Mời anh em forum và Master zzhoanghungzz vào đây nói chuyện

Status
Not open for further replies.
Proof

Nhìn cái proof ở trên là ảnh chụp màn hình 1 bài post đại khái như thế này:
- chủ thớt là newbie, có leech bài người khác, kiếm ref từ link cho mình
- master vào reply kiểu sỉ nhục người khác, không hề nghĩ là mình làm tổn thương người khác

Tiện đây xin nói thêm, mình đã từng nc yahoo với master này, anh ta bảo mình support giùm cái host để làm 1 forum, vừa chát vừa làm công việc mmo của mình, chỉ ngưng nói yahoo 1 chút là cậu ấy bảo thế này: "support kiểu gì mà chán thế?" - gặp như các bạn có ấn tượng thế nào trong khi các bạn cố gắng mmo, cố gắng support đàng hoàng?

Quay lại vấn đề chính, mình không là gì, nhưng đã vài lần chứng kiến kiểu cách nói chuyện của master có nickname là ZzhoanghungzZ, thật vô lễ, giống như là 1 trò cười, thế luật lệ forum ở đâu, đã vài lần chứ không phải lần đầu, lần này mình post bài để nhắc luôn các mem khác, lời nói ra để ý tới người ta 1 chút

Yêu cầu master ấy vào topic này edit lại bài reply hoặc nói lời xin lỗi tới chủ topic này:
http://mmo4vn.com/showthread.php?35335-getcash-site-moi-solo-3-ngay-2-&p=562054

Tôi đã gửi private pm với anh ta là hãy cẩn thận lời nói của anh ta và yêu cầu xin lỗi, tới nay vẫn im re, mọi người đọc xong cho ý kiến!

gameplayer

Hero
Reactions
854
MR
0.001
Follow me on Facebook
Chắc nick ở đây là master nhưng bên ngoài còn nhỏ tuổi, thôi chấp làm gì, thế giới ảo, có thằng này kẻ nọ...mệt!

Upvote 0
Hay, ủng hộ cậu nhưng cậu dùng từ "vô lễ" là sai nha, edit lại đi :)

Mình nói là vô lễ - không sai từ ngữ, thế giới mmo, nhìn nick có thể biết tên tuổi thật không anh ? Không phải biệt danh cao, tốt đã là hơn người khác và dùng từ ngữ kiểu phủ đầu người khác, còn gì gọi là giúp đỡ newbie? Mình may mắn là gặp những người đi trước nhưng rất ôn hòa và biết chỉ dạy, mình cũng từ newbie lên đây!

Upvote 0

viona

Banned
Reactions
202
MR
0.000
Chat with me via Skype
Người nào cũng đi từ newbie mà lên, ông hoanghung đó chắc mới đẻ ra đã pro rồi nên mới reply kiểu đó =)), ko phải 1 topic đó ko đâu, search trong forum ít lắm cũng 3 topic như trên :)). Ông master hoanghung thì khỏi nói rồi, mở miệng ra toàn shjt với phân nên các newbie cũng lấy đó làm buồn =))

Upvote 0

bux1990

Newbie
Reactions
256
MR
0.000
Ủng hộ chủ thớ. Master là cái j`? Chẳng qua và trc' ng` khác một thời gian, post nhiều hơn ng` khác một số post chứ có là cái j? Chắc j` hiểu biết đã bằng ng` khác mà ra oai. MÌnh gét nhất cái kiểu ta đây biết nhiều oai lắm coi thường ng` khác. Cho vào sọt rác đi cho bõ gét :))

Upvote 0
Reactions
1,669
MR
0.033
hồi trước mình mới vào mmo cũng thế thôi, hỏi ng ta ko thèm nói nên tốt nhất là tự lực bạn ạ, chúc bạn thành công, còn ng khác nói gì thì mặc kệ đi ko việc gì phải tủi thân cả

Upvote 0

vitconxauxa

Senior
Reactions
685
MR
0.000
để vậy có chết ai đâu mình thấy để vậy mình biết mình ref cho ai link ko chứa nội dung bậy bã he he . .
chú ấy còn rất lịch sự :
nhầm. xin lỗi.anh em vào vào ũng hộ
ủng hộ chủ Thread chắc bạn ZzhoanghungzZ ko biết đánh vần 2 chữ xin lỗi đâu .............

Upvote 0

socolar2010

Senior
Reactions
327
MR
0.000
Mình co ý kiến thế này: ai cũng từ newbie lên cả. Không ai 1 sớm 1 chiều trở thành pro cả. Mình đã chơi mmo cả năm trời và hiện nay vẫn chỉ là "con gà". Nhưng chúng ta là những người có văn hóa, nói năng , cư xử cũng nên có văn hóa 1 tý.
Khi comment bài cuả ai đó, cũng không nên có những lời lẽ làm tổn thương người khác.

Upvote 0
để vậy có chết ai đâu mình thấy để vậy mình biết mình ref cho ai link ko chứa nội dung bậy bã he he . .
chú ấy còn rất lịch sự :
nhầm. xin lỗi.anh em vào vào ũng hộ
ủng hộ chủ Thread chắc bạn ZzhoanghungzZ ko biết đánh vần 2 chữ xin lỗi đâu .............

Còn biết mmo thì phải biết đánh vần 2 chữ "xin lỗi", nói thế là lịch sự lắm rồi bạn

Upvote 0
Mình nói là vô lễ - không sai từ ngữ, thế giới mmo, nhìn nick có thể biết tên tuổi thật không anh ? Không phải biệt danh cao, tốt đã là hơn người khác và dùng từ ngữ kiểu phủ đầu người khác, còn gì gọi là giúp đỡ newbie? Mình may mắn là gặp những người đi trước nhưng rất ôn hòa và biết chỉ dạy, mình cũng từ newbie lên đây!

Từ "Vô lễ" dùng khi người dưới nói với người trên, dưới ở đây có thể là dưới tuổi, dưới cấp bậc, dưới trong quan hệ họ hàng. Cậu nói trong MMO không phân biệt - Đúng ! Vì vậy mọi người ngang hàng nhau, cậu dùng từ "Vô lễ" khác gì bảo hung là thuộc hàng dưới :|

Upvote 0

zorro19

Junior
Reactions
125
MR
0.000

Từ "Vô lễ" dùng khi người dưới nói với người trên, dưới ở đây có thể là dưới tuổi, dưới cấp bậc, dưới trong quan hệ họ hàng. Cậu nói trong MMO không phân biệt - Đúng ! Vì vậy mọi người ngang hàng nhau, cậu dùng từ "Vô lễ" khác gì bảo hung là thuộc hàng dưới :|
Đúng đấy, bạn kia nói chuyện ko lịch sự thôi :)
Mình ủng hộ chủ thread
Có xl hay ko thì tùy, nhưng mà ko thay đổi dc cách nhìn của mọi người khi có ấn tuọng như vậy :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,462
176,984
Latest member
78winesq

Most viewed of week