Ask Mọi người góp ý website của mình với

thế mới cần mọi người góp ý, cảm ơn bạn nhé
.top ko có vấn đề. Vấn đề là trang b spam dữ quá, bài nào cũng có link ref. GG việc gì phải index.

B viết theo kiểu cảm hứng thì nên share social để lấy traffic, lấy organic mà toàn chọn keyword khó lại ko tối ưu được thì trang ko khá nổi.

domain .com tầm 200k ko quá đắt, chỉ nên dùng tối thiểu loại này nếu muốn có traffic, vì người dùng nhìn domain lạ là họ té rồi, lên youtube search cách chọn niche ngách, từ khóa tool keyword miễn phí...cách viết content...search kênh backlinko mà xem..
Nói tóm lại bạn nên làm website theo chủ đề ngách mà mình thích thì tốt hơn

.top ko có vấn đề. Vấn đề là trang b spam dữ quá, bài nào cũng có link ref. GG việc gì phải index.

B viết theo kiểu cảm hứng thì nên share social để lấy traffic, lấy organic mà toàn chọn keyword khó lại ko tối ưu được thì trang ko khá nổi.
cảm ơn bạn

domain .com tầm 200k ko quá đắt, chỉ nên dùng tối thiểu loại này nếu muốn có traffic, vì người dùng nhìn domain lạ là họ té rồi, lên youtube search cách chọn niche ngách, từ khóa tool keyword miễn phí...cách viết content...search kênh backlinko mà xem..
Nói tóm lại bạn nên làm website theo chủ đề ngách mà mình thích thì tốt hơn
cảm ơn bạn, site này mình vẫn tiếp tục hoàn thiện, còn mình cũng sẽ làm thêm site khác về chủ đề ngách, cái này hơi khó vì còn phải tính đi được lâu

cảm ơn bạn, site này mình vẫn tiếp tục hoàn thiện, còn mình cũng sẽ làm thêm site khác về chủ đề ngách, cái này hơi khó vì còn phải tính đi được lâu
tính đi được lâu thì đổi domain luôn đi bạn, ko hết năm gia hạn hay đổi thì mệt

Mình thấy giao diện vậy đơn giản ok rùi. Nếu có thời gian thì trau chuốt thêm sau. Không phải vấn đề lớn.

Vấn đề mà ai cũng đang gặp phải là các bài viết phải được lên thường xuyên và được tối ưu SEO. SEO thì có black hat ( ăn sổi ) và white hat ( ăn đường dài ).

SEO rất ngốn thời gian và phải duy trì trong 1 thời gian dài, đều đặn.

Site bác làm bằng WP nên phần SEO (code) dc hỗ trợ tốt rồi, bây giờ chỉ là làm content rồi đi SEO (thường xuyên), backlink... thôi, thêm cái nữa trang của bác chưa cài GA (gtag), bác cài GA (gtag) cho web của bác đi rồi vào Google Search Console để khai báo index cho web vậy dần dần search mới ra được.

Site bác làm bằng WP nên phần SEO (code) dc hỗ trợ tốt rồi, bây giờ chỉ là làm content rồi đi SEO (thường xuyên), backlink... thôi, thêm cái nữa trang của bác chưa cài GA (gtag), bác cài GA (gtag) cho web của bác đi rồi vào Google Search Console để khai báo index cho web vậy dần dần search mới ra được.
cài google search console qua plugin rankmath thôi bác ko cần ga tag, ga tag bên google ads vs bán sản phẩm hàng hóa dùng hơn

trang đó cài ùi b. Mở F12 lên là thấy "google-site-verification" meta tag liền.

Mình đang tập tành làm website. Tất cả đều mày mò, tự làm. Mình biết là nó không ok lắm. Mình muốn nhờ mọi người xem nó cần chỉnh sửa những gì. Site của mình https://hockiemtien.top/. Cảm ơn mọi người trước.
.top khó lên top tìm kiếm google lắm, mình dùng .net giá còn rẻ hơn .top nữa. nếu muốn giá rẻ hơn thì .xyz cũng ok mà nhỉ?

.top khó lên top tìm kiếm google lắm, mình dùng .net giá còn rẻ hơn .top nữa. nếu muốn giá rẻ hơn thì .xyz cũng ok mà nhỉ m đã chót làm rồi thôi kệ

.top khó lên top tìm kiếm google lắm, mình dùng .net giá còn rẻ hơn .top nữa. nếu muốn giá rẻ hơn thì .xyz cũng ok mà nhỉ?

Backlink là đi mua hay sao vậy bác

Mình lướt bằng Phone ko view source được nên có một vài góp ý như sau nhé (Đứng khía cạnh người truy cập)
Layout
Thêm cái logo vào, đó là điểm nhấn và thương hiệu=> ko biết đồ hoạ thì vào mấy trang logo free ghi chữ hay vẽ vời gì cũng được
Nên mở rộng hiển thị nội dung, hiện tại bị bóp bên trong quá bên ngoài thì còn trống nhiều nên bất tiện cho người đọc trên dt => giảm margin lại
Thiếu điểm nhấn trên home page: bạn nên thêm slider hay gì vào để trang thêm sinh động một chút, hiện tại nhìn như web tĩnh
Thêm tìm kiếm ở top
Content:
Hạn chế bôi đậm nội dung, chỉ nên bôi đậm những dòng chú ý or highlight , của bạn thì thấy đa số bôi đậm hết làm người đọc thấy chung chung đều đều
Các bài viết quá ít hình ảnh minh hoạ
Thêm cái đánh giá rating vào bài viết
...
Túm lại là vẫn chưa cuốn người dùng, thiếu nhiều
Thêm nữa là nên dns www về https, cái này cấu hình trong nginx hoặc apache

Mình lướt bằng Phone ko view source được nên có một vài góp ý như sau nhé (Đứng khía cạnh người truy cập)
Layout
Thêm cái logo vào, đó là điểm nhấn và thương hiệu=> ko biết đồ hoạ thì vào mấy trang logo free ghi chữ hay vẽ vời gì cũng được
Nên mở rộng hiển thị nội dung, hiện tại bị bóp bên trong quá bên ngoài thì còn trống nhiều nên bất tiện cho người đọc trên dt => giảm margin lại
Thiếu điểm nhấn trên home page: bạn nên thêm slider hay gì vào để trang thêm sinh động một chút, hiện tại nhìn như web tĩnh
Thêm tìm kiếm ở top
Content:
Hạn chế bôi đậm nội dung, chỉ nên bôi đậm những dòng chú ý or highlight , của bạn thì thấy đa số bôi đậm hết làm người đọc thấy chung chung đều đều
Các bài viết quá ít hình ảnh minh hoạ
Thêm cái đánh giá rating vào bài viết
...
Túm lại là vẫn chưa cuốn người dùng, thiếu nhiều
Thêm nữa là nên dns www về https, cái này cấu hình trong nginx hoặc apache
cảm ơn bạn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,752
170,840
Latest member