=== Mời tất cả pro capcha ( PIX ) , vào đây 1 chút === Thank ALL !

Status
Not open for further replies.
vote cho 1 ý tưởng rất hay. nhưng có lẽ ý tưởng này nhiều người cũng nghĩ đến nhưng thấy bất khả thi nên chưa đề cập hoặc có nhóm nào đó đứng top nhưng vẫn đang âm thầm lặng lẽ :D. với 1 đội ngũ 10-15 người thì khó đua top lắm

ý tưởng thì không tệ, nhưng mình đưa ra 1 vài khó khăn như sau:
1.>group vài trăm invite thì thật sự ko đủ cho 10-15 người gõ với speed 30 trong 4-5 ngày, vì muốn bonus = chỉ gõ pri0 ngay và luôn. Chưa kể có ai chịu bỏ ra cái group đó để thử nghiệm ko? Riêng cá nhân mình cũng chọn phương án tách mem để giảm thiểu rủi ro.
2.>mod mirinda có dám nhận quản lý group này không, mình ko bàn đến năng lực quản lý, đơn thuần là vấn đề trách nhiệm. Khi group bị banned (cái này thì rất có khả năng), chả lẽ cứ đè mod ra bắt đền?:binhsua14:
3.>làm sao để thống nhất cách gõ cho cả group, nhất là đối với pro?
4.>giả sử cả 3 vấn đề trên đều đáp ứng dc, thì vấn đề còn lại là group này sẽ tồn tại trong bao lâu? hay chỉ là thử xem chế độ bonus của pix cần số code trong 1 ngày là bao nhiêu thôi?:binhsua04:
1 : 1 người chỉ cần 20 id + 1 vài ID chủ của họ là ok
2 : Mình đề cứ Mod Mirinda là về vấn đề uy tín thôi . Còn quản lí group thì ko khó lắm đâu , mình từng làm rồi :) . Khi bị banner . Thì người bị band phải chịu trách nhiệm . Vậy nên mình mới mời Pro thôi ( newbie vẫn có những người như vậy )
3 : cách gõ thì quá rõ ràng rồi , hiện tại pix ko banned nữa . Nhưng mà gõ 1 chữ thì chỉ tính đúng 50% số lượng code gõ ( buồn :( )
4 : Nếu làm được thì sau này sẽ còn giúp ích đc nhìu hơn nưa cho các mem của pix , trừ những kẻ phá hoại :)
Thank bạn đã đóng góp ý kiến :binhsua03:

- - - Updated - - -

vote cho 1 ý tưởng rất hay. nhưng có lẽ ý tưởng này nhiều người cũng nghĩ đến nhưng thấy bất khả thi nên chưa đề cập hoặc có nhóm nào đó đứng top nhưng vẫn đang âm thầm lặng lẽ :D. với 1 đội ngũ 10-15 người thì khó đua top lắm
Mình nghĩ 99% mempix hiện tại , là đang solo hết ( chủ nghĩa cá nhân ). Nên nếu tập hợp đc 10-15 pro . 1 ngày làm đc hơn 100$ . Thì vẫn rất khả thi :)

bạn cho mình 1 vài ví dụ được không :)

- - - Updated - - -

Tự nguyện đóng góp nha yugo :binhsua03:
trước mình có biết nhóm chị Nguyên và làm cho chị ấy, có đợt chị ấy hợp tác với nhóm 18 của ai đó và 2 nhóm đều top 4,5 trong 2 ngày và kết quả là vẫn chỉ là top 4
chị Nguyên bảo là 3 top đầu là của pix ko ai đạt được đâu
chưa kể giờ pro thì phải chiến bằng id chủ rate 1$ là nhiều
Dù gì thì ý kiến của cậu đã nhiều người nghĩ nhưng ko thể thực hiện đc đâu ^^

1 : 1 người chỉ cần 20 id + 1 vài ID chủ của họ là ok
2 : Mình đề cứ Mod Mirinda là về vấn đề uy tín thôi . Còn quản lí group thì ko khó lắm đâu , mình từng làm rồi :) . Khi bị banner . Thì người bị band phải chịu trách nhiệm . Vậy nên mình mới mời Pro thôi ( newbie vẫn có những người như vậy )
3 : cách gõ thì quá rõ ràng rồi , hiện tại pix ko banned nữa . Nhưng mà gõ 1 chữ thì chỉ tính đúng 50% số lượng code gõ ( buồn :( )
4 : Nếu làm được thì sau này sẽ còn giúp ích đc nhìu hơn nưa cho các mem của pix , trừ những kẻ phá hoại :)
Thank bạn đã đóng góp ý kiến :binhsua03:
mình nhấn mạnh mấy chỗ in đậm thế này:
1:dùng vài id chủ đó để làm gì? chả lẽ lại add vào group để gõ à? khi add vào gr thì rate đâu còn là 1$ nữa.
2:ngộ nhỡ có vài người bị banned lại ko chịu trách nhiệm, thì lúc đó làm thế nào? đâu phải cứ pro là dám chịu trách nhiệm.
3:cái này bạn chủ quan nè, pix vẫn banned và banned tương đối ổn định. :binhsua04:
4:làm sao để trừ những kẻ phá hoại?:binhsua10:

mình nhấn mạnh mấy chỗ in đậm thế này:
1:dùng vài id chủ đó để làm gì? chả lẽ lại add vào group để gõ à? khi add vào gr thì rate đâu còn là 1$ nữa.
2:ngộ nhỡ có vài người bị banned lại ko chịu trách nhiệm, thì lúc đó làm thế nào? đâu phải cứ pro là dám chịu trách nhiệm.
3:cái này bạn chủ quan nè, pix vẫn banned và banned tương đối ổn định. :binhsua04:
4:làm sao để trừ những kẻ phá hoại?:binhsua10:
1 : mình đã nói rõ trong #1 . Là bạn có thể kẹp chung ID chủ rate 1$/1k code để cạp chung với những id trong group lớn .
2 : Cái này thì hem trả lời đc :)
3 : Cái này thì mình chỉ trải nghiệm từ bản thân mình . Là mình cạp đúng rules , thì chưa bao giờ bị banned vô lý :) . Nên cũng ko chắc lắm
4 : Nếu sau này đạt đc top rồi . Những bạn nào muốn tham gia vào thì phải đóng 1 lệ phí bảo hiểm nho nhỏ , or là gối đầu lại 1 số tiền nhỏ là đc rồi :)

3 : cách gõ thì quá rõ ràng rồi , hiện tại pix ko banned nữa . Nhưng mà gõ 1 chữ thì chỉ tính đúng 50% số lượng code gõ ( buồn )
pix ko ban 1 chữ nữa hả
Lâu rồi ko 1 chữ , chả bít
nếu ko ban 1 chữ thì ko sợ mấy kẻ phá hoại

nói chung là ko khả thi đâu thớt ơi. có vào top thì pix nó cũng nghía rồi ;)) chứ ko group mà đứng top cứ phát triển invite thì bao h xuống top?

pix ko ban 1 chữ nữa hả
Lâu rồi ko 1 chữ , chả bít
nếu ko ban 1 chữ thì ko sợ mấy kẻ phá hoại
Mình test rồi , gõ 1 chữ 2k code , pri trung bình là 2 . Đc có 0.8$ ah :binhsua16:

- - - Updated - - -

nói chung là ko khả thi đâu thớt ơi. có vào top thì pix nó cũng nghía rồi ;)) chứ ko group mà đứng top cứ phát triển invite thì bao h xuống top?

chưa có ai ở đây từng ở trong top1 , nên mình cũng ko biết là nó ntn nữa :(

còn một vấn đề rất lớn đó là, bạn muốn các pro tin tưởng vào group của bạn hết thì chắc chắn là phải đóng phí bảo hiểm rồi. không tính đến newbie, pro ko tiền bảo hiểm cũng lớn lắm đó nha

Ý tưởng cũng có vẻ khả thi nhưng mà khi tham gia chung thành 1 (giống như cái thời 45 mần hợp tác xã á) rồi những người là lúa, là gạo, là tấm, là cám, thì sàng xẩy làm sao và chia cho công bình ra làm sao :D

bạn đào tạo newbile thành pro còn dễ hơn cái ý tưởng của bạn :binhsua02:
ý tưởng hay nhưng mà nó quá khó để xảy ra :D !

bạn đào tạo newbile thành pro còn dễ hơn cái ý tưởng của bạn :binhsua02:
ý tưởng hay nhưng mà nó quá khó để xảy ra :D !
uhm , thôi thì nói ra được cũng thấy vui rồi :binhsua17:

Đọc cái tiêu đề thấy gây chú ý ghê (tưởng newbie lập), nhưng khi vào thì thấy nick HoThuNguyet (nick bạn này thường xuyên ở Box Captcha - rất quen thuộc).
Đọc xong bài viết, hiểu được mong muốn của chủ thớt (cùng nhau hợp tác kiếm bonus từ Pix - 1 ý tưởng hay).
Mình gõ rất xoàng (chỉ khoảng 1k code/giờ), nên không thể tham gia cùng chủ thớt được. Nhưng vẫn ghé ngang vote cho bạn 1 phiếu vì tinh thần tập thể. Cám ơn bạn.

Ý tưởng cũng có vẻ khả thi nhưng mà khi tham gia chung thành 1 (giống như cái thời 45 mần hợp tác xã á) rồi những người là lúa, là gạo, là tấm, là cám, thì sàng xẩy làm sao và chia cho công bình ra làm sao :D
bonus chia đều ra cho tiện . Ban đêm các bạn cứ gõ id chủ của mình , còn ngày lấy id con trong gr ra làm hết sức là dc

Đọc cái tiêu đề thấy gây chú ý ghê (tưởng newbie lập), nhưng khi vào thì thấy nick HoThuNguyet (nick bạn này thường xuyên ở Box Captcha - rất quen thuộc).
Đọc xong bài viết, hiểu được mong muốn của chủ thớt (cùng nhau hợp tác kiếm bonus từ Pix - 1 ý tưởng hay).
Mình gõ rất xoàng (chỉ khoảng 1k code/giờ), nên không thể tham gia cùng chủ thớt được. Nhưng vẫn ghé ngang vote cho bạn 1 phiếu vì tinh tập thể. Cám ơn bạn.
thank bạn đã ủng hộ , Mình chỉ nghĩ là ở những lĩnh vực khác thì ko biết thế nào . Chứ riêng capcha thì VN mình chắc chắn là ko thua bất cứ 1 nước nào trên thế giới :binhsua06:

- - - Updated - - -

bonus chia đều ra cho tiện . Ban đêm các bạn cứ gõ id chủ của mình , còn ngày lấy id con trong gr ra làm hết sức là dc
Ý mình cũng nghĩ như Lucky vậy đó . tiếc là không có ai bước ra bước đầu tiên thì sẽ ko bao giờ đi tời đích được :(
- Mà cái bonus thì cứ tính tổng số tiền làm đc của mỗi bạn rồi + thêm 25% số tiền đó là ok mà

thank bạn đã ủng hộ , Mình chỉ nghĩ là ở những lĩnh vực khác thì ko biết thế nào . Chứ riêng capcha thì VN mình chắc chắn là ko thua bất cứ 1 nước nào trên thế giới :binhsua06:
Đó là việt nam mình nghèo >"< 1$ ăn dc 1 bửa nên cái chức số 1 thế giới captcha củng chả hảnh diện gì :binhsua08:

Đó là việt nam mình nghèo >"< 1$ ăn dc 1 bửa nên cái chức số 1 thế giới captcha củng chả hảnh diện gì :binhsua08:
cứ nghĩ đánh máy nhanh cũng là 1 năng khiếu cho đỡ bùn

- - - Updated - - -

Ý mình cũng nghĩ như Lucky vậy đó . tiếc là không có ai bước ra bước đầu tiên thì sẽ ko bao giờ đi tời đích được :(
- Mà cái bonus thì cứ tính tổng số tiền làm đc của mỗi bạn rồi + thêm 25% số tiền đó là ok mà
25% thấy xa vời vợi quá
5% còn nằm trong tầm tay
mình phá invi hơi bị ghê , gr chỉ còn vài chục in ko dùng dc . Hình như gr yenly còn vài trăm thì phải , bạn Nguyệt hỏi bạn Ly xem có quản lý thêm pro ko

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,948
173,026
Latest member
thicongphonghop

Most viewed of week

Most discussed of week