Report mình muốn được làm người hoàn lương, các mod xem xét dùm

Reactions
25
MR
0.000
mình là anhtaimmo
vào tối hôm qua, mình xin thú nhận với các mod là mình đã fake nick của bác rùa để giao dịch với bác thanden.
thực ra mình cũng không muốn như vậy đâu. thực lòng rất xin lỗi bác rùa và bác thanden chỉ vì mình trong cơn túng quẫn quá, lâm vào bước đường cùng nên mới làm vậy thôi. cả đêm mình đã trằn trọc không ngủ được để suy nghĩ về hành vi của mình. chỉ vì chút lòng tham nhất thời đã làm mất đi uy tín của mình. mình thực sự rất hối hận.
từ trước đến nay, mình đều làm ăn rất tử tế, thanh toán sòng phẳng. rất chú trọng đến chữ tín, mình chưa đi scam ai bao giờ. tình hình 1 tuần trở lại đây mình đã bị scam liên tiếp hết sạch tiền khiến mình rất thiếu thốn, báo công an thì chưa được giải quyết, tiền trả cho mem thì hết. làm mình sắp không còn tiền ăn uống tháng này. mình xin nói thật đây là lần đầu tiên scam, và mình cũng không phải chuyên nghiệp gì cả. do mình bị scam nhiều lần nên thường vào các topic report scam để xem xét tìm cách tránh. mình có thấy cách scammer hay sử dụng nên mình bắt chước theo thôi. và cũng chưa gây hậu quả gì cho ai.
thực sự mình cũng không muốn làm vậy, mình rất hối hận về hành động này , tuy làm nhưng mình cũng đau khổ lắm các bạn ạ, không biết ai có hiểu nỗi khổ giờ của mình không. sau sự việc này, mình hiểu rằng khi bị scam thì cũng đau buồn lắm và nên làm các việc khác để kiếm lại chứ không học tập bọn scam. và câu nói: " gieo gió gặp bão" luôn đúng. trong lúc túng quẫn, chỉ vì lòng tham nhất thời nên đã dính điều này. giờ đây thì mình hiểu rằng chỉ có lao động bằng bàn tay, khối óc mới bền vững được. từ nhỏ mình đã học được cách giữ mình khỏi những cám dỗ, không làm điều sai phạm nhưng lần này chỉ vì giây phút hồ đồ nên mới vậy
và mình nghĩ rằng mmo cũng như pháp luật bên ngoài, đều có chính sách khoan hồng cho người biết ăn năn hối cải để trở thành con người hoàn lương. mình mong muốn admin và các mod xem xét khoan hồng cho mình vì đây mới là lần sai phạm đầu tiên, cũng chưa gây hậu quả gì cho ai. mình cũng không muốn scam các bạn, mình rất coi trọng chữ tín, vì túng thiếu quá nên đành làm vậy, mình đã dự định là sau khi mình làm việc ổn định lại sẽ tự động trả lại số tiền đó cho người bị scam, để mình sống qua tháng này và kiếm được tiền để trả lại cho chủ của họ. mình nói rõ mình không giống như bọn scam đã lấy rồi là lấy luôn, còn mình thì luôn có ý định trả lại nhưng ai ngờ như thế này. mmo4me là con đường duy nhất để mình làm ăn.
nếu lần này các mod xem xét lại mình xin hứa rằng sẽ không bao giờ tái phạm. nếu tái phạm thì mình hoàn toàn chịu trách nhiệm trước toàn thể mọi người và pháp luật
mình có nỗi khổ riêng mới làm vậy, mong tất cả mọi người tha thứ. để bồi thường cũng như nói lời xin lỗi với bạn @thanden mình xin trả cho bạn 10$ khi có thể nhưng hiện giờ đang rất thiếu thốn nên chưa có tiền. khi nào mình ổn định lại sẽ tự động gửi vào tài khoản của bạn( cho mình xin cái tk)
Rất mong các mod thông cảm, vì tối qua quẫn trí quá do vừa bị scam số tiền lớn nên mới nói dối, mình cũng ân hận và dằn vặt lắm. bị 1 lần thôi là mình ghê sợ lắm rồi, và cả đời sẽ không bao giờ quay lại đường cũ nữa.
đây chỉ là những lời tâm sự từ chính trong tâm của 1 kẻ đang ở trong đường cùng, mong muốn trở thành một con người có ích cho xã hội
mong mọi người ủng hộ(like) để mình có thêm nghị lực vượt qua lúc khó khăn này:(
cuối cùng cũng chúc các mod làm việc tốt, chúc các mem làm được nhiều tiền và không bị scam nữa.
p/s: mong mod đừng xóa, đó là những lời nói thật sự trong tim mình
ai mà chả có lúc sai lầm quan trọng là mình có quyết tâm sửa chữa lỗi lầm là được

Last edited:
1 khi đã hối hận thì cậu phải thật sự chấp nhận hình phạt với lỗi lầm của cậu. Đó mới gọi là hối cải.

Giờ cậu có nói gì cũng vô ích.
1. Tiếp tục hoạt động nick này
2. Tạo acc khác hoạt động (nhưng nếu khi mod khác phát hiện ra cậu sẽ lại ra đảo như bao nick clone scammer khác)

Việc unban thì chắc chắn là ko có đâu. Cậu tự quyết định đi :)
thế thì ác quá bạn ak. các mod không có lòng khoan dung độ lượng sao. chẳng nhẽ cứ 1 lần chót là phải mất tất cả sao.
mình thấy mod bảo trước kia cũng có unban cho 1,2 bạn có cả mod và cũng đã trở lại làm con người bình thường rồi

Upvote 0
mình chỉ hỏi cậu 1 điều thôi nếu cậu scam thành công thì giờ đây cậu có hoàng lương, đúng là đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại nhưng đó là bên ngoài thôi còn riêng MMO này chạy đi chạy lại gì cũng chém hết :)

Upvote 0
thế thì ác quá bạn ak. các mod không có lòng khoan dung độ lượng sao. chẳng nhẽ cứ 1 lần chót là phải mất tất cả sao.
mình thấy mod bảo trước kia cũng có unban cho 1,2 bạn có cả mod và cũng đã trở lại làm con người bình thường rồi
thế b có giống 2 b kia k, b có quen mốt nào k, b có đóng bảo hiểm cho BQT kiếm chút ít k, online hay offline nó cũng như nhau thôi b scammer à =))

Upvote 0
Mod ai dám Unban cho bạn ? cái này chỉ có Shin mới giải quyết đc, mà cũng ko phải ác nữa cậu có ý định scam chỉ là scam ko thành và bị phát hiện thôi chứ ko có trời mới biết thế nào :)

Upvote 0
Ai mà chẳng có lúc vấp ngã sai đường! Ủng hộ tinh thần thớt quay đầu! :D Mình ko phải là ng bị scam nên thông cảm được nhưng quan trọng người bị scam có tha thứ hay ko thớt ạ! :D Chúc thớt mau vượt qua! :D

Upvote 0
mong admin @Shin , mod @animax1991 , @legialoc giúp mình. chẳng lẽ không thể có chính sách khoan hồng nào hay sao.
bạn @thanden là người đã bị mình scam, mong bạn @thanden đứng ra giúp mình nói chuyện với các mod vì mình cũng đã trực tiếp xin lỗi bạn rồi,
Luật của diễn đàn là ban FoReVeR với những nick scam dù có scam thành công hay không?nếu bây giờ unban cho bạn thì chả khác nào tạo tiền lệ cứ scam ko thành mà bị phát hiện rồi vào hối lỗi nhận lỗi rồi unban nick thì forum này sẽ loạn mất
Bạn lớn rồi có gan làm có gan chịu,đừng trách ai ác mà tự trách bản thân mình ko suy nghĩ kĩ trước khi làm
Nếu như tối qua bạn scam thành công thì hôm nay bạn có vào đây hối lỗi ko,còn chuyện bạn bảo scam trước rồi có tiền trả lại thì ko ai tin được đâu,
Thằng ăn cướp hay ăn trộm nào bị công an bắt chả bảo hoàn cảnh này nọ.nếu vậy công an cũng phải tha nó àh.
Unban cho bạn tức là tạo điều kiện cho scam lộng hành,tạo một tiền lệ xấu cho 4rum

Upvote 0
lời xin lỗi đã dài 7 trang.

bây giờ việc còn lại chú có thể làm là lo cho group captcha của chú.. đừng scam họ.. hãy để thời gian chứng minh, hãy sống xứng đáng với bản thân......giờ cho dù chú có đóng bảo hiểm 100 tr cũng k thể xóa được vết nhơ này đâu. IZtear là một bài học kinh nghiệm.

Bảo hiểm không nói lên bản chất của một con người.

Upvote 0
Đồng tiền khó kiếm lắm bạn ơi, trước khi scam người khác thì cũng nên nghĩ đổng tiền ng ta làm đc cũng cực khổ vậy, sao nỡ đi scam ng ta! Giờ bạn có nói thế nào cũng không ai tin bạn nữa đâu. Mình ủng hộ ko unban cho bạn!

Upvote 0
Upvote 0
Mình cũng chẳng còn gì để nói nữa, sự thực thì luôn phũ phàng vậy đó. Đành chờ đợi chính sách từ admin, ban quản trị. Hy vọng sau thời gian dài nữa mình gột sạch vết nhơ này thì nick mình sẽ được unbaned. vì mình chỉ mới phạm 1 lần.
Khi mình đã chứng minh được mình thực sự trở lại thì lúc đó bắt buộc mọi người sẽ phải tin mình
Ai mà không có lúc sai lầm, mình không nghĩ các bạn không bao giờ gặp sai lầm
Việc bây giờ là mình vẫn tuyển mem đều đặn.
Và các mem của mình vẫn luôn ủng hộ, mình vẫn trả tiền đầy đủ là được
Thời gian dài sau này, các mem làm cho mình sẽ tự hiểu:)

Upvote 0
Mình cũng chẳng còn gì để nói nữa, sự thực thì luôn phũ phàng vậy đó. Đành chờ đợi chính sách từ admin, ban quản trị. Hy vọng sau thời gian dài nữa mình gột sạch vết nhơ này thì nick mình sẽ được unbaned. vì mình chỉ mới phạm 1 lần.
Khi mình đã chứng minh được mình thực sự trở lại thì lúc đó bắt buộc mọi người sẽ phải tin mình
tớ đâu có trách gì đâu..like ủng hộ cậu làm lại từ đầu rồi mà..còn có khoan hồng hay không là do mod với admin..tớ không nói vào được :)

Upvote 0
là nam nhi thì nói ít thôi.nói nhiều họ bảo đàn bà.muốn sửa chưa lỗi lầm thì dùng hành động mà chứng minh.kêu ca suốt ruột.còn nữa,đây là scam ko thành,chứ mà thành thì chả có topic nay.nếu mà mod unban cho bạn thì mmo4 này sẽ loạn.
mong bạn hiểu đc lời mình nói

Upvote 0
scammer chẳng bao giờ khụy lụy xin xỏ kiểu này đâu, biết trước là không bao giờ có chuyện unban nhưng tại sao chủ thớt vẫn xin xỏ?

chẳng qua còn cái group captcha níu kéo nên mới đẻ ra cái topic này thôi, còn không thì đã .....

Upvote 0
là nam nhi thì nói ít thôi.nói nhiều họ bảo đàn bà.muốn sửa chưa lỗi lầm thì dùng hành động mà chứng minh.kêu ca suốt ruột.còn nữa,đây là scam ko thành,chứ mà thành thì chả có topic nay.nếu mà mod unban cho bạn thì mmo4 này sẽ loạn.
mong bạn hiểu đc lời mình nói
nhưng trong trường hợp này là người báo cáo scam đã trực tiếp xin cho mình, và không trách cứ mình thì các mod có thể xem xét không, vì đây là trường hợp đặc biệt. Nếu sau một thời gian mà mình chứng minh được mình thực sự trở lại làm con người bình thường, và không gây thiệt hại gì cho ai thì có được unban không?

Upvote 0
Chủ thớt đã muốn hoàn lương thì mọi người hãy cho cậu ấy 1 cơ hội.:rolleyes:
Cậu ấy nói sẽ đi làm để trả lại khoản tiền đã scam của người ta thì hãy xem cậu ấy có thực hiện đc không.Và thực sự nếu làm ăn lâu dài trên forum thì cậu nên đóng bảo hiểm.Một lần bất tín vạn sự bất tin mà,hãy dùng tiền bảo hiểm để níu giữ và vớt vát lại chút niềm tin của mọi người dành cho cậu.
Mình vote cho sự trở lại :D

Upvote 0
nhưng trong trường hợp này là người báo cáo scam đã trực tiếp xin cho mình, và không trách cứ mình thì các mod có thể xem xét không, vì đây là trường hợp đặc biệt. Nếu sau một thời gian mà mình chứng minh được mình thực sự trở lại làm con người bình thường, và không gây thiệt hại gì cho ai thì có được unban không?
chắc không có chuyện unban đâu..đó là rules của forum rồi..cậu có thể xài nick này tiếp tục công việc của mình mà..chỉ cần mem của cậu hiểu là được rồi...chúc cậu sớm vượt qua khó khăn :)

Upvote 0
vl scam mà còn đợi nhìu lần đợi phải gây thiệt hại mới ban hả, mem bạn ủng hộ là việc mem bạn ko ủng hộ cũng ko đc vì bạn cầm đằng cán của họ, nhưng đây lại là khác, đây là 4rum, cái cậu phạm sai lầm là scam dã sử cậu scam thành công thì sẽ ntn ? chỉ hỏi 1 câu đó thôi

Upvote 0
scammer chẳng bao giờ khụy lụy xin xỏ kiểu này đâu, biết trước là không bao giờ có chuyện unban nhưng tại sao chủ thớt vẫn xin xỏ?

chẳng qua còn cái group captcha níu kéo nên mới đẻ ra cái topic này thôi, còn không thì đã .....
mình cũng nghĩ như cậu này, scam ko thành bị phát hiện nhưng còn tiếc cái G cạp nên mới thế, scam thành bị phát hiện, thì cũng scam nốt cái con lại cũng ko chừng :)

Upvote 0
mình cũng nghĩ như cậu này, scam ko thành bị phát hiện nhưng còn tiếc cái G cạp nên mới thế, scam thành bị phát hiện, thì cũng scam nốt cái con lại cũng ko chừng :)
cậu nghĩ sai rồi. group cap là lâu dài, mình đã dành nhiều tâm huyết để thiết kế site không lý do gì scam member để bỏ luôn. như thế thì bao tâm huyết mình bỏ xuống sông xuống biển ak.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,356
171,409
Latest member
longdk2303
Back
Top Bottom