mmo4vn.com được lên VTV -Tiêu điểm kinh tế trong nước [bản FULL 20 phút]

[video=youtube_share;Q_lbAEenanQ]http://youtu.be/Q_lbAEenanQ[/video]

Tiêu điểm kinh tế trong nước
Kiếm tiền trên mạng có phải là lừa đảo?
Chuyên gia người nói có, người bảo không dám nói.
VTV1: cần chờ kết luận của cơ quan chức năng.
Kết luận của chuyên gia được phỏng vấn nè phút 10:55

Cập nhật: trang uinvest.vn đã được gỡ xuống, tuần tới kiểu gì VTV cũng đưa tin này, anh em đặt gạch hóng tiếp

không biết đã ăn uống gì chưa? có giống vụ mấy năm trước không? vụ đó lãnh án 12 năm đó nha

http://www.thanhnien.com.vn/news/pages/200934/20090822000032.aspx

Lãnh án tù do lừa đảo qua mạng

22/08/2009 0:00

Sáng 21.8, TAND TP Cần Thơ mở phiên sơ thẩm xét xử vụ án lừa đảo qua mạng Colony, tuyên phạt Nguyễn Văn Tính (SN 1973, tạm trú KP.4, P.Tân Hưng, Q.7) 12 năm tù, Nguyễn Hồng Vân (SN 1953, ngụ P.15, Q.Tân Bình, TP.HCM) 7 năm tù cùng về tội danh lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Theo cáo trạng, khoảng tháng 7.2007, Tính và Vân đã tuyên truyền rằng Colony Invest Management Limited là tập đoàn kinh tế toàn cầu đã vào VN huy động vốn đầu tư với mô hình đa cấp lãi suất từ 55% - 60%/ tháng... nhằm lôi kéo nhiều người dân ở TP Cần Thơ tham gia đầu tư vào mạng colonyinvest thông qua trang web: www.colonyinvest.net. Do thấy cách thức đầu tư đơn giản, lãi suất cao nên nhiều người đã tham gia. Cơ quan điều tra đã phát hiện, chỉ riêng tại một số tỉnh thuộc khu vực ĐBSCL và TP Cần Thơ, Tính và Vân cùng đồng bọn tại TP.HCM đã lừa đảo chiếm đoạt hàng tỉ đồng. Trong đó, Tính đã chiếm đoạt của 29 người với số tiền trên 6,1 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 4,7 tỉ), Vân chiếm đoạt của 7 người với số tiền trên 1,6 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 1 tỉ đồng)...

Last edited by a moderator:
:m131: thank mi vietsu
Dạo này kiếm nhiều tiền ko nhể :m021:
Thiếu tiền RB mi từ hồi Zeek đến giờ chứ trả dc! ta xin lỗi nha :m099: túng thiếu quá rồi :m017:

Thế đầu tư vào việt nam thì sao nhỉ ;)) lời to quá đê hè, k thấy lời nơi mà thấy lỗ triền miên, toàn quan to bà lớn đút lót cho nhau, bao che nhau, cuối cùng hậu quả dân đen chúng tôi nhận được cái gì, điển hình mấy công ty tập đoàn gì đó VINALINES, VINA XỈN,... đã sụp đổ từ lâu bay đi vài ngàn tỉ, đồng tiền vài ngàn tỉ này là thuế của dân mới lạ, vui chửa;) đúng là hài, ở VN đó mấy bác, chuyên đi săm soi người khác mà k nghĩ mình có gì gì hay nơi á để bàn dân thiên hạ cảm thấy yên tâm khi họ rót tài sản cảu họ vào mấy công ty trên, mấy bác nào có đầu tư vào đó thì xin ý kiến với =)). Cái ngân hàng gì mà khi rút vàng thì ép rút bằng VND, tròn chỉ mới cho rút lẻ vàng, k tròn thì cho rút bằng VND, VN mình đang đi lên thời đại đồ đểu;))

Với tình trạng suy thoái nền kt này, nên các ngân hàng ở VN với số tiền huy động nhưng k biết làm gì nên cho vay đi để làm kinh tế nhưng mấy con nợ quỵt vì làm ăn thua lỗ, nên nợ xấu khủng, họ không nghĩ rằng nếu dân tình chúng tôi đi rút hết thì sẽ ra làm sao nhỉ ;)) họ không nghĩ ngân hàng mình như chính là UINVEST à, huy động nhỏ lẻ số tiền trong dân, nếu tiền tồn kho mà k làm gì thì k có tiền trã lãi, nên hầu hết các Ngân hàng rót % tiền vào các công ty làm ăn và lời lãi to thì k nói nhưng nếu làm ăn thua lỗ thì tiền đâu trả lại cho dân nếu dân đòi nhỉ. Nói gì người ta thì phải nghĩ lại mình nhé các ông PV, nhà báo. À thì ra đầu tư vào VN rủi ro = 0 là đây ;)) cái này không phải là đi cướp thì gọi là gì :D chắc cái ông chuyên gia gì đó, nói cho xong chuyện ý mà :binhsua08:rồi lại được phong "Thánh" từ chương trình vì nói hay quá, xong rồi lặng lẽ mất tăm :binhsua16:

