Waiting for Answer Mod @BuyLR quỵt tiền freelance từ năm 2016 đến nay

Status
Not open for further replies.
TÝ NỮA ANH ĐI GỬI TIỀN QUA BANK CHÚ EM LÀ XONG NHÉ.

NHẮN NHỦ TỚI CÁC BẠN: Lo mà đi kiếm tiền, lo mà học hành đi, đừng lo chuyện bao đồng, thiên hạ nói gì mình *** thèm quan tâm, miễn sao mình sống sau khi chết vẫn thấy lương tâm mình đúng.

:)

Chúng tôi có quyền bình phẩm về nhân cách của 1 người đặc biệt là thành viên BQT.
Hôm qua do k online k theo dõi được nội dung kịp thời.
Hôm nay đọc lại đến đây nói thiệt nếu tôi là Admin tui baned cậu rồi. làm mất mặt BQT.

Trước khi làm gì đó hãy đặt mình vào vị trí người khác cậu nhé.

Làm việc gì cũng phải có lý do, mình đang trình bày lý do. Mình bảo trả là sẽ trả. Mình tháng vừa rồi nhận lương trong phần kế hoạch chi tiêu của mình có dành 500k trả cho cu em đó chứ. Tháng nào nhận lương cũng phải cân đo đong đếm xem tháng này sẽ tiêu gì. Sống ở đất HN vạ đâu tiêu đó, chẳng có tý đồng nào mà dắt lưng.

Mình làm công ty, ngại xin ra ngoài. Còn internet banking thì mình đầy ra nhưng căn bản mình ko có tiền trong ấy vì mình lâu giờ ít khi giao dịch thường xuyên, chủ yêu cần gì mua cái đó. Nên muốn gửi tiền cho ai đó thì phải ra ngân hàng gửi tiền rồi về nhà dùng ibanking gửi ngược lại.

Nhưng mà đúng là người lớn nói chuyện vs nhau nó khác hẳn, comment cũng rất sâu sắc.
Nghe mà k chấp nhận đc cái suy nghĩ của bạn. Nếu sống ở HN chật vật quá thì về quê mà sống.
Bạn chi tiêu ra sao là việc của bản thân bạn, không thể vì lý do đó mà k trả hoặc kéo dài thời gian trả tiền người ta làm cho mình.
Làm việc không có tâm, k có trách nhiệm như bạn thì bạn còn chật vật đến già ở đất hà nội nhé.
Đúng là có lớn mà không có khôn

mình thấy là cậu có ý ko muốn trả
chức danh mod của cậu thì cậu nhờ ai chuyển giúp 500k cũng dc

Attachments

58.2 KB · Views: 118
ng ntn mà làm mod thì cả 4rum ko phục

Đã là freelancer thì phải chấp nhận rủi ro. Trong từ, freelancer có từ tự do trong đó. tự do để đánh đổi rủi ro. Việc em nói xấu khách hàng theo a biết là ko nên của 1 freelancer và a cũng tự thấy mình sai khi đi report khách hàng của mình, điều đó cho thấy mình nhỏ nhen dường nào.

Đụng chạm quyền lợi của nhau thì không nên report à anh? Đừng lấy rủi ro để bao biện hành động của mình.

E chờ đc gần năm ko lẽ ko chờ đc vài ngày, cứ cho qua 15 lúc đó là giữa tháng rồi. Em đã hứa đợi a đầu tháng nhậ lương xong sẽ trả mà e ko thực hiện đc lời hứa đó thì khác gì e tự vả vào mặt mình.

Tranh thủ đi chứ 8 a đi du lịch vs cty, rồi lại bảo anh scam thật thì nguy.

Còn qua 10 em không gửi thì thôi, anh cũng chẳng quan tâm. Không có time cho mấy việc này đâu.

