mấy người mua khác không biết mục đích có giống mình ko nhỉ nhưng mình mua thì ra cơ quan công chứng.
:oops: vãi bán Gmail phải ra công chứng nữa

Điều đó cũng ko nói lên được điều gì cả.
Có câu tóc bạc chỉ là biểu hiện của tuổi tác chứ ko phải biểu hiện của sự hiểu biết.

Ở VN người tiếp cận internet từ năm 1993 không nhiều và người sử dụng internet để làm việc (ngoài việc trao đổi email với người thân ở nước ngoài) cũng không nhiều cho tới cuối năm 1998.
À thấy cậu nói học ở nhà trường này kia thì tôi cũng đính chính là thời tôi mài đũng trên ghế nhà trg thì cũng chưa có khái niệm internet thôi . Còn tôi thì tôi chả tin có mail từ 1999 , nếu thật show thử cho anh em chiêm ngưỡng mở mang phát

Topic nay sôi nổi và thu hút vì sự tò mò, thường thì ng ta chỉ mua những thứ đem lại giá trị kỳ vọng cao hơn chi phí ban đầu.

Ps: to all seller (có mail này và có ý định bán) --> cứ găm hàng nhé vì sẽ có nhìu trò vui hé lộ sau con số 300$ (giờ có người đã trả giá đến 500$ rồi) và dự là thông tin sẽ sớm rò rỉ thôi :p:p:p (e chém thôi các bác đừng ném đá em nha)

Cứ cho là vậy , nhưng cái gì nói có sách mách có chứng , cậu thử show xem cái mail 1999 nó hình thù thế nào để ae đc mở mang đầu óc phát

Ông này đi theo tui để tranh cãi làm gì chứ. Đọc hết 4 trang xem comment của tui đi.
Việc mở mang của bạn sẽ xảy ra sớm thôi.
Bạn để ý, đây là MMO, người dốt cũng nhiều mà người giỏi càng nhiều hơn. Mỗi việc đi mua bán này nọ ko ai nói huỵch toẹt ra cả vì những ai vào topic này đều là những tay Searcher lừng danh, kỹ năng search cực kỳ tốt. Dễ gì vài câu khích bác mà bật mí một vài từ khóa. Mấy người đó nhạy cảm lắm, họ có hàng là tự khắc họ biết à.
Những gì mình share ăn chung thì sẽ share, nhưngx gì ko share được thì mình ko bật mí đâu.

Liệu có giống như trò mua bán đỉa ko ta
Topic nay sôi nổi và thu hút vì sự tò mò, thường thì ng ta chỉ mua những thứ đem lại giá trị kỳ vọng cao hơn chi phí ban đầu.

Ps: to all seller (có mail này và có ý định bán) --> cứ găm hàng nhé vì sẽ có nhìu trò vui hé lộ sau con số 300$ (giờ có người đã trả giá đến 500$ rồi) và dự là thông tin sẽ sớm rò rỉ thôi :p:p:p (e chém thôi các bác đừng ném đá em nha)

Mình thích cách nghĩ của mấy bạn.

Liệu có giống như trò mua bán đỉa ko ta
Ko phải đâu bạn ah, qua cách nói chuyện của bạn chủ topic thì có thế thấy bạn đó là 1 ng:
- có kiến thức chứ ko fai dạng vừa
- có chút kiêu nhưng ko "sĩ diện ta đây"
- có chút "bí ẩn" (trong việc nói lên mục đích) nhưng lại để "cửa" - sẽ share tut cho mọi người (biết để làm gì với mail đó chứ đã đến lúc share thì khó mà ăn đc nữa rồi)
---> cá nhân mình rất đón chờ "cái kết của câu truyện"

@candylop : cho mình xin nik ym của bạn nhé, bạn có tool rất thú vị mà không phải ai cũng biết :p

Nếu mà có gmail như chủ thớt yêu cầu thì mình nghĩ lúc đó nó cũng chưa đến được tay người Việt Nam đâu :confused:.

Có vẻ là dự án Gmail, Buchheit bắt đầu từ tháng 8 năm 2001 bác ạ, các bác khỏi tranh cãi nhá, bản beta ra vào năm 2004.

"Gmail was a project started by Google developer Paul Buchheit, who had already explored the idea of web-based email in the 1990s, before the launch of Hotmail, while working on a personal email software project as a college student. Buchheit began his work on Gmail in August 2001. At Google, Buchheit had first worked on Google Groups and when asked "to build some type of email or personalization product", he created the first version of Gmail in one day, reusing the code from Google Groups.The project was known by the code name Caribou, a reference to a Dilbert comic strip about Project Caribou."

Ko phải đâu bạn ah, qua cách nói chuyện của bạn chủ topic thì có thế thấy bạn đó là 1 ng:
- có kiến thức chứ ko fai dạng vừa
- có chút kiêu nhưng ko "sĩ diện ta đây"
- có chút "bí ẩn" (trong việc nói lên mục đích) nhưng lại để "cửa" - sẽ share tut cho mọi người (biết để làm gì với mail đó chứ đã đến lúc share thì khó mà ăn đc nữa rồi)
---> cá nhân mình rất đón chờ "cái kết của câu truyện"

@candylop : cho mình xin nik ym của bạn nhé, bạn có tool rất thú vị mà không phải ai cũng biết :p
YH mình ở chữ ký bạn.

Nếu mà có gmail như chủ thớt yêu cầu thì mình nghĩ lúc đó nó cũng chưa đến được tay người Việt Nam đâu :confused:.

Cũng có thể. Vì lúc đó kiến thức về lãnh vực online này của người Việt mình chưa có mấy. Cơ hội từ đó ít nắm bắt lấy. Kể từ sau khi VNN 1260 1269 và Netnam đẩy mạnh kinh doanh thì ý thức này của người Việt mình hình thành và mạnh vượt bậc.

Có vẻ là dự án Gmail, Buchheit bắt đầu từ tháng 8 năm 2001 bác ạ, các bác khỏi tranh cãi nhá, bản beta ra vào năm 2004.

"Gmail was a project started by Google developer Paul Buchheit, who had already explored the idea of web-based email in the 1990s, before the launch of Hotmail, while working on a personal email software project as a college student. Buchheit began his work on Gmail in August 2001. At Google, Buchheit had first worked on Google Groups and when asked "to build some type of email or personalization product", he created the first version of Gmail in one day, reusing the code from Google Groups.The project was known by the code name Caribou, a reference to a Dilbert comic strip about Project Caribou."

Nói về thông tin thì ít nhất cũng phải tìm như bác này nè.

Cứ cho là như thông tin đó đi thì như vậy sẽ có một thời gian vận động (kiểu như nghiên cứu khoa học giữa các nhà khoa học) rồi đi đến thương mại, họ phải trải qua nhiều khâu như thuyết phục được hiệu quả kinh tế, khoa học, khả thi và cả... sự đầu tư.

Ai dám đầu tư vào mấy đứa học sinh bỏ học? sinh viên hỉ mũi chưa sạch... vào cái thời trước thời dotcom đó.

Mình nói tới đó thôi, ai suy tưởng thêm gì thì tự nhiên suy tưởng tiếp.

Có điều mình lập topic này ra đây thì việc mua là có thật, nhưng ko mong gì mua được vì những ai biết được họ cũng sẽ đủ khôn ngoan để không bán cho mình đâu. Nhưng biết đâu được có người có mà lại cần tiền gấp thì sao. Hehe

Đúng là càng nhiều ng tham gia câu chuyện sẽ càng thêm phần gợi mở, càng thêm phần thú vị và thông tin đang dần được hé lộ. Bác @candylop thì nổi tiếng qua nhiều topic tranh luận với văn phong có phần rất "kiếm hiệp" rồi :p. Up lên tiếp nào

Ps: cá nhân mình vẫn chưa tìm đc câu trả lời cho "mục đích của việc sở hữu email từ thời google mới khai sinh lập địa" --> tiếp tục lên đầu để các pro vào chỉ giáo

:( e nhớ là e có 1 cái mà tiếc éo nhớ dc password là gì vì cái email đó lập từ thời định mệnh e mới biết đến mail là gì :mad::mad:

Có cách nào check khác ngoài cái mail thư mời ko cậu,có mấy acc cực lâu luôn mà không nhớ nổi có phải reg = invi không nữa,thời đó reg 1 mớ để làm chỗ file :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,062
Latest member
Koora

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week