Một ý tưởng mới chống hack account 4rum

Gần đây thấy nhiều bạn trong 4rum bị hack account nên mình xin đưa ra một ý tưởng nho nhỏ. Ý tưởng này chắc cũng không xa lạ gì, đó là password hình ảnh hoặc là password file. Nghĩa là bắt buộc các member của 4rum phải up một file ảnh hoặc là một file bất kỳ lên 4rum để làm pass, mỗi lần đăng nhập thì yêu cầu phải up file này để so sánh. Nếu đúng thì mới được post bài.

Chắc có nhiều bạn sẽ nói cách này hạn chế newbie đến với 4rum thi mình nghĩ cách trên chỉ nên áp dụng đối với member trên 30 hay 40 post gì đấy để không gây cản trở newbie đến với 4rum. Sau khi trên số post quy định thì sẽ áp dụng cách này.

Ưu điểm:
- Cho dù có lộ pass thì cũng không sao vì còn pass kia nữa.
- Hạn chế tình trạng scamer do lộ pass hoặc scan pass.
Nhược điểm:
- Có thể sẽ bị nhiều người phản đối.
Xin các bác cho ý kiến thêm.

tnhieu34

Hero
Reactions
320
MR
0.001
:m158: mà chả biết bị hack hay là tự mình hack nữa - toàn nói bị hack xong rồi cho ban nick không trả tiền

Upvote 0

wintin

Banned
Reactions
210
MR
0.000
ý kiến của bác thớt rất tốt ... nhưng mà nếu vậy thì tốn time quá... cách tốt nhất là đặt pass cả chữ và số vậy thì sẽ hạn

chế chút ít rủi ro mất pass :binhsua02:

Upvote 0

hunterlovex

Junior
Reactions
69
MR
0.000
theo mình là nên có add certificate vào máy tính,phone ko cần đâu có chức năng veri qua mail là ok vì bảo mật gmail là quá ổn rồi

Upvote 0
mà mình nhìu lúc éo tin là bị hack, những ông tai to mặt lớn mà để pass 123456 là vô lý,còn về hack thì ai có tuổi mà hack, có tuổi hack đc vbb thì ko đi bán cam ăn mấy đô lẻ

Upvote 0

anhquandp

Hero
Reactions
287
MR
0.001
Mình nghĩ chuyện hack pass chỉ là bị đoán mò thôi, chứ gì mà hack như rươi :| có thì nên làm con dấu hay câu hỏi bảo mật như Yahoo là đc rồi

Upvote 0

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
17,491
MR
54.941
$240.00
Gần đây thấy nhiều bạn trong 4rum bị hack account nên mình xin đưa ra một ý tưởng nho nhỏ. Ý tưởng này chắc cũng không xa lạ gì, đó là password hình ảnh hoặc là password file. Nghĩa là bắt buộc các member của 4rum phải up một file ảnh hoặc là một file bất kỳ lên 4rum để làm pass, mỗi lần đăng nhập thì yêu cầu phải up file này để so sánh. Nếu đúng thì mới được post bài.

Chắc có nhiều bạn sẽ nói cách này hạn chế newbie đến với 4rum thi mình nghĩ cách trên chỉ nên áp dụng đối với member trên 30 hay 40 post gì đấy để không gây cản trở newbie đến với 4rum. Sau khi trên số post quy định thì sẽ áp dụng cách này.

Ưu điểm:
- Cho dù có lộ pass thì cũng không sao vì còn pass kia nữa.
- Hạn chế tình trạng scamer do lộ pass hoặc scan pass.
Nhược điểm:
- Có thể sẽ bị nhiều người phản đối.
Xin các bác cho ý kiến thêm.

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho Forum.

Thật sự thì mình không phải là một người chuyên về CODE Module cho vBulletin. Nhưng kinh nghiệm sử dụng nhiều ngày cho thấy, càng hạn chế tối đa việc sửa CODE của Forum càng tốt, để tránh các trường hợp không thể Upgrade lên Version mới khi cần thiết.

Ý tưởng của bạn hiện là một chức nằng mà vBulletin không hỗ trợ, nên nếu muốn có nó thì mình sẽ buộc phải tìm Module từ bên ngoài. Nhưng có vẻ Module này cũng không có người sử dụng nên không ai viết cả.

Nếu bạn hoặc ai đó biết Module nào tương tự thì cho mình biết nha. Module không cần sửa SOURCE CODE của vBulletin hoặc hạn chế sửa tối đa thì mình mới dám cập nhật vào Forum nha. Hy vọng các bạn thông cảm.

Chúc các bạn vui vẻ
Thân

Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.342
Admin Shin kiểm tra Forum có chức năng search pass của member ko? nếu có thì lọc tất cả các acc có pas dễ mò như 123456 change thành pass do Admin chỉ định và chủ acc muốn vào lại chỉ có cách là đổi từ mail gốc thui, làm thế để tránh tình trạng member đặt pass dể mò.

Upvote 0

tosang

Hero
Reactions
1,626
MR
0.000
Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho Forum.

Thật sự thì mình không phải là một người chuyên về CODE Module cho vBulletin. Nhưng kinh nghiệm sử dụng nhiều ngày cho thấy, càng hạn chế tối đa việc sửa CODE của Forum càng tốt, để tránh các trường hợp không thể Upgrade lên Version mới khi cần thiết.

Ý tưởng của bạn hiện là một chức nằng mà vBulletin không hỗ trợ, nên nếu muốn có nó thì mình sẽ buộc phải tìm Module từ bên ngoài. Nhưng có vẻ Module này cũng không có người sử dụng nên không ai viết cả.

Nếu bạn hoặc ai đó biết Module nào tương tự thì cho mình biết nha. Module không cần sửa SOURCE CODE của vBulletin hoặc hạn chế sửa tối đa thì mình mới dám cập nhật vào Forum nha. Hy vọng các bạn thông cảm.

Chúc các bạn vui vẻ
Thân
Theo mình thấy gmail tăng cường bảo mật bằng cách send code về đt mỗi khi login, hoặc send code về mail.
Nếu forum mà làm thế chắc cũng tốt hơn.
Thân!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week