Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Tổng kết tình hình :
Sau 5 ngày tham gia tổng số tiền kiếm đc : 8.02 đồng (chắc chắn ngày mai sẽ lên đc 1 gold)

m 4 ngày được 5,12 ron, vì hôm qua bị lỗ vốn từ (2.7 xuống 2.34) do thử cafe :D thành ra coi như 3 ngày được 5,12 ron.

Sao m mua cuisin mà nó chỉ cộng E lần đầu (lúc 3h15 sv - 7h15 VN), còn sau đó thì ko cộng nữa. mà đúng ra thì phải cộng 4 lần, mỗi lần 5E chứ?

Làm m mất công fight xong ko work luôn, ngồi đợi đến 9h15 sv để nó cộng E rồi work, ai dè nó ko cộng. Hôm nay cũng vậy.

Chán kinh.
Còn work thì nó bắt 24h mới được làm lại. Bận 1 hôm, bị trễ giờ là hôm sau cũng bị trễ theo => Để work được 7 ngày liên tục là cả 1 vấn đề.
Mà m work 4 ngày liên tục sao ko thấy nó tặng bonus gì hết nhỉ?

m 4 ngày được 5,12 ron, vì hôm qua bị lỗ vốn từ (2.7 xuống 2.34) do thử cafe :D thành ra coi như 3 ngày được 5,12 ron.

Sao m mua cuisin mà nó chỉ cộng E lần đầu (lúc 3h15 sv - 7h15 VN), còn sau đó thì ko cộng nữa. mà đúng ra thì phải cộng 4 lần, mỗi lần 5E chứ?

Làm m mất công fight xong ko work luôn, ngồi đợi đến 9h15 sv để nó cộng E rồi work, ai dè nó ko cộng. Hôm nay cũng vậy.

Chán kinh.
Còn work thì nó bắt 24h mới được làm lại. Bận 1 hôm, bị trễ giờ là hôm sau cũng bị trễ theo => Để work được 7 ngày liên tục là cả 1 vấn đề.
Mà m work 4 ngày liên tục sao ko thấy nó tặng bonus gì hết nhỉ?

7 ngày ở đâu nhỉ. Cứ 3 ngày làm liên tục thì nó sẽ + bonus 1 lần. MUốn biết chi tiết thì theo dõi trong phần incomes ấy.

7 ngày ở đâu nhỉ. Cứ 3 ngày làm liên tục thì nó sẽ + bonus 1 lần. MUốn biết chi tiết thì theo dõi trong phần incomes ấy.
chắc đọc nhầm
chả nhớ nữa

Last edited by a moderator:
Theo vốn kiến thức tớ tự dịch hiểu thì:

Sữa: 24h dùng 1 lần bất kể là loại sữa nào.
Cuisine: 1 ngày có thể dùng 4 lần và dùng là dùng trước các mốc thời gian của máy chủ Marketglory: 3:15 - 9:15 - 15:15 - 21:15
Coffee: thoải mái nhé, mún uống nhiêu thì uống :))
Wine: 1 lần 1 ngày và số energy ghi ở chỗ bán.
Cheese: 50energy 1 lần và 1 ngày mua đc 10 miếng là tối đa

@Locthiennguyen: mở báo ở VN khi tớ ở Itali thì tốn bao nhiêu Gold? tớ có 2 gold rùi :D

làm sao biết báo mình ra có trên thị trường ko, pub đc 1 ngày rồi mà ko bán đc tờ nào

kì ta @@
0.04gold được 1 mp -> 1gold được 25mp đúng hok? Đúng!

vậy 25mp làm đc bao nhiêu tờ báo? 25 tờ à?

vậy 1 tờ là 0,04 gold hả trời @@ chưa tính thuê nhân công >_< ai có công thức rõ ràng cho tớ với, mai tớ đầu tư vào >_<

kì ta @@

vậy 1 tờ là 0,04 gold hả trời @@ chưa tính thuê nhân công >_< ai có công thức rõ ràng cho tớ với, mai tớ đầu tư vào >_<
@njghmare ghi rõ rồi mà
1mp được 10 tờ báo

à ko đọc vì đang ngồi tính và nhận ra ở Italia thì master chỉ nên mua báo + sữa :3, còn ref thì báo + sữa + cuisine để thằng master giàu lên :))
Còn giá công nhân thì sao hả Tammy? ví dụ đặt giá là trong cái ô Set an hourly wage là 1 thì tớ sẽ tốn ra sao?

bạn phải mua 4 cuisine thì nó mới + đủ 4 lần cho bạn (1 ngày bạn ăn được 4 cái bánh đc tối đa 20 E)

làm sao biết báo mình ra có trên thị trường ko, pub đc 1 ngày rồi mà ko bán đc tờ nào

Hình như c bị giống xfilepro rồi.

