Spotlight Máy ảo cho anh em làm offer, tối ưu hóa tận răng :))

Reactions
124
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đã update link MF. Mọi người vào down rồi test nhé.

Tình hình là vào 4rum lâu cũng chẳng đóng góp được gì, tiện làm cái máy ảo để nghịch thì làm 1 bản cho anh em offer xài thử. Mình chỉ là dân ngoại đạo thôi, ko phải dân chiến offer nên ko có được các tool như các pro, chỉ vài tool cơ bản và tối ưu cho tốc độ nhanh mạnh thôi, hy vọng giúp ích được mọi người :D.

Máy ảo mình cài sẵn các phần mềm sau:

Phần mềm:
Ccleaner
Internet download mana 6.12 build 12
Firefox
Chrome
Proxifier 3.21 (Portable cho nhẹ máy)
Roboform 7.7.7 (Master pass Roboform: 1234567)
Winrar
Java
Flash
Sandbox
Dotnet 2.0, 3.0, 3.5, 4.0
IE 7

Addon firefox:
Greasemonkey
Idm cc (Tương thich với IDM bên trên luôn)
Proxy tool
Tree style tab
Yes popup
Copy link url 1.5 (Tiện lợi khi cần copy links)
Status 4 evar

Ngoài ra để tối ưu thì mình đã lược đi các chức năng ko cần thiết của window, tinh chỉnh loại bỏ hiệu ứng như shadow của chuột, của các ứng dụng win, giảm mọi thứ đến mức tối ưu, tăng thêm cache ... nói chung làm mọi thứ có thể trong khả năng, vì là dân ngoại đạo nên với mình thì xài ok, còn các bác thì ko biết sao, hy vọng ko bị quăng gạch :)).

Mình up 2 file, 1 file dung lượng 1GB là máy ảo đã pha chế sẵn như bên trên và 1 file 16x MB là bản XPLite mình chế ra, bạn nào chỉ thich bản win đơn thuần thì load về cài và sau đó tự cài thêm các phần mềm mình thich.
Bản đã pha chế
http://www.mediafire.com/?atdp5fxhzob55qa
Bản này chú ý là mình lược hết nền màn hình window, nên mặc định khi vào win là nền màu đen nhé, ko phải bị sao đâu .

Bản XPLite:
http://www.mediafire.com/?6qab3zp39n2jahd
Bản này mọi người chú ý là mình làm auto install hết rồi, chỉ cần cho vào máy ảo chạy như cài win bình thường, vào đến phần chia ổ và format xong là cứ để thế nó tự động cài đặt hoàn tất, ko phải động tay điền cdkey hay thông tin gì cả. Nếu thấy giao diện cài đặt lạ lạ thì cũng đừng ngạc nhiên, mình tối ưu để cài cho nhanh ấy mà .

Tinh thần share free, còn nếu bác nào dùng thấy tốt thì giúp mình ref cái link DropBox vì đang rất cần dung lượng cloud :D. Khuyên các bác nào hay cần upload lưu trữ thì nên dùng thử, mình thấy rất tiện.
http://db.tt/td4uGWEp
Bác nào ref giùm mình thì click vào link trên, sau đó đăng ký 1 tài khoản, đăng ký xong download Dropbox về cài vào máy và login Dropbox trên máy bằng tài khoản vừa đăng ký, như thế mình mới được cộng dung lượng, mình cảm ơn trước.

Hy vọng các bác hài lòng và làm ăn phát đạt :D.

Last edited by a moderator:
:m121:inbox cho mình 1 máy với

@Byn: Cậu dùng chức năng clone ấy, nó sẽ clone ra nhiều máy ảo.
@Rẹc: Link trong bài kìa, inbox gì nữa

hi vọng sau này đừng thu phí -với lí do- "có trách nhiệm tốt hơn" keke

Yên tâm, luôn share free, mua cũng ko bán ấy chứ =))

tiếc quá có máy ảo rồi không thì sẽ ủng hộ thớt!!! dù sao cũng thank cái!!!

Up cho tinh thần chia sẽ của thoét. hihi. đang load về, hy vọng sẽ ngon cơm. Thanks thớt:binhsua12:

Ai ko yêu đừng nói lời cay đắng :))

[QUOTENgoài ra để tối ưu thì mình đã lược đi các chức năng ko cần thiết của window, tinh chỉnh loại bỏ hiệu ứng như shadow của chuột, của các ứng dụng win, giảm mọi thứ đến mức tối ưu, tăng thêm cache ...[/QUOTE]

tuyệt đó bác ;) cài thử xem sao. à win8 chạy dc ko thớt nhỉ :m021

Miễn là win 8 nó chạy được virtual box :D

Tình hình là link đã die giúp em up lại để em còn down về nữa o. thanks phát

Bác nào biết xài 3g mà chạy được máy ảo không chỉ giúp em với :binhsua10:

Mình update link rồi đấy, mới ngủ trưa dậy :D

Public link bị nó cho de rồi :( Đợi mình up lại lên MF cho bà con cô bác :(

Ta làm để nghịc thôi, tiện thì share cho mọi người.

Ai cần down sớm thì cào link cuối bài đăng ký một acc rồi gửi cái email đã đăng ký cho mình nhé, mình sẽ invite Share Link thì các bạn down được luôn, ko thì đợi mình đang up lên MF, tối có link, sorry vì sự chậm trễ :D

Cái này đc đấy, cám ơn chủ thớt, mong tối có link sớm. Mình cũng tự cài và thử VMware và Vis nhưng chạy chậm và nặng khiếp.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,393
171,449
Latest member
Tdphuoc1129
Back
Top Bottom