• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM MẤY BẠN GÀ MỜ HAY BỊ SCAM THÌ LÀM THEO NHƯ NÀY TRÁNH BỊ SCAM

Reactions
8
MR
0.000
thứ nhất : khi giao dịch với ex hay vào 1 website nào đó hãy nhìn kỹ website đó có phải là website uy tín hay ko căng mắt nhìn dòng chữ https://mmo4me.com
ok xong hãy để ý bên tay trái màn hình có cái mặt yahoo lù lù nhìn vào đó nháy vào kèm theo nhìn bên dưới có đóng bảo hiểm hay ko thì hãng giao dịch ..lưu ý nhìn đi nhìn lại check kĩ 3-4 lần kể cả giao dịch 1 $ cũng phải nhìn - số PM WMZ Bitcoi cũng cần CTR F để xác mình 2-3 lần

thứ hai : nguyên lý của mấy thằng chó chuyên đi SCAM dình mò xem có ai đăng tin mua hoặc bán PM hay tài sản nào rồi lao vào pm cắn tốt nhất khi giao dịch nhìn xem các ex đã đóng bảo hiểm chưa ? nếu đóng nháy vào yahoo im lặng check kỹ và giao dịch ( đảm bảo ko bao giờ scam )

thứ ba : không nên tin ai ngoài mẹ mình ( và đóng bảo hiểm :D )

thứ tư : ex không bao giờ pm làm quen trước và nếu thấy pm gạ mua hay trung gian hay ABC thì hãy chặn nick nó lại trước khi chặn hãy chửi cho nó 1 2 cái

P/S : đó là những kinh nghiệm của mình khi giao dịch và chưa từng bị scam,nhắn với mấy thằng scam dình mò chó ghẻ..tìm việc lương thiện mà làm đừng ngồi 1 chỗ rồi dình xem ai hở là cắn có ngày chúng mày 1 là hủy 2 là tiêm phòng dại cả lũ đấy EX luôn luôn nhắc và thông báo cơ mà tại sao vẫn bị SCAM 1 2 phút thôi còn hơn mất cả đêm thức trắng

hug66

Hero
Verified
Reactions
816
MR
0.035
Chat with me via Skype
Cái này thông tin đầy đủ r mà. Vẫn bị như thường thôi. Bị 1 2 lần thì sẽ ko bị nữa

quocquyen

Senior
Verified
Pre-verified
Reactions
543
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
:oops::oops::oops: tóm lại e cũng đã từng bị đóng học phí 500e :mad: nghĩ cung cay dái các bác ạ chúng nó muôn hình vạn trạng lắm

candylop

Hero
Reactions
3,384
MR
0.003
Chat with me via Skype
thứ nhất : khi giao dịch với ex hay vào 1 website nào đó hãy nhìn kỹ website đó có phải là website uy tín hay ko căng mắt nhìn dòng chữ https://mmo4me.com
ok xong hãy để ý bên tay trái màn hình có cái mặt yahoo lù lù nhìn vào đó nháy vào kèm theo nhìn bên dưới có đóng bảo hiểm hay ko thì hãng giao dịch ..lưu ý nhìn đi nhìn lại check kĩ 3-4 lần kể cả giao dịch 1 $ cũng phải nhìn - số PM WMZ Bitcoi cũng cần CTR F để xác mình 2-3 lần

thứ hai : nguyên lý của mấy thằng chó chuyên đi SCAM dình mò xem có ai đăng tin mua hoặc bán PM hay tài sản nào rồi lao vào pm cắn tốt nhất khi giao dịch nhìn xem các ex đã đóng bảo hiểm chưa ? nếu đóng nháy vào yahoo im lặng check kỹ và giao dịch ( đảm bảo ko bao giờ scam )

thứ ba : không nên tin ai ngoài mẹ mình ( và đóng bảo hiểm :D )

thứ tư : ex không bao giờ pm làm quen trước và nếu thấy pm gạ mua hay trung gian hay ABC thì hãy chặn nick nó lại trước khi chặn hãy chửi cho nó 1 2 cái

P/S : đó là những kinh nghiệm của mình khi giao dịch và chưa từng bị scam,nhắn với mấy thằng scam dình mò chó ghẻ..tìm việc lương thiện mà làm đừng ngồi 1 chỗ rồi dình xem ai hở là cắn có ngày chúng mày 1 là hủy 2 là tiêm phòng dại cả lũ đấy EX luôn luôn nhắc và thông báo cơ mà tại sao vẫn bị SCAM 1 2 phút thôi còn hơn mất cả đêm thức trắng
Bạn thiếu điều quan trọng nhất rồi.
Hic hic.

mình thấy 1 số forum khác admin còn đóng cả bảo hiểm ;)) nói đùa chứ shyn thì cũng nên check kỹ thông tin nhiều khi chúng nó giả danh admin..cũng nguy hiểm theo mình các bạn đừng lộ yahoo đang giao dịch với ai ?? mai kia mình sẽ làm 1 bài viết cách bảo mật xác minh 2 lớp giúp ex ko bh bị hack yahoo

cnd

Kindness
Pre-verified
Reactions
454
MR
0.562
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
nhưng theo nguyên tắc nếu BOSS muốn tham gia EX cũng phải đóng bảo hiểm công bằng :)

shin hay ai thì cũng đóng bảo hiểm nói mồm ai tin ? qua mạng ko nên tin ai ? thật sự là vậy ? còn xây dựng uy tín 1 là giúp đỡ thật lòng ko lợi ích 2 là scam vậy đó

:D Tiền BH shin cầm mà, bắt ảnh đóng ảnh cũng không biết đóng cho ai đây. :p

Bạn thiếu điều quan trọng nhất rồi.
Hic hic.
điều gì vậy bạn :) thật ra nếu áp dụng những cách này mà vẫn bị SCAM thì mình bái người đó = sư phụ mất thật quá nản chính mình cũng đã bị thằng cờ hó fake Yahoo pm gạ gẫm đơn giản vì mình rao bán PM và WMZ và xác nhận bằng yahoo ở trên topic..mình thấy như vậy rất nguy hiểm trong yahoo lúc lập nó có phần điền tên và nó điền giống tên nick nên lúc add hiển thị giống nick EX

điều gì vậy bạn :) thật ra nếu áp dụng những cách này mà vẫn bị SCAM thì mình bái người đó = sư phụ mất thật quá nản chính mình cũng đã bị thằng cờ hó fake Yahoo pm gạ gẫm đơn giản vì mình rao bán PM và WMZ và xác nhận bằng yahoo ở trên topic..mình thấy như vậy rất nguy hiểm trong yahoo lúc lập nó có phần điền tên và nó điền giống tên nick nên lúc add hiển thị giống nick EX

Điều thứ 5 là phải tìm đọc cho được topic của bạn. Đó là điều quan trọng nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week