Mời datcoiqn - Yahoo vimotnguoi_92_qn vào đối chất.

Reactions
306
MR
0.000
Tình hình là biết post đâu nên Mod cho e post ở đây.

Rất là bực bội và cũng không có thời gian nên mong bên có liên quan vào nói chuyện cho rõ.

Trước tiên xin có cái chát log để mọi người hình dung sự việc.

Rồi xong.

Người này chưa hề có bất cứ trao đỗi giao dịch với mình

Chưa hề add yahoo--->>> đừng có nói cái giọng xóa yahoo ko cho pm, ko cho pm mà cậu nhảy vào chửi như Thánh vậy ah??

Cậu Rãnh rỗi đi đào mộ 2 topic thời Napoleong lên ah!

Xin cậu chụp chatlog có liên quan up lên cho mọi người biết.

Tôi thật sự choáng với cách hành xử của cậu.

lại mất ngủ vì chuyện ..................

vimotnguoi_92_qn thật sự là hơi bị sốc vì chuyện này. chờ cậu vào giải quyết.

thôi đếch nói j nữa! lừa đảo mà còn lập topic Sủa nữa à thằng c hó!
Vì nghe nói trước mầy cũng bị lừa 4 triệu j đấy h scam để trả thù à!
Anh Em Cẩn Thận Cái Acc canhbaohoizeek của nó hay tạo topic sell các loại tiền để lừa đảo!

Mong Sao Những Thằng Lừa Đảo Như Mầy Chết Hết Đi Để AE MMO Còn Kiếm Được Ít Tiền Để Ban Chải Cuộc Sống Trên Con Đường MMO!

Last edited by a moderator:
lên cái nào ! Vui quá ! đầu năm đầu tháng mà AE xôm tụ ghê ;))

link xem chatlog đây: freeimagehosting_net/r4fwu (Phiền các bạn thay dấu _net (_net) thành chấm net (.net) đê xem hình mình với nha tại chưa đủ 20 post bài!)
Tao Ko Nói Là ko Cho add nick Mà tao nói là vừa chuyển tiền xong cho mầy thì mầy off yh và xóa friend: xong tao mới vào tìm kiếm cái nick của mầy để tao chửi!

thôi đếch nói j nữa! lừa đảo mà còn lập topic Sủa nữa à thằng c hó!
thôi đến đây là tao bik bộ mặt thật của mầy rồi đó! ăn 30$ của tao có ngày mầy sẽ mất 300$ hoặc có thể nhiều hơn nữa!

còn vì sao tao chửi mầy thì mầy cũng hiểu cái cảm giác mà bị lừa rồi chứ.
Vì nghe nói trước mầy cũng bị lừa 4 triệu j đấy h scam để trả thù à! mầy thích chatlog tao cho mầy luôn còn nhiều lắm thằng c hó.

Mong Sao Những Thằng Lừa Đảo Như Mầy Chết Hết Đi Để AE MMO Còn Kiếm Được Ít Tiền Để Ban Chải Cuộc Sống Trên Con Đường MMO!

Tình hình là e no còn Gà và hơi bị tỏ ra nguy hiểm nên đich thị vụ này mời mod hoặc admin 4rum mình pm check yahoo giúp câu ấy và check chatlog cho cậu ấy đi nào.

Từ nay xin cho tôi gọi cậu là Thánh nhé , nhưng qua vụ này thì hé lộ chân Dung kẻ clone loidanh_2007

Biên đạo lại cái hình của e nó cho mọ người dễ đọc:

p/s: Trình mmo còn non, kinh nghiệm thiếu thì cố gắng mà học. Đừng có rảnh rỗi mà mang võ mồm ra hạ uy tín người khác nhé.

Toàn 4rum này đều biết là nạn mạo danh clone yahoo đi scam và đã có topic cảnh báo về những yahoo clone mình.

LOIDANH_207 ( chữ O chứ không phải số 0)

loidanh_2007

để công bằng. mấy thành viên uy tín đi ngang veri lại cái này tý cho e nó ngộ ra.

Khốn nỗi có nick mới reg năm 2013 mấy bác ah. QUOTE lấy dẫn chứng hộ mình nhé.

nhân tiện đây thì phiền cậu giải thích mối quan hệ giữa cậu và người mà cậu nhận là đã xóa nick cậu ra khỏi list friend yahoo

ai đã từng giao dịch với tk ngân hàng trên thì vào xác nhận hộ để lọt trần kẻ clone yahoo mình nha. Thanks mọi người.

Secandal đầu nắm 2013 cmnr :binhsua23:

nãy cũng nghe datcoiqn đòi rp ai đó thì ra là đây chờ nhà cầm quyền vào giải quyết :binhsua18:

Nó giả YH loidanh_207 thành loidanh_2007 chính nó vì khi mua pz mình có pm nó! vì nếu như thằng khác giả thì sao nó bik mình cần mua pz mà nó pm. mình cũng chưa post bài mua pz nào trên rum cả? mầy làm j thì lương tâm mầy tự suy nghĩ ko cần phải lập topic để chứng minh mình "Trong Sạch"(Oan Cho Mấy Quá Thằng Lý Thông) nhé! thấy mà muốn ỉa vào cái bộ mặt của mầy quá! thằng đạo đức giả! Đi ra ngoài đường tao chúc mầy hạ lộ nằm ngang nhé :)

- - - Updated - - -

nãy cũng nghe datcoiqn đòi rp ai đó thì ra là đây chờ nhà cầm quyền vào giải quyết :binhsua18:
đúng rùi chị! mới vây mấy thằng bạn 1 ít vốn mà h bị thằng nầy lừa đảo lấy mất rồi! coi như là bài học vậy!

