MMO4ME.COM Nhiễm phần mềm độc hại là sao?

kinggalaxy

Junior
Reactions
341
MR
0.003
Đang dạo chơi trên các topic thì ghé nhầm qua topic:
http://mmo4me.com/showthread.php?53616-Tuyen-10-nguoi-cung-lam-du-an-PIX-ID-moi-&p=1008107
Và rồi:
6c0ff2a079834f3dce301c5b68f4e61f_43423881.mmo.bmp

Là sao vậy, BQT giải thích dùm với! Thân!

CCó thể 4rum đã kẻ nào đó bí mật nhúng con sâu virus nào đó dưới banner để kiểm soát hoặc kiếm lời. Cái này phải chuyên gia mới biết được. Hoặc ....

Upvote 0
mình ko thấy bị sao cả .

Upvote 0
Do hình các thành viên post bị avast nghi ngờ đó.

Upvote 0
Không phải chrome bị thế, avast cũng báo là có trojan trong site. Nhưng mà mình lại không để ý, hình như link chứa trojan nằm trong chữ kí của 1 bạn nào đấy. Lại lười không check đấy là ai :binhsua06:

Lần sau sẽ check và report lên đây :binhsua163:

Upvote 0
Mình ko bị nhỉ? cả ff và chrome

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

Ở cái clip, trang sau ko bị, có trang 1 mới bị, hay là do chữ kí nhỉ

Upvote 0

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

mà site của mềnh ! mỗi lần em log ở quán chát ko có ff với gogle chỏe thì nó thông báo lỗi gì đó ! em ko hiểu nữa , rồi có lần thì trang web bị chặn vi phạm gì đó ...........ko hiểu sao nữa . hjx

Upvote 0
Mình cũng dùng Chrome không thấy bị như vậy, vẫn bình thường.
Chỉ thấy forum thỉnh thoảng bị load chậm thôi, F5 vài cái mới được.

Upvote 0

Link đấy ở chữ kí của 1 ai đó. Bác nào hiện vẫn đang thấy thì có thể trỏ phải Inspect Element ở chrome hoặc down firebug về xem đấy là chữ kí của ai rồi report lên :binhsua06: cái link đấy có dạng : vao day mo mat... (rất dài)

Upvote 0
Ai cài soft antivirus bị hiện thông báo thì vào xem details rồi ném cái URL đó lên --> Admin search rồi remove là xong ;)

Upvote 0
Từ hồi biết sài internet tới giờ chư bị như vầy lần nào ...... chắc láp của mền hem có phần miềm chặn virut

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,684
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week