Waiting for Answer mua 500 PP của angel85 bị Hold

Status
Not open for further replies.
Từ acc và buyer đã check rất kĩ . Acc từ 2010

Nguồn ko từ Network hoặc LLC paid thì khó sống lắm bác à

Nguồn ko từ Network hoặc LLC paid thì khó sống lắm bác à

Có từ đâu miễn sao đó là giao dịch trong sạch , ko fun từ cc hack là được . Theo mình nghĩ là vậy . Acc mình chả có vấn đề gì , có thể nói là bình thường và trust cũng ko hề tệ . Đen dính vào bão PP và ra đi thôi. Không nói nữa, mệt và chán nản

Có từ đâu miễn sao đó là giao dịch trong sạch , ko fun từ cc hack là được . Theo mình nghĩ là vậy . Acc mình chả có vấn đề gì , có thể nói là bình thường và trust cũng ko hề tệ . Đen dính vào bão PP và ra đi thôi. Không nói nữa, mệt và chán nản

Chúc bác may mắn và quyết thắng paypal lần sau :p

ý cậu nói tiền tớ tiền bẩn ? Tiền bẩn mà sell cả hơn 1 tháng mới hold ? Ko tính đến buyer , liệu PP có ngu đến mức để mình rửa tiền kiểu đó ko ?
Tiền bẩn vẫn mãi là bẩn, bạn nên tìm hiểu thêm về khái niệm tiền bẩn, tiền sạch và rửa tiền (money laundering). Ví dụ bạn bán hàng lậu nhận tiền PP sau 1 tháng mà nghĩ nó là sạch là sai nhé.

Thực ra PP nghi ngờ account của bác thì nó sẽ hold tất cả giao dịch chuyển tiền đi xảy ra trong 60 ngày, qua 60 ngày thì thôi.

Đương nhiên tiền bạn nhận tuỳ trường hợp có thể vẫn có thể cho nhận (chưa Banned vĩnh viễn, chỉ là limited để điều tra) hoặc không cho account nhận thêm tiền (Banned kiểu 180 days)

Trường hợp như cậu không hiếm, ví dụ như PP phát hiện account này vi phạm TOS, bán hàng lậu, nhận tiền bẩn ở mức độ hơn bình thường, hoặc giao dịch exchanger.

PP nói chung không xử oan đâu, limited thông thường có thể do bot nhưng mọi account bị limited 180 days (banned vĩnh viễn) phảo có người check đàng hoàng. Mình chưa gặp bất cứ vấn đề gì với PP cả. Xưa có mua account PP US verified SSN, làm ăn đàng hoàng cũng bị limited với lý do nó "cannot offer service to you"

Sau này mới biết là do account PP US Verified SSN này nó dùng info ăn trộm của người Mỹ, và người chủ thực sự đó phát hiện khi tạo account PP và bị PP điều tra ra.

Có từ đâu miễn sao đó là giao dịch trong sạch , ko fun từ cc hack là được.
Kô đơn giản đâu, đương nhiên không ai dại funded từ cc hack, nhưng đặt trường hợp đa số mua key từ cc hack rồi bán lại key?

Last edited:
Xin lỗi bạn , 1 là bạn không phải là người mua hàng mình , nên mình ko cần giải thích nhiều . Cái thứ 2 là ko riêng gì mình bị hold tiền , nhiều ng cũng thế , ok nhé

Tiền bẩn vẫn mãi là bẩn, bạn nên tìm hiểu thêm về khái niệm tiền bẩn, tiền sạch và rửa tiền (money laundering). Ví dụ bạn bán hàng lậu nhận tiền PP sau 1 tháng mà nghĩ nó là sạch là sai nhé.

Thực ra PP nghi ngờ account của bác thì nó sẽ hold tất cả giao dịch chuyển tiền đi xảy ra trong 60 ngày, qua 60 ngày thì thôi.

Đương nhiên tiền bạn nhận tuỳ trường hợp có thể vẫn có thể cho nhận (chưa Banned vĩnh viễn, chỉ là limited để điều tra) hoặc không cho account nhận thêm tiền (Banned kiểu 180 days)

Trường hợp như cậu không hiếm, ví dụ như PP phát hiện account này vi phạm TOS, bán hàng lậu, nhận tiền bẩn ở mức độ hơn bình thường, hoặc giao dịch exchanger.

