mmo4vn.com được lên VTV -Tiêu điểm kinh tế trong nước [bản FULL 20 phút]

[video=youtube_share;Q_lbAEenanQ]http://youtu.be/Q_lbAEenanQ[/video]

Tiêu điểm kinh tế trong nước
Kiếm tiền trên mạng có phải là lừa đảo?
Chuyên gia người nói có, người bảo không dám nói.
VTV1: cần chờ kết luận của cơ quan chức năng.
Kết luận của chuyên gia được phỏng vấn nè phút 10:55

Cập nhật: trang uinvest.vn đã được gỡ xuống, tuần tới kiểu gì VTV cũng đưa tin này, anh em đặt gạch hóng tiếp

không biết đã ăn uống gì chưa? có giống vụ mấy năm trước không? vụ đó lãnh án 12 năm đó nha

http://www.thanhnien.com.vn/news/pages/200934/20090822000032.aspx

Lãnh án tù do lừa đảo qua mạng

22/08/2009 0:00

Sáng 21.8, TAND TP Cần Thơ mở phiên sơ thẩm xét xử vụ án lừa đảo qua mạng Colony, tuyên phạt Nguyễn Văn Tính (SN 1973, tạm trú KP.4, P.Tân Hưng, Q.7) 12 năm tù, Nguyễn Hồng Vân (SN 1953, ngụ P.15, Q.Tân Bình, TP.HCM) 7 năm tù cùng về tội danh lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Theo cáo trạng, khoảng tháng 7.2007, Tính và Vân đã tuyên truyền rằng Colony Invest Management Limited là tập đoàn kinh tế toàn cầu đã vào VN huy động vốn đầu tư với mô hình đa cấp lãi suất từ 55% - 60%/ tháng... nhằm lôi kéo nhiều người dân ở TP Cần Thơ tham gia đầu tư vào mạng colonyinvest thông qua trang web: www.colonyinvest.net. Do thấy cách thức đầu tư đơn giản, lãi suất cao nên nhiều người đã tham gia. Cơ quan điều tra đã phát hiện, chỉ riêng tại một số tỉnh thuộc khu vực ĐBSCL và TP Cần Thơ, Tính và Vân cùng đồng bọn tại TP.HCM đã lừa đảo chiếm đoạt hàng tỉ đồng. Trong đó, Tính đã chiếm đoạt của 29 người với số tiền trên 6,1 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 4,7 tỉ), Vân chiếm đoạt của 7 người với số tiền trên 1,6 tỉ đồng (chuyển cho đồng bọn 1 tỉ đồng)...

Last edited by a moderator:
VTV nó chỉ cảnh bảo việc đầu tư đc hưởng lãi suất rất cao => có nguy cơ lừa đảo thôi.

Ps: 20 năm trước VN làm gì có internet mà có MMO nhể:binhsua04:

Rảnh rổi quá
bọn ta đầu tư thì mắc gì bọn bây xía vào
Có chơi thì có chịu
ai ko đầu tư thì biến. Đừng có mà ăn theo nói này nọ :))
Nội So sánh cái cổ phiếu Ui với Apple là thấy hay rùi
Sao ko lấy kinh tế VN so sánh với kinh tế Mỹ ( 1:20900 )
Còn về Internet nhớ năm 2000 còn chưa biết đến Phone thì đách gì biết Internet với cả máy tính
Ngu mà còn la lớn

Nghe chị ấy phán, hành vi lừa đảo đa cấp online đã có ở nước ngoài hơn 100 năm và ở VN hơn 20 năm mà phát choáng

tốt nhất là không cmt nữa, nói chung họ chơi tiền của họ, ta không cần quan tâm vì ta không mất tiền ,cứ thuận gió đưa thuyền thôi ;)) ;))

không mất tiền nhưng có thể bị mất tự do nếu bị kết tội gì đó

bác lumzechai đang mời luật sư kiện vụ rod.xiphan
và chắc chắn sau vụ này forum sẽ như ug cho coi :binhsua04:

:D Cái topic hướng dẫn chơi UI của mình từ đời nào sao nó đào lên thế nhỉ? Mình thì cũng rút hết vốn từ UI từ tháng 7 âm rùi.
VTV nói không có gì sai, có điều họ chưa chơi thì chưa hiểu rõ hết bản chất của nó.
Mình chơi nó khoảng 5 tháng dep tiền vào và đã có lãi cũng. Nó hấp dẫn thế mình cũng phải rút tại sao?
Ví nó đã sống khá lâu rồi, từ đầu năm 2011, lúc đầu ra cổ phiếu rất từ từ, hiện tại thì một tháng ra vài cái, theo nhận định chủ quan của mình thì phải phát hành nhiếu thế mới đủ tiền để trả lãi cho một loạt cổ phiếu đã phát hành, rồi cũng đến thởi điểm nó không trả lãi nổi nữa khi đó nó scam.
Lời khuyên của mình:
Anh em Viêt Nam chơi thì đều có lãi khá cả rồi, đừng tham lam quá, rút dần đi thôi.
Đặc biệt một số bạn khá ngây thơ cho rằng các share của nó là có thật, mình khẳng định luôn là khổng thể có thật được. Một công ty như UI giởi thiệu toàn có lịch sử cả vài năm, làm ăn thì phát đạt, nếu thật thế thì nó đã huy động được vốn lãi thấp từ ngân hàng, từ thị trường chứng khoản thật rồi.

