SCAM Mọi người cẩn thận! hack tiền PM

Xác nhận trước đây khoảng T7/2013, tôi cũng bị giống thớt 2 lần, lần 1 bị hack xong, tạo TK PM mới bị hack tiếp.
Support cho PM, PM bảo gởi CMND, HĐ để xác minh, xong PM moi tiền từ TK của tên hacker trả lại vào TK của tôi.

PM nhấn mạnh:
1/Đừng lên Google gõ chữ Perfectmoney.is (đa phần hay bị rơi vào trang của hacker), hãy copy dòng chữ đã từng log in PM an toàn để sẵn trong Word hay Excel gì đó https://perfectmoney.is/login.html, khi cần lấy ra copy, paste lên là bảo đảm.

2/Khi VNPT k cho vào PM thì vào dòng Use the following DNS server addresses đổi thành DNS của Google Chrome:
8.8.8.8
8.8.4.4

3/Tuyệt đối khi login PM thì hình ống khóa và chữ http bắt buộc phải hiện lên màu xanh lá như cảnh báo IMPORTANT của PM như hình dưới đây.

Tôi đã làm theo và sử dụng an toàn cho đến giờ.
Việc đầu tiên cần làm là support cho PM báo tình hình ngay.

Lần đó bị hack hết tiền bạc, công sức, mặt mày xanh mét, mất hết tinh thần k biết phải làm gì tiếp theo cũng may trấn tĩnh đầu óc lại một lúc rồi tìm tới nút SUPPORT của PM.
Đây là chút kinh nghiệm xương máu, nay chia sẻ lại với thớt và mọi người, hy vọng các a e đều đọc được bài này và cẩn thận hơn với TK của mình.
Bác này nói chuẩn nè

Lưu bookmark có phải ổn hơn không?

mấy cha này rảnh ko có gì làm đào mộ ghê thật.

cái này không phải rãnh. mà có bạn phía trên bị giống như trên cần giúp đỡ!

bài này tuy cũ nhưng vẫn còn giá trị
thanks bạn nhattien đa đặt lai dns và log vào dc pm=ip của mình
chán thiệt bị mất 5$

bài này tuy cũ nhưng vẫn còn giá trị
thanks bạn nhattien đa đặt lai dns và log vào dc pm=ip của mình
chán thiệt bị mất 5$
Support PM, bảo đảm PM lấy lại $5 đó cho cậu. Tôi đã được như vậy, tại sao bạn lại k được?

Support PM, bảo đảm PM lấy lại $5 đó cho cậu. Tôi đã được như vậy, tại sao bạn lại k được?
thanks bạn rất nhiều,tại mất công scan cmnd và hóa đơn nữa,với lại bị mất ở 2 tk,1 cái 3$,1 cái 2$ do nó tạo evoucher

thanks bạn rất nhiều,tại mất công scan cmnd và hóa đơn nữa,với lại bị mất ở 2 tk,1 cái 3$,1 cái 2$ do nó tạo evoucher
sẵn verify luôn!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,960
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week