Rốt cuộc đầu tháng của anh là khi nào, trong khi ngày 8 anh đi chơi mẹ rồi. Anh có báo cho bạn ấy trước khi bị report không hay đợi qua giữa tháng rồi hẹn mùa quýt năm sau nữa?

Đọc từ đầu mà *** biết đoạn nào là nó nói đùa, đoạn nào nó nói thật. Biết đùa quá .

:confused: tiền VN từ bao giờ được giá ghê vậy.... 500k....
Nếu ông này mà làm chính trị chắc tốt lắm, luận điểm kiên quyết, đưa ra bảo vệ biển đảo đảm bảo ko ai dám xâm phạm....
Cạn lời.

NHẮN NHỦ TỚI CÁC BẠN: Lo mà đi kiếm tiền, lo mà học hành đi, đừng lo chuyện bao đồng, thiên hạ nói gì mình *** thèm quan tâm, miễn sao mình sống sau khi chết vẫn thấy lương tâm mình đúng.

Đ ịt con m ẹ anh, anh nói ngu vãi.

GIờ mới biết có kiểu thuê code rồi mình muốn test lúc nào thì test, test xong mới trả tiên?.
Ngon vãi nhỉ, cho hỏi Mod làm công ty nào thế, để hôm nào lên nhờ làm cho cái dự án phát, nhưng quan trọng là mình thích thì mình mới trả tiền nhé

Mẹ, bẩn còn hơn trăm lần thằng SCAM, thằng SCAM nó còn có tư cách hơn. Đã SCAM còn đùa dai cợt nhã, log chat nói lên tất cả, ai cũng tự nhận xét được.
Tối qua có bạn PM Sky bảo có Thánh lầy MMO xuất hiện. Vào xem, thật sự lần đầu tiên thấy thể loại này.
Nó đã đùa dai, chơi lầy thì chơi lầy với nó luôn đi thớt. Kiếm face nó rồi send messenge topic này cho sếp, đồng nghiệp nó xem đạo đức nó ntn.

Last edited:
Đã là quỵt tiền thì phải phóng lớn lên để SEO nó còn đọc được chớ

BuyLR QUỴT TIỀN FREELANCE 500K

BuyLR XÙ TIỀN FREELANCE 500K

BuyLR QUÝT TIỀN FREELANCE 500K

Bố cái loại cù nhầy , còn bày đặt thanh cao , càng nói càng chẳng đâu vào đâu , đọc mà thấy ngứa đít

Còn 1 điều nữa a nhắc cho em nhớ: a là khách hàng, là người thuê em code.

Chuyện giao dịch nằm ngoài forum, một khi em đã lôi lên đây thì chẳng có gì để nói vs nhau nữa. Khách hàng hạ mình đi xin lỗi à? Chỉ có khách hàng thấy sai rồi xin lỗi thôi em ạ.

Đã là freelancer thì phải chấp nhận rủi ro. Trong từ, freelancer có từ tự do trong đó. tự do để đánh đổi rủi ro. Việc em nói xấu khách hàng theo a biết là ko nên của 1 freelancer và a cũng tự thấy mình sai khi đi report khách hàng của mình, điều đó cho thấy mình nhỏ nhen dường nào.

Đã report lên đây thì dù a có trả hay ko trả thì chẳng thay đổi đc gì. Em quá ích kỷ, ko có tính người lớn. E chờ đc gần năm ko lẽ ko chờ đc vài ngày, cứ cho qua 15 lúc đó là giữa tháng rồi. Em đã hứa đợi a đầu tháng nhậ lương xong sẽ trả mà e ko thực hiện đc lời hứa đó thì khác gì e tự vả vào mặt mình. Ko lẽ ae giao dịch lâu như vậy vẫn chưa hiểu đc nhau. nhưng a thì hiểu e là con người ra sao khi a 3-4 tháng sau a mới trả tiền đợt đó. qua đó a quý e.