nói nhảm gì vậy=))
Chúng tôi chơi với nước ngoài,chả liên quan gì đến các ông VN thì phạm pháp cái gì=))=))
Tiền của tôi tôi thích làm gì kệ tôi,cần mấy ông quan tâm chắc=))
cậu có biết nó đang xoay mói về vấn đề gì ko :binhsua11:

Mình chơi nó khoảng 5 tháng dep 4k lãi cũng hơn 3k

sô hàng nè : chuẩn bị đóng thuế thu nhập cá nhân.

:D Cái topic hướng dẫn chơi UI của mình từ đời nào sao nó đào lên thế nhỉ? Mình thì cũng rút hết vốn từ UI từ tháng 7 âm rùi.
VTV nói không có gì sai, có điều họ chưa chơi thì chưa hiểu rõ hết bản chất của nó.
Mình chơi nó khoảng 5 tháng dep 4k lãi cũng hơn 3k. Nó hấp dẫn thế mình cũng phải rút tại sao?
Ví nó đã sống khá lâu rồi, từ đầu năm 2011, lúc đầu ra cổ phiếu rất từ từ, hiện tại thì một tháng ra vài cái, theo nhận định chủ quan của mình thì phải phát hành nhiếu thế mới đủ tiền để trả lãi cho một loạt cổ phiếu đã phát hành, rồi cũng đến thởi điểm nó không trả lãi nổi nữa khi đó nó scam.
Bác này nói chuẩn vãi!!! Em cũng có suy nghĩ y chang như bác!!!

sô hàng nè : chuẩn bị đóng thuế thu nhập cá nhân.

Tháng nào chẳng phải đóng thuế, chơi chứng khoán Việt Nam lỗ cũng phải đóng :))

nói nhảm gì vậy=))
Chúng tôi chơi với nước ngoài,chả liên quan gì đến các ông VN thì phạm pháp cái gì=))=))
Tiền của tôi tôi thích làm gì kệ tôi,cần mấy ông quan tâm chắc=))

hê hê chơi với NN nhưng sống ở VN
còn phụ thuộc nguồn tiền của bạn ở đâu mà ra

Có Khi nào sắp tới lượt Offer, Cạp cạp lên VTV hok ta :binhsua06:

bổ khỉ mấy ông VTV1 rảnh vãi..ngồi không mà nói thì nói làm gì. chắc chưa thực nghiệm lần nào rồi.giống hồi đầu tiên mọi người vào MMO cũng chẳng ai tin đâu nhỉ..làm rồi mới tin được chứ nói thế ai chả nói được

- Nghe bằng 2 lỗ tai nhưng đừng nhìn bằng 2 con mắt các bạn ạ, vtv nói không sai đâu, các pro đi trước tuyển ref chưa hẳn chỉ là để giới thiệu một cơ hội đầu tư tốt cho các bạn, có bạn sẽ nói rằng họ không ăn lời gì từ việc tuyển ref, bonus khá cao nhưng thực chất họ làm vậy để giảm thiểu rủi ro của chính họ xuống mức thấp nhất mà thôi, vì còn người chơi sau là các bạn thì họ ( những người đi trước ) sẽ tiếp tục còn cơ hội sinh lời.
- Nhìn lại bài học gần nhất, đã biết bao topic lập ra để chứng minh cho việc zeek không phải là site lừa đảo nhưng kết cuộc zeek ra đi một cách bất ngờ không kèn trống. Zeek đã mang lại cơ hội đổi đời cho nhiều người nhưng không ít người phải ôm hận vì nó, mình quen 1 anh đã đầu tư vào zeek trong những ngày cuối cùng lên đến 4k$ và đã không thu về được 1 đồng nào, lúc này những upline đi trước có ai chia sẻ nổi đau này hay họ chỉ giải thích rằng do xui rủi, bản thân họ cũng lỗ,...
- MMO là có thật, mình không đủ kinh nghiệm cũng như tư cách bảo các bạn phải làm gì, chỉ muốn khuyên các bạn 1 câu chân tình trong thế giới mmo: Nghe bằng 2 lỗ tai nhưng đừng nhìn bằng 2 con mắt
- Chúc các bạn sử dụng đồng tiền của mình một cách hợp lý nhất :D

nghe thấm quá :D:binhsua07:

Anh em hội tụ về đông quá nhưng chẳng nhìn thấy mặt nhau, giá như đây là cái quán nhậu nhỉ.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,685
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back