Last edited by a moderator:
tại sao phản ánh về mmo
vì mấy đứa mấy anh mấy chú mấy bác ở bộ *** có ăn được đông thuế nào.. quảng ko đc thì cấm. ăn ko dc thì phá

Từ lúc tôi biết đọc tới giờ, tôi chưa nghe hình thức đầu tư nào như vậy- bác trai nói rất hay, tiếp đó -tôi chưa có cơ hội để kiểm chứng- xong rồi huyên tha huyên thuyên :-s

Từ lúc tôi biết đọc tới giờ, tôi chưa nghe hình thức đầu tư nào như vậy- bác trai nói rất hay, tiếp đó -tôi chưa có cơ hội để kiểm chứng- xong rồi huyên tha huyên thuyên :-s

máu nên não không kịp nên không hiểu ;))

Dân MMO toàn dân trí thức và là tầng lớp trẻ, năng động cả đấy các a PV đừng có xem thường nhé, đừng nghĩ dân MMO dễ bị gạt thế.

topic vẫn hot nhỉ,chốt lại 1 câu nhé ai chiến thì cứ chiến,ai sợ thì cứ rút,đến tầm này kể cả UI nó refund hết mem VN thì cũng ko ảnh hưởng nhiều vì nguồn tiền từ các quốc gia khác đang dồn về,vào UI 1 ngày các bác có thể thấy các topic của Malai,Indo,Singapo ..... vậy nên ném gạch nhiều làm gì :D dám chơi dám chịu,lãi xuất cao thì đi đôi với rủi ro lớn thôi,các bác muốn chắc ăn thì gửi ngân hàng với lãi 15%/năm,có gan làm giầu thì tống vào UI với lợi nhuận 30% /tháng okie :)) gạch đá nhiều làm gì,mỗi người có một hướng đi 1 sự lựa chọn riêng thôi :D
Hiện tại trong UI VN tham gia đông lắm nha các bạn, mình cũng dự định rút lui đến giữa tháng 10 là xong đây.

Sáng mở mắt ra đã thấy topic nóng bỏng, để em tiếp tục hóng thông tin báo đài hầu chuyện các bác

Nếu coi những người biết sử dụng internet là ở tầng 1 thì những người biết tham gia MMO ít nhất cũng phải ở tầng 2 hoặc cao hơn nữa. Nên không dễ mà bị gạt như mấy bác nhà báo ấy nói. Có bác nào đang tuyển ref gởi cái link cho mấy bạn phóng viên chơi cho biết đi. không khéo lại bỏ nghề chạy theo MMO đó :binhsua11:

bác xem xét mà ăn nói với công an đi.người nói chuyện trong cuộc phỏng vấn là bác còn gì.mà bác gỡ trang uinvest.vn xuốg rồi à

Mình chưa hề nhận được cuộc gọi nào từ PV. Mình không thích dây dưa với tụi này nữa nên Tháo site.
VẤn đề này chẳng ảnh hưởng gì tới pháp luật.

Mình chưa hề nhận được cuộc gọi nào từ PV. Mình không thích dây dưa với tụi này nữa nên Tháo site.
VẤn đề này chẳng ảnh hưởng gì tới pháp luật.

Thôi thì quy về ở ẩn đi bác à.đến khi nó quy vào tội môi giới lừa đảo thì khóc luôn.

- - - Updated - - -

http://www.thanhnien.com.vn/Lanh-an-tu-do-lua-dao-qua-mang/3111413.epi Đây củng là hình thức uinvest nè.mấy bác tiền bối mmo của việt nam đi tù hết này. hix

- - - Updated - - -

http://m.baomoi.com/Home/PhapLuat/www.thanhnien.com.vn/Lanh-an-tu-do-lua-dao-qua-mang/3111413.epi

Thôi thì quy về ở ẩn đi bác à.đến khi nó quy vào tội môi giới lừa đảo thì khóc luôn.

- - - Updated - - -

http://www.thanhnien.com.vn/Lanh-an-tu-do-lua-dao-qua-mang/3111413.epi Đây củng là hình thức uinvest nè.mấy bác tiền bối mmo của việt nam đi tù hết này. hix

- - - Updated - - -

http://m.baomoi.com/Home/PhapLuat/www.thanhnien.com.vn/Lanh-an-tu-do-lua-dao-qua-mang/3111413.epi

đó là site của người việt lập ra giả làm công ty nước ngoài vào VN huy động vốn với mô hình đầu tư đa cấp chứ k phải là 1 site thực sự của người nước ngoài, đừng đem ra so sánh với UI. Có giỏi thì kiêu CA ra nước ngoài mà bắt ông tổng giám đốc UKRAINA đi ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,420
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week