Em phải tin tưởng a sau 2-3 lần làm việc mới gửi code trước cho a ko suy nghĩ. và a cũng phải tin tưởng, phải xem e là gì thì mới đưa ra câu đùa hẹn mùa quýt sang năm. E tự xem lại mình xem a đã thất hứa vs e lần nào chưa? Đã hẹn mà ko làm đc chưa. Lần này cũng vậy,a hôm nay nhận lương , ngày mai sẽ chấp nhận đến muộn 1 chút ra bank gửi tiển cho e. Mặc dù ai cũng rõ 1 điều đa report lên đây thì dù trắng hay đen thì sự việc đã rồi. Nhưng a vẫn sẽ trả cho em vì a đã hứa.

Em xem lại mình đinh nhé. Việc ko thực hiện đc lời hứa rồi đi bêu xấu người khác nó cho thấy e như thế nào. Giống như chí phèo chuyên đi ăn vạ, nhân cách ko có đó e.Chính vì thế mà cả a vs e đều ko hợp freelancer phải đi làm cty ăn lương còm

Mọi người sẽ bảo sao cái thằng này đã sai còn ngụy biện. Tâm a ko có ý định quỵt của e, xác định nhận lương xong sẽ trả, thấy mình vẫn đang thực hiện đúnv lời hứa do mình đưa ra nên chẳng có gì phải sợ. Sai thì nhìn vào ai cũng thấy. Viết vậy thôi,ngủ som mai đi làm

Thôi ông im mẹ ông đi, người lớn cái qq loại ông, mở mồm ra là chê bai thằng em các kiểu các kiểu, ông nhìn lại xem ông là cái đ gì thế? hơn dc ai mà cứ xàm xàm thế. sai giành giành ra, bạn thớt đ post lên đây ông chả để mẹ nó là tháng 6 năm 3017 rồi trả nhé. Hết lý do nào bận, nào là ko có thời gian, nào là đi chỗ này chỗ kia...
Ông còn đ bằng thằng SCAM, ít ra thằng SCAM lừa đảo nó đ cù nhầy như ông, nó nhận mẹ nó là lừa đảo, ít ra nó còn dám làm dám nhận.

Nếu anh là người gửi tiền trước mà người code bảo " mùa quýt " em nó gửi code thì cảm giác của anh sao nhỉ ?

Có bình tĩnh mà nói thế k?
Quên trả = không trả = cố ý không trả!

Anh cứ bảo bạn ấy trẻ con nhưng trong quan hệ kinh doanh thì không có khái niệm tuổi tác mà chỉ có khái niệm " UY TÍN "
Bạn ấy đang làm 1 việc hết sức bình thường của 1 người trưởng thành !

Giao dịch vs mem trong fourm cũng nhiều, khách hàng vs khách hàng cũng nhiều, éo thấy ai bảo mình scam cả, chậm thì bảo trả chậm, trả ngay thì bảo trả ngay.

lương tâm a sai lè, a cũng sai lè, nên a thấy nó " đúng " là đúng rồi.
bá dơ !:oops:

Thôi ông im mẹ ông đi, người lớn cái qq loại ông, mở mồm ra là chê bai thằng em các kiểu các kiểu, ông nhìn lại xem ông là cái đ gì thế? hơn dc ai mà cứ xàm xàm thế. sai giành giành ra, bạn thớt đ post lên đây ông chả để mẹ nó là tháng 6 năm 3017 rồi trả nhé. Hết lý do nào bận, nào là ko có thời gian, nào là đi chỗ này chỗ kia...
Ông còn đ bằng thằng SCAM, ít ra thằng SCAM lừa đảo nó đ cù nhầy như ông, nó nhận mẹ nó là lừa đảo, ít ra nó còn dám làm dám nhận.
bác nói chuẩn vãi, thằng này tư cách còn éo bằng mấy thằng đi scam :D

Em check vcb đi nhé. a bảo đúng đầu tháng gửi là đầu tháng gửi. Xong nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,692
170,791
Latest member
thntoday

Most viewed of week