Mời whiskymmo vào đây

LCFC

Senior
Reactions
537
MR
0.000
2 hôm trước mình có GD với phannguyenbt giả danh phannguyentb 100 stp để chơi invest.

Do mới đi xa về cần gấp để chơi invest nên ko check kỹ và đã bị scam.Thông thường mình sẽ chọn trung gian để GD.

Mình biết do mình quá chủ quan nên scam phải chịu thôi.Và đã bỏ qua ý định post lên đây. Nhưng hôm nay bất ngờ đọc bài bên này

http://mmo4me.com/showthread.php?123998-moi-bi-scam-1mil5-vai-bac-nao-biet-info-thang-nay-ko/page3

Và thấy đúng số tk này đã nhận tiền.
Hình như có sự nhầm lẫn gì ở đây, pm nick yahoo mình nói chuyện. Mình là chủ tk Vietcombank 0121000640867 (Nguyen Duc Luong)

Có thể scam tay 3 nhưng mình vẫn muốn làm rõ vì trong memo mình có ghi rõ tài khoản nhận stp và yahoo liên lạc rõ ràng.

Proof

UPdate....

Đang điều tra thêm, chưa có kết luận, mọi người đừng vội phán xét

Có gì hấp dẫn đâu. Nó là thế này

tamphong gì đấy nó fake nick lừa mình chuyển tiền vào tk của whsickymmo để mua 102PZ

Và mình ghi rõ memo tk nhận và yahoo nhưng whsickymmo không để ý rằng mình mua STP và vẫn chuyển PZ cho nó.

Mình thì sai do ko check kỹ và whsickymmo cũng sai do memo mình có ghi rõ.

dạo này rộ lên cái abc lại nhỉ, phải kiên quyết bắt ai chuyen phải ghi memo ko ghi thì cam luôn khoi chuyen :binhsua95:

Nói chung là ko chú ý memo là chết. Các pac nên kiên quyết hủy và refund các giao dịch ko ghi hoặc ghi memo khác yêu cầu, ko thì có ngày tự hại mình.
Nói chuyện như trong phim nhưng hoàn toàn có thể xảy ra là mấy cái bọn chuyên bắt cóc tống tiền nó bắt ai đó, rồi yêu cầu chuyển 21.000.000 vào tài khoản của các pac (chuyên bán PM, STP,....), sau đó nó contact bảo vừa chuyển tiền mua 1K PM, các pac ko kiểm tra memo mà cứ thấy khớp số tiền nên chuyển PM cho nó là toi rồi :D

Last edited by a moderator:
Hiện tại tối nay và sáng mai không online được cần mình cung cấp gì sẽ cung cấp vào chiều mai

Lâu ko vô 4r. Dạo này cam quýt dữ. 1 ngày 4 topic scam =.=''

hôm nay bị can bị cáo hoán đổi vị trí suốt :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,779
170,872
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week