PP nói chung không xử oan đâu, limited thông thường có thể do bot nhưng mọi account bị limited 180 days (banned vĩnh viễn) phảo có người check đàng hoàng. Mình chưa gặp bất cứ vấn đề gì với PP cả. Xưa có mua account PP US verified SSN, làm ăn đàng hoàng cũng bị limited với lý do nó "cannot offer service to you"

Sau này mới biết là do account PP US Verified SSN này nó dùng info ăn trộm của người Mỹ, và người chủ thực sự đó phát hiện khi tạo account PP và bị PP điều tra ra.
vậy gd exchange cũng tính là tiền bẩn??? vậy tiền PP đã rao trên mmo4me đều là tiền bẩn?

vậy gd exchange cũng tính là tiền bẩn??? vậy tiền PP đã rao trên mmo4me đều là tiền bẩn?
Rủi ro cao == High Risk, vì Exchange nhiều bên liên quan (4 bên: 2 người giao dịch, PP và ngân hàng, nếu kiện cáo gì thì lại thêm công an và toà án là 6), có hục hặc gì cũng có chuyện, rồi biết bao nhiêu người bị PP banned nhưng rồi lại tạo account rồi bán này nọ

Mà High Risk + VN/India == Banned

Không ai muốn cả nhưng đành phải nói thật là vậy

Trung gian cũng thực sự là giảm rủi ro == Lower Risk

Quý vị phải biết suy nghĩ thì mới kiếm được nhiều tiền

Last edited:
Xin lỗi bạn , 1 là bạn không phải là người mua hàng mình , nên mình ko cần giải thích nhiều . Cái thứ 2 là ko riêng gì mình bị hold tiền , nhiều ng cũng thế , ok nhé
Vâng, cậu không cần giải thích về cách làm ăn hoặc kiếm tiền của cậu, cứ lấy lý do bí mật nghề nghiệp cũng được, nhưng vấn đề limited và hold tiền xảy ra ở account của cậu thì cậu cần có trách nhiệm hoàn trả tiền cho người mua, và đừng đổ trách nhiệm lên PP.

Thằng ăn trộm vào nhà người khác, người qua đường đòi bắt nó thì thằng ăn trộm có thể nào nói "mày không phải là công an, mày không là chủ nhà, và không liên quan gì đến mày", có lẽ nào được hay không? Có đạo đức không?

:) có cần căng thẳng thế ko ? tôi đã nói rồi , chờ PP nó xử . ok ? Nói năng đàng hoàng người ta còn tiếp , còn lý sự này nọ thì xin lỗi . Té dùm khỏi topic

Last edited:
cái vụ này dống như của mình , ĐM PP làm ăn như con CẸC ấy , đợi nó xử nếu mà $ về bên mua thì thôi chịu phí của nó cao VL , còn về của ng bán thì trả lại $ PP hoặc VND

về bên bán thì ăn mít bố rồi chả kiểu j, đang dính đây, có khi sau đợt này cũng ra đảo, dm pp... hơn 1kpp

@angel85 Paypal chuyen lai tien cho cau roi day nhe

Attachments

294.7 KB · Views: 140
khái niệm tiền bẩn là từ hack và cc=> tiền bẩn chứ còn gì nữa mà ông kia làm 1 bài dài vl thế hàng ko hack ko cc thọt thì có gì phải ngại còn việc PP nó điên thì muôn đời vẫn thế rồi

Tiền thì đã quay lại acc PP mà ko thấy đồng chí @angel85 refund, đầu tuần trước hẹn một tuần, xong mấy hôm nay nhắn ko thấy trả lời gì...

