MOD animax giải thích giùm

giải thích thì giải thích bên topic kia rồi . Mình chưa nói rõ danh tính thì mình chẳng vi phạm rule :binhsua58:.
Còn việc mình xin unban thì là đúng rule, sao phải đợi xem xét vậy (trong rule ko có ghi là muốn unban thì phải đợi trong bao lâu hay đợi xem xét ) ?????
Rule thì ghi rõ việc mình xin ban, sau này nếu muốn có thể xin unban.
Và mình cũng làm đúng rule là xin ban các nick clone còn lại là : mayhakai, mayhakai3.
Bạn còn muốn gì nữa đây hả MOD animax1991?????

Đúng RULE mà bảo xem xét????
Qua nhiều topic rồi , thật sự RULE forum này ko có chặt chẽ hay người quản lý sử dụng nó ko đúng đây????

mayhakai3

Banned
Reactions
1
MR
0.000
mod đâu vô giải thích hay kết luận giùm mình cái coi. Đc thì đc ko đc thì ko đc.
Chứ mình ko thích chờ đợi :binhsua52: .
Cứ comment trong topic này ko khéo đủ 20 post khỏi cần nhờ unban lun :binhsua172:

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,401
MR
1,287.095
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chào bạn!

Việc xem xét có nên unbanned hay không do bạn gây ra không ít tranh cãi trong forum. Phía BQT đang theo dõi bạn, xem có những hành động nào tích cực không. Topic bạn request unban cũng đã chứng mình được phần nào, nên mình đã close để tránh thêm tranh cãi và spam.

Hy vọng bạn hợp tác với forum

Thân!

Upvote 0
Chào bạn!

Việc xem xét có nên unbanned hay không do bạn gây ra không ít tranh cãi trong forum. Phía BQT đang theo dõi bạn, xem có những hành động nào tích cực không. Topic bạn request unban cũng đã chứng mình được phần nào, nên mình đã close để tránh thêm tranh cãi và spam.

Hy vọng bạn hợp tác với forum

Thân!
Tích cực hay ko là do BQT thôi, cứ làm việc tốt thì sợ gì ai. Còn nếu làm việc ko tốt thì mình vẫn đả kích như thường :binhsua58:

Và nếu thấy mình nói ko phải là vô lý thì nên xem lại đi :binhsua58:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Tích cực hay ko là do BQT thôi, cứ làm việc tốt thì sợ gì ai. Còn nếu làm việc ko tốt thì mình vẫn đả kích như thường :binhsua58:

Mình có ghi nhận những đã kích của bạn, nhưng thay vì đả kích thì bạn nên góp ý trước, và nên mở 1 topic góp ý , proof rõ ràng thì sẽ thể hiện được thiện chí của bạn.

Các Mod được Admin xét duyệt ở forum, đều là những người muốn đóng góp, xây dựng forum, ngăn chặn SCAM, ... Tuy nhiên , trong quá trình quản lý, các Mod có thể thực hiện những hành vi sai lệch , khó tránh khỏi do Mod cũng là con người . Có lẽ điều này làm bạn khó chịu.

Upvote 0
Mình có ghi nhận những đã kích của bạn, nhưng thay vì đả kích thì bạn nên góp ý trước, và nên mở 1 topic góp ý , proof rõ ràng thì sẽ thể hiện được thiện chí của bạn.

Các Mod được Admin xét duyệt ở forum, đều là những người muốn đóng góp, xây dựng forum, ngăn chặn SCAM, ... Tuy nhiên , trong quá trình quản lý, các Mod có thể thực hiện những hành vi sai lệch , khó tránh khỏi do Mod cũng là con người . Có lẽ điều này làm bạn khó chịu.

Đc rồi coi như mình đã hiểu. Nhưng bạn cũng nên góp ý với ADMIN.
Nên có thưởng (cái này ko quan trọng vì làm mod có những lợi ích gì thì ai cũng hiểu, và làm MOD là do ý thích và mong muốn ) và phạt (quan trọng) phân minh với BQT.

Dẫu biết làm MOD thì ko đc lương lậu hay gì từ forum nhưng ko nên vì thế mà nhượng bộ quá. Nhiều MOD làm việc ko đúng thì phải có biện pháp xử lý để họ hiểu chứ ko phải là vì ko cho họ gì nên ADMIN ko dám làm gì họ.

Từ việc MOD ko tốt -> MEM xung đột -> FORUM ko ngày nào yên.

NHư vụ Bao công chém BÀng Dục (con Bàng thái sư) thì bạn thấy đấy.
Vua (ADMIN) phải trao quyền cho MOD (Bao Công) . Bất kỳ ai kể cả Bàng Dục (VD: tadt..) nếu vi phạm => CHÉM .
MOD (Quan) làm việc tắc trách -> Hạ Phẩm (unset) -> nghiêng trọng (CHÉM)

Về lợi ích của MOD thì cũng nhiều
-MEM tôn trọng, MEM tin tưởng, MEM ủng hộ, MEM nhờ vả (và tất cả những thứ này đối với 1 forum MMO lớn nhất VN thì vô cùng quan trọng và mang lại lợi ích lớn )

VD như bạn sharingtb chẳng hạn:
- Uy tín nên khi bạn ấy tạo 1 topic invest. Bạn ấy đầu tư 1k LR nhưng người theo bạn ấy thì nhiều >5k thì bạn ấy nhận thưởng thêm 10%
=> Có proof cho thấy bạn ấy RCB vài trăm $ 1 lần (10% = với tiền thưởng nếu >5k) thì các bạn hiểu là UY TÍN và SỰ TIN TƯỞNG mang lại lợi ích lớn thế nào rồi chứ :)

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,737
177,299
Latest member
lehuydattb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back