mmo4vn.com được lên VTV -Tiêu điểm kinh tế trong nước [bản FULL 20 phút]

[video=youtube_share;Q_lbAEenanQ]http://youtu.be/Q_lbAEenanQ[/video]

Tiêu điểm kinh tế trong nước
Kiếm tiền trên mạng có phải là lừa đảo?
Chuyên gia người nói có, người bảo không dám nói.
VTV1: cần chờ kết luận của cơ quan chức năng.
Kết luận của chuyên gia được phỏng vấn nè phút 10:55

Cập nhật: trang uinvest.vn đã được gỡ xuống, tuần tới kiểu gì VTV cũng đưa tin này, anh em đặt gạch hóng tiếp

không biết đã ăn uống gì chưa? có giống vụ mấy năm trước không? vụ đó lãnh án 12 năm đó nha

http://www.thanhnien.com.vn/news/pages/200934/20090822000032.aspx

Lãnh án tù do lừa đảo qua mạng

22/08/2009 0:00

Sáng 21.8, TAND TP Cần Thơ mở phiên sơ thẩm xét xử vụ án lừa đảo qua mạng Colony, tuyên phạt Nguyễn Văn Tính (SN 1973, tạm trú KP.4, P.Tân Hưng, Q.7) 12 năm tù, Nguyễn Hồng Vân (SN 1953, ngụ P.15, Q.Tân Bình, TP.HCM) 7 năm tù cùng về tội danh lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Theo cáo trạng, khoảng tháng 7.2007, Tính và Vân đã tuyên truyền rằng Colony Invest Management Limited là tập đoàn kinh tế toàn cầu đã vào VN huy động vốn đầu tư với mô hình đa cấp lãi suất từ 55% - 60%/ tháng... nhằm lôi kéo nhiều người dân ở TP Cần Thơ tham gia đầu tư vào mạng colonyinvest thông qua trang web: www.colonyinvest.net. Do thấy cách thức đầu tư đơn giản, lãi suất cao nên nhiều người đã tham gia. Cơ quan điều tra đã phát hiện, chỉ riêng tại một số tỉnh thuộc khu vực ĐBSCL và TP Cần Thơ, Tính và Vân cùng đồng bọn tại TP.HCM đã lừa đảo chiếm đoạt hàng tỉ đồng. Trong đó, Tính đã chiếm đoạt của 29 người với số tiền trên 6,1 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 4,7 tỉ), Vân chiếm đoạt của 7 người với số tiền trên 1,6 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 1 tỉ đồng)...

Last edited by a moderator:
Cái so sanh giá cổ phiếu mình thấy rất hài VD giả sử Apple nó có 1000 cổ phiếu giá 5000$ lại đi so sánh với một thằng nó có 10 cổ phiếu giá 1000$. Mệnh gia cố phiếu sao mà so sánh được với nhau. cũng tương tự VD 10k VND là mệnh giá 1 cổ phiếu trong khi thằng tây nó lại là 10$ chẳng hạn.

Tại sao mệnh giá cổ phiếu lại không so được hả bạn, chẳng qua nó nằm ở 2 thị trưởng khác nhau và 2 thị trường không có giao dịch qua lại, ví dụ cổ phiếu ở VN niêm yết giá bằng VND là vì nó nằm ở thị trường VN, còn khi đem so sánh thì người ta sẽ quy đổi thành 1 loại tiền chung rồi so sánh thôi, có gì khó đâu @@ 10k vnd chắc là khoảng $0.5 đấy =))

Còn về UI, chì chẳng Pro nào là không hiểu nó là một loại hình HYIP, cổ phiếu của nó đều là ảo, là bánh vẽ.

Vậy nhưng điều ông ấy nói cũng như mình nói về loại hình này có gì sai hả bạn @@

Vì ông ấy không biết về mấy thể loại này thì ông ấy cũng chỉ biết nhận xét đến thế, cũng như bạn chỉ biết nhận xét mặt trái của nó vậy. Thế gọi là thiếu khách quan, nói cái kiểu thế thì ai chẳng nói được.

Ông ấy nói chung về những chương trình đầu tư kiểu mù mờ thế này thì có gì là thiếu khách quan hả bạn, nếu theo bạn thì khách quan phải nói thế nào, và mặt phải mà bạn muốn nói đến là cái gì, hay lại là "Việt Nam đã thu về rất rất nhiều tiền từ việc đầu tư UInvest" =))

P/S : mọi người cứ xem những tranh luận này rồi tự xác định xem nên coi những cái này là "chương trình đầu tư" như bạn VietSu nói hay chỉ là trò chơi như mình nói nhé ;))

Tại sao mệnh giá cổ phiếu lại không so được hả bạn, chẳng qua nó nằm ở 2 thị trưởng khác nhau và 2 thị trường không có giao dịch qua lại, ví dụ cổ phiếu ở VN niêm yết giá bằng VND là vì nó nằm ở thị trường VN, còn khi đem so sánh thì người ta sẽ quy đổi thành 1 loại tiền chung rồi so sánh thôi, có gì khó đâu @@ 10k vnd chắc là khoảng $0.5 đấy =))

