Men mới muốn học về VPS

gkenshin

Junior
Reactions
45
MR
0.040
Facebook
Follow me on Facebook
E chơi mmo cũng đc mấy năm rồi, mà trước toàn chơi PTC, thỉnh thoảng làm tí HIYP thôi, giờ muốn lấn qua chiến VPS mà đọc trên mạng khó hiểu quá, pro nào chịu khó chỉ e với được ko???

E cần tài liệu cơ bản (đưa link cũng được, trên google tràn lan quá ko biết chỗ nào chuẩn để học pro xem chỗ nào chuẩn nhất đưa e) nếu có thể lúc nào rảnh TeamViewer e cầm tay chỉ việc (học đi đôi với hành cho dễ)

Nếu e học được kha khá đủ để sử dụng được hầu hết tính năng cơ bản của VPS e sẽ có chút hậu tạ :oops:

Mong tìm được tiền bối tâm huyết ạ :eek:

chơi VPS là chơi gì thế ta :)

"Men mới..........." :oops::oops::oops::oops:

VPS ăn có được ko :p

các bác đừng troll e nữa, e gà đọc mấy cái thông tin trên google ko hiểu gì hết nên mới phải vô đây tim sư phụ :(:(:(

Có gì là có gì với bác thôi, e muốn học vì nó còn giúp ích nhiều cái ngoài mmo mà :(
vps he dieu hanh window : len mag kiem nha
bạn chỉ cần biết vps hệ điều hành window nó như cái máy tinhs của bạn

vps he dieu hanh window : len mag kiem nha
bạn chỉ cần biết vps hệ điều hành window nó như cái máy tinhs của bạn

Bác nói chung chung như vậy khác gì e tự kiếm trên google, đọc cứ chỗ này 1 kiểu chỗ kia 1 kiểu ko hiểu gì hết

e mới thử tạo 1 cái vps free ở http://cpanel.5jelly.com/ mà ko biết dùng kiểu gì nữa

xài như cái PC nhà bác ấy, được cái DL/UP nó hơi bị khủng :rolleyes::rolleyes:

Vấn đề là làm như thế nào để bắt đầu xài như pc của mình???? e đọc tài liệu toàn thấy nói dùng mã lệnh gì gì đó như học lập trình vậy, có chỗ nào thấy dùng như pc đâu?

thốn vãi :D

vps hiểu đơn giản là một máy tính ảo thôi bạn, cài hệ điều hành bạn thích và dùng thế thôi

Vấn đề là làm như thế nào để bắt đầu xài như pc của mình???? e đọc tài liệu toàn thấy nói dùng mã lệnh gì gì đó như học lập trình vậy, có chỗ nào thấy dùng như pc đâu?
hình như có top hướng dẫn sử dụng vps rồi cậu

vps hiểu đơn giản là một máy tính ảo thôi bạn, cài hệ điều hành bạn thích và dùng thế thôi

Bác xem hộ e, e đăng ký vps free nó gửi cho cái mail này nhưng e ko biết dùng cái gì để đăng nhập Remote Desktop Connectiom như hướng dẫn trên google nữa. E đã thử hết mấy cái IP lẫn Server Name nó toàn báo lỗi như trong hình

Dear Trung Nguyen,

Thank you for your order from us! Your hosting account has now been setup and this email contains all the information you will need in order to begin using your account.

If you have requested a domain name during sign up, please keep in mind that your domain name will not be visible on the internet instantly. This process is called propagation and can take up to 48 hours. Until your domain has propagated, your website and email will not function.

New Account Information

Hosting Package: Default
Domain: mmo546.uboxi.com
IP Address: 93.188.160.54

Control Panel Login Details

Email Address: [email protected]
Password: ••••••••••

Control Panel URL: http://cpanel.5jelly.com

Server Information

Server Name: server23.5jelly.com
Server IP: 31.170.166.27

If you are using an existing domain with your new hosting account, you will need to update the nameservers to point to the nameservers listed below.

Nameserver 1: ns1.main-hosting.com 31.170.163.241
Nameserver 2: ns2.main-hosting.com 31.220.23.1
Nameserver 3: ns3.main-hosting.com 173.192.183.247
Nameserver 4: ns4.main-hosting.com 31.170.164.249

Uploading Your Website

You may use one of the addresses given below manage your web site:

Temporary FTP Hostname: 93.188.160.54
Full FTP Hostname: ftp.mmo546.uboxi.com
FTP Username: u171755184
FTP Password: ••••••••••

You must upload files to the public_html folder!

Email Settings

For email accounts that you setup, you should use the following connection details in your email program:

POP3 Host Address: mx1.5jelly.com
SMTP Host Address: mx1.5jelly.com
Username: The email address you are checking email for
Password: As specified when setting up the email account

Thank you for choosing us.

Jelly
http://www.5jelly.com

Attachments

46.7 KB · Views: 11

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics