Máy mới cài Win - CPU Usage thế này liệu có bất thường??

choijonbi

Hero
Kindness
Verified
Reactions
793
MR
2.522
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình mới cài lại win mà thấy CPU usage thấy khiếp quá. Mọi người cho ý kiến thế nào với. Thank
Lúc trước mình mở nhạc thì nhạc bị đứt khoảng. kiểm tra thì thấy lúc nào CPU usage cũng >90% nên cài lại win xem thế nào. giờ cài lại vẫn cứ thế là sao ta
?

Lúc mở một tab IE

Last edited by a moderator:
Qua tab Processes xem cái .exe nào chiếm dụng nhiều . Mới cài win , phải cài 1 lúc nhiều driver + soft chắc bị đụng :D

bác bị virut hay có phần mềm gì nó chiếm CPU rồi bác , mà nghi là virut cao đó bác ,

Sao toàn 0 hết mà CPU Usage 74 % nhỉ, bấm cái nút Show processes from all users đi, để coi ứng dụng nào

sao ko dùng bản ghost win 7 sạch tự nhận driver cho lành :|

win7 bt cài cũng có tự nhận driver đâu bạn , mà cho mình hỏi cái là khi bạn cài win xong đã cài phần mềm duyệt Virut chưa và trong ổ D của bạn có chứa nhiều phần mềm không và bác đã cài phần mềm nào ở ổ D chưa , trả lời dùm mình mấy cái đó bạn hì

win7 bt cài cũng có tự nhận driver đâu bạn , mà cho mình hỏi cái là khi bạn cài win xong đã cài phần mềm duyệt Virut chưa và trong ổ D của bạn có chứa nhiều phần mềm không và bác đã cài phần mềm nào ở ổ D chưa , trả lời dùm mình mấy cái đó bạn hì

Chưa cài phần mềm nào kể cả anti.
Ổ D chứa soft nhưng ko cài cái gì lên đó cả

Xem lại tản nhiệt của máy :D trc mình cũng bị :D
bôi keo tản nhiệt hoặc thay quạt chip là oke thôi

vậy bạn đem máy ra tiện đi bạn ơi để họ coi cho chắc máy bạn không bị virut đâu , chắc là do bên trong máy hoặc là win bị gì rồi , đem ra tiện cho họ sửa đi

show cấu hình máy lên xem thử nào. Dùng đĩa hirentboot vào win 7 mini thử xem có chiếm dụng cpu như vậy không ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,462
172,459
Latest member
68iwinbet
Back
Top Bottom