Vậy nhưng điều ông ấy nói cũng như mình nói về loại hình này có gì sai hả bạn @@

Ông ấy nói chung về những chương trình đầu tư kiểu mù mờ thế này thì có gì là thiếu khách quan hả bạn, nếu theo bạn thì khách quan phải nói thế nào, và mặt phải mà bạn muốn nói đến là cái gì, hay lại là "Việt Nam đã thu về rất rất nhiều tiền từ việc đầu tư UInvest" =))

P/S : mọi người cứ xem những tranh luận này rồi tự xác định xem nên coi những cái này là "chương trình đầu tư" như bạn VietSu nói hay chỉ là trò chơi như mình nói nhé ;))

Bạn không chơi UI nên bạn không hiểu, đây là sân chơi của nó thì nó quy định thế nào người chơi phải theo, bạn cùng đừng so sánh nó với cổ phiếu thực làm gì, để mình VD lại nhé
Cổ phiếu của nó giá 2000$ nhưng nó chỉ có 10 cái thì làm sao bằng thằng cổ phiểu thực tế giá 500$ nhưng số lường 1000 cổ phiếu.
Còn các kênh đầu tư ở đây gọi là đầu tư mạo hiểm cũng chẳng vấn đề gì. Còn bạn thích gọi là gì thì goị mình không ý kiến.
Còn kiểu nói chung chung lúc nào cũng đúng thì có bảo bạn và ông ấy nói sai đâu. Đơn giản bạn chỉ cần nói với mọi người bạn co chỗ đầu tư với lãi 10% một tháng, thì ãi cũng sẽ nói như vậy được.
Nhưng người chơi thực sự cần một câu nói có cái nhìn 2 chiều.
Tuy nhiên mình nói vậy hoàn toàn không ủng hộ việc chơi UI vào thời điểm hiện tại. Bản thân mình đã rút từ hồi tháng 7 âm lịch và có lời khuyên anh em ref của mình nên biết dừng đúng lúc rồi.

Bạn không chơi UI nên bạn không hiểu, đây là sân chơi của nó thì nó quy định người chơi phải theo, để mình VD lại nhé
Cổ phiếu của nó giá 2000$ nhưng nó chỉ có 10 cái thì làm sao bằng thằng cổ phiểu thực tế giá 500$ nhưng số lường 1000 cổ phiếu.
Còn các kênh đầu tư ở đây gọi là đầu tư mạo hiểm cũng chẳng vấn đề gì. Còn bạn thích gọi là gì thì goị mình không ý kiến.
Còn kiểu nói chung chung lúc nào cũng đúng thì có bảo bạn và ông ấy nói sai đâu.
Nhưng người chơi thực sự cần một câu nói có cái nhìn 2 chiều.
Tuy nhiên mình nói vậy hoàn toàn không ủng hộ việc chơi UI vào thời điểm hiện tại. Bản thân mình đã rút từ hồi tháng 7 âm lịch và có lời khuyên anh em ref của mình nên biết dừng đúng lúc rồi.

Chính bạn xác nhận là cái UI bán cho người tham gia chỉ là ảo, ông gọi điên thoại gọi là "cái share" =)) thế mà bạn vẫn dành từ Cổ Phiếu hoa mĩ cho nó à =))

Còn về việc ông chuyên gia nói, mình bảo ông ấy nói chung về những chương trình kiểu này chứ không phải là nói chung chung ba phải bạn à, những điều ông ấy nói hoàn toàn chính xác. Tuy ông ấy không chỉ đích danh UI nhưng chúng ta những người trong cuộc đều tự thấy những điều ông ấy nói mà ghép vào UI chả sai, mô hình đa cấp, lấy tiền người sau trả người trc v.v...
Bạn nhìn lại ông ấy xem ông ấy là người có kiến thức, bằng cấp và quan trọng là người thành đạt, ông ấy cũng không phải là người già nua cổ lỗ sĩ; xét trên đoạn clip ấy mình chỉ thấy thán phục và thích cách nói chuyện hài hước của ông ấy chứ chả thấy điểm nào để coi thường ông ấy như bạn cả :-"

Cuối cùng là vấn đề ở đây không phải là cách gọi :)) mình bảo là "coi" tức là nói đến cái ý thức khi tham gia =))

Cũng là lấy tiên người trước trả người sau thôi :m020: Mấy cái share của các công ty uinvest nó vẽ ra thế thôi. :m020: ...Cũng tương tự như JSS nhưng JSS chỉ có một loại position giá 10$, còn uinvest thì nó tạo ra nhiều loại :m020: nó làm thế này thu hút nhiều người đầu tư hơn, lâu lâu nó cho ra cái share lãi cao là anh em lại hùn vốn dep vào :m131: Nói chung ko thể nào tồn tại mãi mãi dc, biết đâu mai kia nó scam cũng có thể là 1 vài năm. :m020: Tóm lại anh em nên nghỉ sớm đi :m131: ......

:D Cái topic hướng dẫn chơi UI của mình từ đời nào sao nó đào lên thế nhỉ? Mình thì cũng rút hết vốn từ UI từ tháng 7 âm rùi.
VTV nói không có gì sai, có điều họ chưa chơi thì chưa hiểu rõ hết bản chất của nó.
Mình chơi nó khoảng 5 tháng dep 4k lãi cũng hơn 3k. Nó hấp dẫn thế mình cũng phải rút tại sao?
Ví nó đã sống khá lâu rồi, từ đầu năm 2011, lúc đầu ra cổ phiếu rất từ từ, hiện tại thì một tháng ra vài cái, theo nhận định chủ quan của mình thì phải phát hành nhiếu thế mới đủ tiền để trả lãi cho một loạt cổ phiếu đã phát hành, rồi cũng đến thởi điểm nó không trả lãi nổi nữa khi đó nó scam.
Lời khuyên của mình:
Anh em Viêt Nam chơi thì đều có lãi khá cả rồi, đừng tham lam quá, rút dần đi thôi.
Đặc biệt một số bạn khá ngây thơ cho rằng các share của nó là có thật, mình khẳng định luôn là khổng thể có thật được. Một công ty như UI giởi thiệu toàn có lịch sử cả vài năm, làm ăn thì phát đạt, nếu thật thế thì nó đã huy động được vốn lãi thấp từ ngân hàng, từ thị trường chứng khoản thật rồi.

quote lại cho các bạn đọc:D

tiện thể, thấy có 1 site mới ra, có vẻ đây mới thực sự là invest này( không phải ponzi), lãi 0.35%/ business day, min dep 250$. dep xong có giấy chứng nhận luôn nha:binhsua146: atg-direct.com

topic vẫn hot nhỉ,chốt lại 1 câu nhé ai chiến thì cứ chiến,ai sợ thì cứ rút,đến tầm này kể cả UI nó refund hết mem VN thì cũng ko ảnh hưởng nhiều vì nguồn tiền từ các quốc gia khác đang dồn về,vào UI 1 ngày các bác có thể thấy các topic của Malai,Indo,Singapo ..... vậy nên ném gạch nhiều làm gì :D dám chơi dám chịu,lãi xuất cao thì đi đôi với rủi ro lớn thôi,các bác muốn chắc ăn thì gửi ngân hàng với lãi 15%/năm,có gan làm giầu thì tống vào UI với lợi nhuận 30% /tháng okie :)) gạch đá nhiều làm gì,mỗi người có một hướng đi 1 sự lựa chọn riêng thôi :D

Ừ thì có ai bảo các bạn đừng chơi hay gì đâu, bản thân mình cũng HYIP thôi, nhưng mình đang nói cho newbie biết.

Anh em Viêt Nam chơi thì đều có lãi khá cả rồi

=)) tổng hợp trong mmo ra à, có biết các ông ấy post bài tràn lan, giới thiệu khắp nơi khắp chốn không? cái vụ MB24 mới đầu tưởng chỉ loanh quanh những người trên mạng, đến lúc phanh phui ra có biết bao người nông dân cả đời không biết đến cái máy tính mất tiền oan ko

dm, làm ăn thì phải có rủi ro, chứ nếu cái gì cũng chắc chắn thì đã giàu rùi
anh em mmoer thì hiểu còn người ngoài chắc vất cả đống tiền vào mạng
thì còn lâu họ mới làm
làm cứ làm việc nói thì kệ mẹ nó, bọn hết việc làm

=)) đầu tư cái gì chắc chắn đến vốn của dân đổ vào Vinalines Vinashine còn dẹo kia =)) cái to ko nhìn cứ soi mói dân tình làm gì ko biết nữa =)) gửi tiền ngân hàng mà dính quả lạm phát như Zimbabê thì cũng gọi là tập xác định ... mọi thứ chỉ là tương đối thôi =))

nói túm lại ai chơi thì chơi thôi lúc đầu nó có tên đầu tư mạo hiểm. ai nói thì nói chơi thì chơi vậy thôi :binhsua06:

Ừ thì có ai bảo các bạn đừng chơi hay gì đâu, bản thân mình cũng HYIP thôi, nhưng mình đang nói cho newbie biết.

" Anh em Viêt Nam chơi thì đều có lãi khá cả rồi"

=)) tổng hợp trong mmo ra à, có biết các ông ấy post bài tràn lan, giới thiệu khắp nơi khắp chốn không? cái vụ MB24 mới đầu tưởng chỉ loanh quanh những người trên mạng, đến lúc phanh phui ra có biết bao người nông dân cả đời không biết đến cái máy tính mất tiền oan ko

Thế mình mới bảo bạn không chơi thì không biết mà cứ thích chém.
UI khi chơi bạn có thể rút vốn bất kỳ lúc nào, tiền ăn RCB hiện tại gần như lúc nào cũng trên 10%. Nghĩa là bạn chơi một cái là có lãi phần RCB rồi. Ai không quá tham lam biết thu hồi vốn và lãi về thì đều là ngưởi chiến thắng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,754
172,816
Latest member
kedayroi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week