MÌnh đang tự hỏi, 1 số người có dc tí tên (ko biết có tuổi chưa) trên 4rum rất hay bị fake nick. Đặt vị trí mình là scammer, mình sẽ chỉ fake nick của các dịch vụ uy tín để dễ bề làm ăn chứ việc gì phải bỏ công reg yahoo, fake ip, ngồi nói chuyện năn nỉ victim , bla bla bla... nói chung là 1 khối việc để fake nick 1 người ko biết uy tín dc bao nhiêu mà đã từng dính phốt ăn cắp tiền thay vì ko fake nick mấy dịch vụ lớn, ít ra nó oai hơn

vậy hỏi bạn tai sao nick loidanh_2007 đã chủ động còn đưa cả topic sell của nó nữa(canhbaohoizeek) pm hỏi mua pz ko nó bán cho! trong khi đó mình chỉ mới reg acc tren 4rum thôi chưa post bài nào về mua pz cả! trước đó thì mình có pm riêng yahoo chính của nó là loidanh_207 là cần mua pz! vì là mình ko để ý cái yh loidanh_2007 nên bị nó lừa thôi! vì nó bik là newbie nên ko để ý cái nầy!

Cho cái proof chat của cả 2 nick đi datcoiqn.....Còn bị scam PZ thì thử mở Dis.....

Last edited by a moderator:
cứ cho proof lên đi cậu ! Tiễn bớt mấy vong này ! CAM vs Chả Quýt ! >"<

đã mua PZ & STP của chủ thớt nhiều lần. Nhanh gọn và uy tín, chỉ khi nào mình không còn VCB thì mới nhờ trung gian chuyển giúp. Và mình cũng pm YH để mua chứ chưa reply topic lần nào :))

Về ông loidanh_207 thì gd với ông này có uy tín đấy. Còn với ông loidanh_2007 thì là 1 con d o g chuyên đi scam người ta. Còn 2 ông có phải là 1 không thì có trời mới biết dc. Đã là newbie thì dịch vụ trung gian đầy ra đấy. Đã không cảnh giác thì coi như nhận một bài học trong cái MMO đầy cạm bẫy này đê.
Việc bạn nói chưa từng giao mua bán PZ mà lại có người PM xem ra bằng chứng chưa được rõ ràng cho lắm. Post lên chỉ để mọi người sau cảnh giác thôi chứ nói ông canhbaohoizeek scam thì chưa được thuyết phục cho lắm. Xem ra bác datcoiqn nên thu thập đủ bằng chứng trước khi report scam kẻo lại mất công đi lập nick 4rum mới thì mệt.
Đây là ý kiến của cá nhân mình cũng từng bị scam thôi

Về ông loidanh_207 thì gd với ông này có uy tín đấy. Còn với ông loidanh_2007 thì là 1 con d o g chuyên đi scam người ta. Còn 2 ông có phải là 1 không thì có trời mới biết dc. Đã là newbie thì dịch vụ trung gian đầy ra đấy. Đã không cảnh giác thì coi như nhận một bài học trong cái MMO đầy cạm bẫy này đê.
Việc bạn nói chưa từng giao mua bán PZ mà lại có người PM xem ra bằng chứng chưa được rõ ràng cho lắm. Post lên chỉ để mọi người sau cảnh giác thôi chứ nói ông canhbaohoizeek scam thì chưa được thuyết phục cho lắm. Xem ra bác datcoiqn nên thu thập đủ bằng chứng trước khi report scam kẻo lại mất công đi lập nick 4rum mới thì mệt.
Đây là ý kiến của cá nhân mình cũng từng bị scam thôi

Đồng tính với bác này, và khi chưa thuyết phục thì đừng văng tục chửi bậy nói người ta ko ra cái gì như thế.
Trong cái MMO này ko cẩn thận thì toi thôi !!! Tự trách mình trước đã

vậy hỏi bạn tai sao nick loidanh_2007 đã chủ động còn đưa cả topic sell của nó nữa(canhbaohoizeek) pm hỏi mua pz ko nó bán cho! trong khi đó mình chỉ mới reg acc tren 4rum thôi chưa post bài nào về mua pz cả! trước đó thì mình có pm riêng yahoo chính của nó là loidanh_207 là cần mua pz! vì là mình ko để ý cái yh loidanh_2007 nên bị nó lừa thôi! vì nó bik là newbie nên ko để ý cái nầy!

nói chung tiền mà để bị scam thì phải chịu thôi. Cứ nói không để ý rồi đi repost lung tung

Nếu bác nói thật thì vote cho bác datcoiqn 1 phiếu. Cái chuyện tự mình fake nick mình chắc cũng ko ít.:m122:Cẩn thận các bác ợ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week