• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Vừa rep cho bác ...
ID : thegod01
Cho tớ hỏi, sao tớ work được 0.07 mà nhận được có 0.05 thế nhỉ :-?

Vừa rep cho bác ...
ID : thegod01
Cho tớ hỏi, sao tớ work được 0.07 mà nhận được có 0.05 thế nhỉ :-?
bị trừ thuế bạn ạ
10% cho upline, 15% cho nhà nước

Cơ mà vậy nếu không có upline mình có lời 10% đó không cậu ?

các bác mở công ty báo bên VN cho hỏi 1 tuần mấy bác được khoảng bảo nhiu vậy ... tính chạy qua đầu tư cho việt nam ..

Giờ ron được 0.89 rồi, em phải làm gì nhỉ các bác ?

ai chơi việt lam thì làm 1 cái nhà sách đi .. chứ không sau này càng ngày càng khó kiếm tiền vì không có sach thì không có Knowledge .. sau này ex point càng ngày cảng cao thì càng cần sách để tăng knowledge để kiếm tiền .. .. bên romani thì 51ron .. tính ra cũng khoảng 5 vàng trở lên .. cón nếu mua thẳng sách 5 point trên thế giới thì gần 8.60 ~ 8.70 v .. chưa gì đã thiệt 3 v rồi ...

lúc chưa có sách để tăng thì ex mình 17d 1 ngày work là khoảng 1.35ron nhé .. giờ có sach nó lên ron 1 cách kinh khủng luôn chưa kể các bạn làm liên tục 3 ngày liền thì nó còn được nhà nước tặng ron khủng nữa .. .. cái công ty mình đầu tư khá nhiều v mà giờ 1 ngày cái công ty nó kiếm cho mình chỉ = nửa số work hiz .. mà bán được hàng hẵng hay nhé chứ lập công ty mà giá cả nó xuống dốc không phanh thì chỉ có mà nỗ vốn mà thôi còn mua sch tăng knowledge nó vĩnh viễn nhé .. nãy tiền có 9 ron không mua sữa nhé mình chỉ để are .. chỉ mua báo để fist .. 10 lần fist song lè tè có tí ron cũng lên được 10 ron .. nhào dô work 1 phát và được 3 ngày liên tiếp lên được thưởng nó nhảy 1 phát lên 17 ron luôn ^^.. vậy là nguyên work và được nhà nước thưởng là 7 ron :binhsua03:

lên chốt 1 câu ai có vàng lên đầu tư phần ex và sách đi đừng có are......

Bác có yahoo không ? Cho em xin hỏi 1 số chuyện

The job never took place beacuse: This company has no a valid active licence..... khi có người làm việc thì nó báo thế này.... không làm đc....

có đổi vàng sang tiền đã trả cho công nhân chưa ?? .. hoặc kho của bạn đã đầy lên nó báo vậy .. bạn xem lại coi .. xem có đổi v ra tiền chưa

The job never took place beacuse: This company has no a valid active licence..... khi có người làm việc thì nó báo thế này.... không làm đc....

Cái này là báo license chưa active, bạn vào Inventory, active cái License lên nhé, ở khung Action ý

- - - Updated - - -

lúc chưa có sách để tăng thì ex mình 17d 1 ngày work là khoảng 1.35ron nhé .. giờ có sach nó lên ron 1 cách kinh khủng luôn chưa kể các bạn làm liên tục 3 ngày liền thì nó còn được nhà nước tặng ron khủng nữa .. .. cái công ty mình đầu tư khá nhiều v mà giờ 1 ngày cái công ty nó kiếm cho mình chỉ = nửa số work hiz .. mà bán được hàng hẵng hay nhé chứ lập công ty mà giá cả nó xuống dốc không phanh thì chỉ có mà nỗ vốn mà thôi còn mua sch tăng knowledge nó vĩnh viễn nhé .. nãy tiền có 9 ron không mua sữa nhé mình chỉ để are .. chỉ mua báo để fist .. 10 lần fist song lè tè có tí ron cũng lên được 10 ron .. nhào dô work 1 phát và được 3 ngày liên tiếp lên được thưởng nó nhảy 1 phát lên 17 ron luôn ^^.. vậy là nguyên work và được nhà nước thưởng là 7 ron :binhsua03:

lên chốt 1 câu ai có vàng lên đầu tư phần ex và sách đi đừng có are......

Về sau này, khi Exp cao thì mình đồng ý là cũng cần dùng sách để tăng Productivity, nhg trong giai đoạn đầu thì chưa cần lắm đâu, theo mình tham khảo tài liệu của nó thì Knowledge cũng giảm dần theo thời gian mà. Và mình thấy với tỷ lệ giảm như dưới đây, thì việc mua sách có nên hay ko, khi mà giá trị 1 cuốn quá là đắt.

The Knowledge decreases each day by:

• 0.2 points if your Knowledge is between 1 and 100,
  • 0.4 points if your Knowledge is between 100 and 500,
  • 0.6 points if your Knowledge is between 500 and 1000.

ai chơi việt lam thì làm 1 cái nhà sách đi .. chứ không sau này càng ngày càng khó kiếm tiền vì không có sach thì không có Knowledge .. sau này ex point càng ngày cảng cao thì càng cần sách để tăng knowledge để kiếm tiền .. .. bên romani thì 51ron .. tính ra cũng khoảng 5 vàng trở lên .. cón nếu mua thẳng sách 5 point trên thế giới thì gần 8.60 ~ 8.70 v .. chưa gì đã thiệt 3 v rồi ...

Mình nghĩ chưa phải lúc này vì giá nhân công tại VN hiện h rẻ = 1/2 so với romania. Tức là vào thời gian này ae VN đa số sẽ chọn cách tích XP nếu sách có đc xuất bản thì cũng chỉ đem sell trên global. Đó là chưa kể để làm 1 quyển sách low tốn 1 khối nguyên liệu là 25 tờ giấy. Mà giấy tính giá nhập thì 0.05 gold 1 tờ tức là phải tốn 1.25 gold để nhập nguyên liệu. Chưa kể phải trả công lao động theo mình tính thì :

tiền công trả cho 1 quyển sách low = tiền công trả cho 400 tờ báo.

Vậy khi làm xong 1 quyển sách có giá là bao nhiêu ???
Đó là chưa nói đến vấn đề : mỗi ngày điểm Knowledge giảm theo công thức sau :
• 0.2 points if your Knowledge is between 1 and 100,
• 0.4 points if your Knowledge is between 100 and 500,
• 0.6 points if your Knowledge is between 500 and 1000.

Last edited by a moderator:
id: dragoni0307
hộ bác thớt 1 vé,em phát triển ở VN :binhsua03:

Tổng kết tình hình :
Sau 5 ngày tham gia tổng số tiền kiếm đc : 8.02 đồng (chắc chắn ngày mai sẽ lên đc 1 gold)
Về cơ bản chơi free ở VN thì 1 tháng vẫn có thể có proof với điều kiện bạn chỉ fight - Work gom tiền đổi ra gold rồi qua EU. Nhưng như vậy thì quá là uổng :m119:

Vừa phát hiện thêm 1 chi tiết cực kỳ thú vị về việc di chuyển giữa các quốc gia =)) :

vd khoảng cách từ Romania đến VN là : 7554 km

Nếu ta đi bằng Car (nguyên liệu chạy là gasoline) :
- Low quality có vận tốc 80km/h (5lit/100km) thì ta sẽ tốn 377.7 lit gasoline và mất 3.93 ngày (tức là trong vòng 4 ngày này bạn chỉ có thể ngồi trên xe và ko thể làm gì đc =))
- Normal Quality có vận tốc 150km/h (5.2lit/100km) thì ta sẽ tốn 392.808 lit gasoline và mất 2.09 ngày.
- High Quality có vận tốc 225 km/h (5.4lit/100km) thì ta sẽ tốn : 407.916 lit gasoline và mất 1.4 ngày.

sao báo làm ra nhiều mà ko bán đc chỉ

Hình như ở VN nó giới hạn số báo hơn hay sao ấy, đọc tới tờ 8-9 gì là ko thấy tăng energy nữa rồi :(

Còn nếu chúng ta đi bằng High Quality Aircraft có vận tốc 990km/h - kerosen 12lit/100km. Ta sẽ tốn 906.48 lit kerosen và 7.6h

Hình như ở VN nó giới hạn số báo hơn hay sao ấy, đọc tới tờ 8-9 gì là ko thấy tăng energy nữa rồi :(

hình như hôm nay nó chỉ + 8 tờ = 2.4 E :binhsua10:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,993
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom