Mới bị hack LR các bác vào giúp e

Ối ! chú Đại bị hack LR ah,thôi vứt cái Acc đó đi thôi ,dùng Gmail mà lập cho nó an toàn .nên dùng 2 LR đi chú .Một cái dùng để giao dịch ,một cái dùng để lưu trữ.

---------- Post added at 07:57 AM ---------- Previous post was at 07:55 AM ----------

Chỉ Pub một cái thôi ,còn một cái kia luôn để tiền ở trong đó và không để cho ai biết cả.

Theo mình nên sử dụng máy tính như thế này thì không thể nào bị hack được:
Trong Windows có thể tạo ra nhiều User Account. Mình nên tạo 1 User Account riêng chuyên để login vào các site tài chính như LR, AP, ... Trong User account này đảm bảo không được login vào bất kỳ site nào khác cũng như không cài bất kỳ phần mềm lạ, hoặc có chức năng autorun. Sau khi login vào kiểm tra tài khoản hoặc giao dịch xong thì mình logoff, vào User Account chính rồi tiếp tục làm việc bình thường.
Theo kinh nghiệm của mình là thế, các bạn thấy có an toàn không? Xin các pro cho thêm ý kiến nhé.
Notes: Cách làm của mình được cái là không cần dùng antivirus! :binhsua03:Tiết kiệm!

LR là bảo mật nhất mà vẫn bị hack sao haizzzzz

---------- Post added at 09:13 AM ---------- Previous post was at 09:09 AM ----------

h các hót đa số toàn tính rank mà k có rank thì chúng ta đói...

3 lớp pass LR, gmail 2 lớp, hack dc LR cũng là một cao nhân kiệt suất tái hiện trong lúc đói

đói đến chết cũng ko ngồi đó đi phá kiểu ấy đâu :)) 2.86 LR thôi mà . Bõ công phá kiểu dày đăc công phu như thế thì kiếm thằng khác mà phá :|

Theo mình nên sử dụng máy tính như thế này thì không thể nào bị hack được:
Trong Windows có thể tạo ra nhiều User Account. Mình nên tạo 1 User Account riêng chuyên để login vào các site tài chính như LR, AP, ... Trong User account này đảm bảo không được login vào bất kỳ site nào khác cũng như không cài bất kỳ phần mềm lạ, hoặc có chức năng autorun. Sau khi login vào kiểm tra tài khoản hoặc giao dịch xong thì mình logoff, vào User Account chính rồi tiếp tục làm việc bình thường.
Theo kinh nghiệm của mình là thế, các bạn thấy có an toàn không? Xin các pro cho thêm ý kiến nhé.
Notes: Cách làm của mình được cái là không cần dùng antivirus! :binhsua03:Tiết kiệm!
Cũng là một cách hay nhưng hơi bất tiện.

hay là bác đây lưu tất cả thông tin mật vào file notepad roài , rùi nó hack đc cái note đó or có thể là phần mền , file ,.... nào đó có chứa virut mà chưa xóa or diệt nên nó biết vào lấy ... thui lần sau cận thận tí , đặc biệt là chỉ lưu pas không đổi nhé và nhớ 2 mã là đc lưu vào trong đầu đó , đến lúc thì dùng ..... =)) chẳng nhẽ nó theo dõi màn hình chắc :binhsua72:

LR làm gì mà dễ hack thế, tắt API nếu không buôn bán, có bị hack 2 lớp đầu thì cũng giữ cái master key kĩ vào, có 3 số nhớ trong đầu thôi, khi chuyển tiền luôn click bằng bàn phím ảo, không có master key nó có vào được main account cũng đố chuyển tiền liền được.
Chú ý cái lời chào ở step 2, chỉ có web LR thật mới có thể đưa ra đúng lời chào của mình. Nếu bị nhầm link giả, nó sẽ không thể đưa ra lời chào ở bước 2 nhưng thường nó sẽ thay bằng 1 thứ nó cần là ... nhập master key --> master key chỉ dùng để thay đổi thông tin và chuyển tiền thôi, log vào mà thấy thế thì có điên mới nhập --> biết là mất pass rồi thì bạn biết cần làm gì ngay rồi đấy, thằng hacker nó rảnh ngồi canh mình lấy pass suốt ngày chắc --> đổi pass ngay lập tức! Quan trọng là không bao giờ để lộ master key, đặt master key khó khó vào, có mất pass thì giữ cho được mail đăng kí LR để support lấy lại nhanh.

LR theo mình là không thể hack đối với người bình thường, chỉ có người dưới bình thường mới bị hack:m131:

LR làm gì mà dễ hack thế, tắt API nếu không buôn bán, có bị hack 2 lớp đầu thì cũng giữ cái master key kĩ vào, có 3 số nhớ trong đầu thôi, khi chuyển tiền luôn click bằng bàn phím ảo, không có master key nó có vào được main account cũng đố chuyển tiền liền được.
Chú ý cái lời chào ở step 2, chỉ có web LR thật mới có thể đưa ra đúng lời chào của mình. Nếu bị nhầm link giả, nó sẽ không thể đưa ra lời chào ở bước 2 nhưng thường nó sẽ thay bằng 1 thứ nó cần là ... nhập master key --> master key chỉ dùng để thay đổi thông tin và chuyển tiền thôi, log vào mà thấy thế thì có điên mới nhập --> biết là mất pass rồi thì bạn biết cần làm gì ngay rồi đấy, thằng hacker nó rảnh ngồi canh mình lấy pass suốt ngày chắc --> đổi pass ngay lập tức! Quan trọng là không bao giờ để lộ master key, đặt master key khó khó vào, có mất pass thì giữ cho được mail đăng kí LR để support lấy lại nhanh.

LR theo mình là không thể hack đối với người bình thường, chỉ có người dưới bình thường mới bị hack:m131:
Gì mà bình thường với dưới bình thường,bác ăn nói cẩn thận tí đi

Gì mà bình thường với dưới bình thường,bác ăn nói cẩn thận tí đi

:m131: mình đã cố gắng "ăn nói cẩn thận" rồi lựa từ mà nói giảm nói tránh thế mà bác hơi căng quá vậy cho e sorry từ nay em sẽ cố gắng "ăn nói cẩn thận" hơn nữa :binhsua112:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,520
172,594
Latest member
aleemusic

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back