Để publish đc báo, c phải tạo Special Article -> tạo xong Update. Tuy nhiên, phải làm tiếp 1 bước nữa, là Edit lại cái bài viết đó, Save, rồi Publish 1 phát nữa, lúc này báo mới chính thức đc bán

- - - Updated - - -

kì ta @@

Công thức t có trong phần mở công ty ở #1 ý, c cứ đặt thử lương 1 ngày, xong bán hết số báo đó là sẽ biết nên đặt bao nhiêu ý mà, giá cả thay đổi liên tục nên mình tự làm là đúc kết ra ngay, đừng lo :D

Tổng kết tình hình :
Sau 5 ngày tham gia tổng số tiền kiếm đc : 8.02 đồng (chắc chắn ngày mai sẽ lên đc 1 gold)
Về cơ bản chơi free ở VN thì 1 tháng vẫn có thể có proof với điều kiện bạn chỉ fight - Work gom tiền đổi ra gold rồi qua EU. Nhưng như vậy thì quá là uổng :m119:

Vừa phát hiện thêm 1 chi tiết cực kỳ thú vị về việc di chuyển giữa các quốc gia =)) :

vd khoảng cách từ Romania đến VN là : 7554 km

Nếu ta đi bằng Car (nguyên liệu chạy là gasoline) :
- Low quality có vận tốc 80km/h (5lit/100km) thì ta sẽ tốn 377.7 lit gasoline và mất 3.93 ngày (tức là trong vòng 4 ngày này bạn chỉ có thể ngồi trên xe và ko thể làm gì đc =))
- Normal Quality có vận tốc 150km/h (5.2lit/100km) thì ta sẽ tốn 392.808 lit gasoline và mất 2.09 ngày.
- High Quality có vận tốc 225 km/h (5.4lit/100km) thì ta sẽ tốn : 407.916 lit gasoline và mất 1.4 ngày.

Cái trò này cho phép mình đi lại bất kỳ nơi đâu chủ yếu có vốn hay ko nên dù ở đâu thì nếu muốn chúng ta vẫn có thể tập hợp lại, tuy nhiên phải là lúc nào thực sự cần thiết, chi phí cho 1 chuyến đi ko nhiều, nhg mà cũng ko hẳn là ít nên khi nào có nhiều tiền thì mới di chuyển thường xuyên :D

Hnay mình bán đc 32 tờ báo, ae cố gắng giữ phong độ này nhé ;)

Tiệm báo của mình hiện h để 0.07VND là giá thấp nhất nhé, để giúp đỡ ae nên mình sẽ ko tăng giá, mong ae tiếp tục ủng hộ ;))

nếu cậu hết báo thì người đó mua của người khác hử :D

Tình hình là tốc độ phát triển tại VN khá là tốt :binhsua50:. Nhưng số lượng báo vẫn chưa đủ :((. tầm 3 ngày nữa là hết báo đọc rồi :((. Có thể chẳng lâu nữa có thể sẽ tạo nên cơn sốt giống Zeek ngày nào :m131:

Tình hình là tốc độ phát triển tại VN khá là tốt :binhsua50:. Nhưng số lượng báo vẫn chưa đủ :((. tầm 3 ngày nữa là hết báo đọc rồi :((. Có thể chẳng lâu nữa có thể sẽ tạo nên cơn sốt giống Zeek ngày nào :m131:

Hết báo đọc wtf :m131:

Hết báo đọc wtf :m131:

thì còn có 20 loại báo chưa đọc thôi. Mỗi ngày ngốn 10 loại rồi trong khi 1 ngày hiện h chỉ có 6 loại báo đc phát hành.
Do đó 3 ngày nữa hết báo để đọc :m080:

thì còn có 20 loại báo chưa đọc thôi. Mỗi ngày ngốn 10 loại rồi trong khi 1 ngày hiện h chỉ có 6 loại báo đc phát hành.
Do đó 3 ngày nữa hết báo để đọc :m080:

Nhg mỗi ngày sẽ có thêm 3-5 tờ nữa tùy ở VN có bao nhiu tòa soạn mà bạn, hiện h báo ở VN có 3-5 tòa soạn cho ra 3 - 5 bài báo mới 1 ngày, cần thêm 5 tòa soạn nữa để ae có đủ báo đọc

Hnay Arena nó bảo trì hay sao đó mà chư anhaanj đc thưởng của hqua luôn :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week