Mong anh em giúp đỡ mình qua lúc này :(

Cho hỏi họ hàng, gia đình bạn đâu mà lại để bạn lo tiền cho mẹ bạn chữa bệnh, số tiền bạn chi ra không nhiểu nhưng không lẽ mẹ bạn không thắc mắc ?

Upvote 0
Upvote 0
Cầu mong cho mẹ của người anh em sớm khỏi bện. Tất cả ae hãy nối vòng tay lớn để cứu 1 mẹ và cứu lấy 1 Chứ Hiếu thật lớn lao..!

Upvote 0
Mình rất hiểu hoàn cảnh bạn hiện tại
Vì mình cũng có người em trai đang làm phó phòng tín dụng trong NH Sacombank
Tương lai đang phơi phới nhưng lỡ mắc căn bệnh hiểm nghèo Ung thư phổi đang giai đoạn cuối
Thực ra chữa Tây Y chả ăn thua gì đâu chỉ làm bệnh nặng thêm
Em mình hiện đang chữa đông y
thấy khỏe hơn tập luyện thêm ngồi thiền luyện khí công
Nên dù thời kỳ cuối nhưng nhiều người vẫn không hay biết và có dấu hiệu đẩy lùi bệnh

Nếu đã đến ung thư rồi thì mình tin tưởng Đông Y, Khí Công, nhân điện 2 cái này đều có ngồi thiền. Người thân của mình bệnh gan nên mình tìm hiểu hết nào là trì chú Dược Sư , tu mật tông , thực dưỡng ohsawa để hỗ trợ thêm >"< Ko dám khuyên bạn làm theo chỉ là gợi ý thui nha

Cầu mong mẹ bạn sẽ vượt qua được và khỏi bệnh

Upvote 0
Mong mẹ bạn mau hết bệnh. Ước gì mình có thể giúp bạn. Mẹ mình cũng bị thoát vị đĩa đệm và phải mổ thay 3 đĩa đệm tốn gần 80 chục triệu mà gia đình cũng không dư dã gì cũng phải vay mượn khắp nơi nên mình cũng đã bán cả cái laptop cùi luôn. Giờ thì xài ké máy của bạn ở chung phòng trọ. Nhớ lại lúc đó thiệt khổ mẹ mình vừa mổ xong mình lại cần tiền đóng học phí nữa mà 1 tên scam còn scam của mình 70$, cũng may sau đó nhờ mấy mod với admin bên mmo4you đã tìm ra info và được trả lại nhưng muộn đóng học phí nên kỳ đó kết quả mình bị xóa nhưng vẫn phải đóng tiền học phí kỳ đó. Giờ gia đình mình nợ rất nhiều và mình lại sẽ ra trường trễ hơn mọi người 1 học kỳ. Giờ mình cũng chật vật lắm làm thêm cho công ty khảo sát thì trường cimigo mới có đủ tiền đi học và đóng học phí. Mình nói ra đây để chia sẽ với bạn và mong bạn hãy cố gắng. Hãy cố gắng bạn nhé, trên đời này biết bao nhiêu cảnh khổ mà mình sẽ không có quyền lựa chọn. Mình chỉ có quyền chấp nhận và phải cố gắng vượt qua dù nó có đau đớn hay khó khăn đến mấy. Cố lên bạn nhé, Cầu mong mẹ bạn mau khỏe lại và không chịu quá nhiều đau đớn. Mong các pro vào ủng hộ bạn ấy.

mình cảm ơn bạn đã bỏ chút thời gian đọc bài này nhé .

Upvote 0
Payment Mode Account
Date 06/26/2012 16:33
Batch 101037168
From U7231001 (yaiba2611)
To U1938986 (viettel)
Amount $5.00
Memo Hi vọng bạn vượt qua khó khăn này! Cố lên bạn nha! :)
Payment Purpose Gift/Donation

Từ lúc MMO tới giờ mình cũng không kiếm đươc nhiều nên mình giúp bạn chỉ thế này thôi! Cố gắng vượt qua bạn nhe! :)

Upvote 0
ung thư cũng có cái chữa được chứ bạn

Đây là việc khiến mình ân hận suốt đời, nếu lúc đó ko dưa Cha mình vào bệnh viện thì giờ có lẽ mặt trời còn chiếu sáng. Đã 4 ng trong gia tộc nói ko tin, Chị e họ đã bị, cái đau dớn hành hạ khi vào thuốc, khiến phải treo cổ mà chết, chỉ hối hận lúc đó tin thằng giáo sư trưởng khoa bác sĩ Thanh " sẽ chữa khỏi dừng lo nếu dùng thuốc Hóa Trị" . Chúng nó dụ ng bệnh thử thuốc vì bán dc 1 liều chúng nó dc bao nhiu % ko biet, và gặp ai nó cũng nói chữa khỏi, mà trong phòng bệnh đó, 4 người thì 3 nguoi truyền thuoc, gặp ông bà cả 3, chỉ 1 ng duy nhat còn sống do ko có tiền nên ra về và sống phây phây.
Quá khứ đau bùn, các bác có chữa thì chữa thuốc Nam, dừng chữa cái Hóa trị chó ghẻ dó roj sẽ phải hối hận cả đời.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình cảm ơn các bạn forum rát nhìu đã có mấy anh gửi tiền VCB cho em mà em chưa check dc . mãi chát với mấy anh ấy quá , quên cả ăn ơm tốid nay

Upvote 0
Bọn PTU nó không lang thang nên ko biết, mình đang kêu gọi giúp bạn. Hình như trước bạn cũng lập 1 topic rồi, mình cũng chuyển cho bạn 1 ít lúc đó cứ tưởng rồi ko sao. ai dè
Mong mẹ bạn sớm khỏe mạnh!
P/s: Mình không còn LR và ko có VCB, bạn có Z hay Đông Á Bank ko? Dân PTU ít khi có tk LR lắm

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Xin lỗi bạn Hoàng trước, không biết bạn có thể cho mọi người biết số tiền bạn cần là bao nhiêu không? Để mọi người mà đóng góp. Nếu được, mod Sad cập nhật giùm nha.

Upvote 0
cậu nên tạo lun cái wmz đi. vì anh em ptu nhiều người dùng Z mà. đợi bạn có Z mình sẽ góp chút ít mong gia đình bạn sớm vượt qua khó khăn

Upvote 0
Bọn PTU nó không lang thang nên ko biết, mình đang kêu gọi giúp bạn. Hình như trước bạn cũng lập 1 topic rồi, mình cũng chuyển cho bạn 1 ít lúc đó cứ tưởng rồi ko sao. ai dè
P/s: Mình không còn LR và ko có VCB, bạn có Z hay Đông Á Bank ko?
bác ex giúp cho bạn ấy luôn!

Upvote 0
P/s: Mình không còn LR và ko có VCB, bạn có Z hay Đông Á Bank ko?

Bạn chủ thớt có đông á ko?

Upvote 0
P/s: Mình không còn LR và ko có VCB, bạn có Z hay Đông Á Bank ko? Dân PTU ít khi có tk LR lắm

có đại gia này giúp thì tốt rùi. up cho anh em ptu ghé qua nào

Upvote 0
Mình cảm ơn các bạn forum rát nhìu đã có mấy anh gửi tiền VCB cho em mà em chưa check dc . mãi chát với mấy anh ấy quá , quên cả ăn ơm tốid nay
vớ vẩn, bên nội ngoại nhà bạn "đi hết" rồi ah, mà để mình bạn lo, bạn giỏi hơn mình tưởng đấy :|

Upvote 0
Xin lỗi bạn Hoàng trước, không biết bạn có thể cho mọi người biết số tiền bạn cần là bao nhiêu không? Để mọi người mà đóng góp. Nếu được, mod Sad cập nhật giùm nha.

#1 có mà cậu ?? theo tính thì tầm 10==>15tr là số tiền nợ của cậu ấy trước mắt.....

còn tiền duy trì để chửa bịnh chưa tính nhé

Upvote 0
Đây là việc khiến mình ân hận suốt đời, nếu lúc đó ko dưa Cha mình vào bệnh viện thì giờ có lẽ mặt trời còn chiếu sáng. Đã 4 ng trong gia tộc nói ko tin, Chị e họ đã bị, cái đau dớn hành hạ khi vào thuốc, khiến phải treo cổ mà chết, chỉ hối hận lúc đó tin thằng giáo sư trưởng khoa bác sĩ Thanh " sẽ chữa khỏi dừng lo nếu dùng thuốc Hóa Trị" . Chúng nó dụ ng bệnh thử thuốc vì bán dc 1 liều chúng nó dc bao nhiu % ko biet, và gặp ai nó cũng nói chữa khỏi, mà trong phòng bệnh đó, 4 người thì 3 nguoi truyền thuoc, gặp ông bà cả 3, chỉ 1 ng duy nhat còn sống do ko có tiền nên ra về và sống phây phây.
Quá khứ đau bùn, các bác có chữa thì chữa thuốc Nam, dừng chữa cái Hóa trị chó ghẻ dó roj sẽ phải hối hận cả đời.

Mình và anh mình cũng rất ân hận khi không đưa Bố mình đi chữa Xơ gan sớm , đau lòng quá :( nghĩ lại là thấy hận , mình chứng kiến bố mình mất lúc 3h sáng miệng trào máu mà không làm gì ngăn lại được nó

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,019
173,091
Latest member
nguyendung1221

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week