Mua Paypal thì lúc nào cũng phải đối diện với rủi ro rất lớn. Kể cả nguồn tiền từ acc gửi sạch thì Paypal cũng có thể chủ động hold bên acc nhận để yêu cầu giải trình và thường sẽ hoàn lại tiền về acc gửi. Vậy nên nếu định mua Paypal thì không chỉ chú trọng vào việc kiểm tra nguồn tiền acc gửi mà cần phải tìm dc người tin tưởng và cam kết giải quyết rõ ràng, cụ thể là sẽ hoàn lại tiền khi có sự cố mà $ bị trả về acc gửi.

Thực tế đã có rất nhiều trường hợp (ở đây tạm không bàn đến nguồn bẩn hay sạch, cứ coi như sạch hết đi) bán xong nhận VND, đến khi bị hold và paypal hoàn lại $ về acc người gửi thì phát sinh mẫu thuẫn + cù nhầy, ko chịu hoàn lại VND mà im lặng hoặc lý do này kia.

Mua Paypal thì lúc nào cũng phải đối diện với rủi ro rất lớn. Kể cả nguồn tiền từ acc gửi sạch thì Paypal cũng có thể chủ động hold bên acc nhận để yêu cầu giải trình và thường sẽ hoàn lại tiền về acc gửi. Vậy nên nếu định mua Paypal thì không chỉ chú trọng vào việc kiểm tra nguồn tiền acc gửi mà cần phải tìm dc người tin tưởng và cam kết giải quyết rõ ràng, cụ thể là sẽ hoàn lại tiền khi có sự cố mà $ bị trả về acc gửi.

Thực tế đã có rất nhiều trường hợp (ở đây tạm không bàn đến nguồn bẩn hay sạch, cứ coi như sạch hết đi) bán xong nhận VND, đến khi bị hold và paypal hoàn lại $ về acc người gửi thì phát sinh mẫu thuẫn + cù nhầy, ko chịu hoàn lại VND mà im lặng hoặc lý do này kia.
bác này chuẩn nè, nếu mua sll thì nên tìm người uy tín và cam kết hoàn tiền nếu pp trả về người gửi, mình cũng từng thu mua pp và bị như thớt, pm người gửi thì im re luôn, coi như bài học xương máu.

Account SirZozzo bị để ý rồi, cận thận PP cho Limited 180 days dây chuyền thì đừng khóc nhé vì các bác biết PP rủi ro cao mà cứ cố mua bán tiền PP làm gì, ngay cả Vietmaker cũng cấm mua bán tiền PP/không giải quyết khiếu nại, đã mấy năm rồi.

Tiền thì chắc gì sạch..bộ ai nói các cậu cũng tin sao.

Mà cho dù nó sạch thật thì sao lại không thể giải trình được nguồn gốc số tiền ở đâu ra, kiếm đc bằng cách nào với PP?

Ở Mỹ khi ngân hàng nghi ngờ rửa tiền thì người nhận tiền >50k được yêu cầu phải giải trình và chứng minh số tiền là sạch. Ngân hàng cũng phải thông báo cho FBI Mỹ. Luật VN nói thật còn thoáng hơn Mỹ nhiều, có người giàu mà người khác không biết tại sao luôn.

Last edited:
Account SirZozzo bị để ý rồi, cận thận PP cho Limited 180 days dây chuyền thì đừng khóc nhé vì các bác biết PP rủi ro cao mà cứ cố mua bán tiền PP làm gì, ngay cả Vietmaker cũng cấm mua bán tiền PP/không giải quyết khiếu nại, đã mấy năm rồi.

Tiền thì chắc gì sạch..bộ ai nói các cậu cũng tin sao.

Mà cho dù nó sạch thật thì sao lại không thể giải trình được nguồn gốc số tiền ở đâu ra, kiếm đc bằng cách nào với PP?

Ở Mỹ khi ngân hàng nghi ngờ rửa tiền thì người nhận tiền >50k được yêu cầu phải giải trình và chứng minh số tiền là sạch. Ngân hàng cũng phải thông báo cho FBI Mỹ. Luật VN nói thật còn thoáng hơn Mỹ nhiều, có người giàu mà người khác không biết tại sao luôn.
bác còn phải hỏi vì sao mà cứ cố mua bán PP ah :D
lợi nhiều nên ham chứ sao, high risk high return mà

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,789
170,874
Latest member
Uuuuuu6