Mạng VNPT có vấn đề , cần tư vấn gấp .

tnhm

Banned
Reactions
101
MR
0.000
về sp thì đừng so sánh thằng này thằng nọ, bất cứ tập đoàn, cty nào cũng đều đưa chất lượng và dịch vụ hậu mãi, chăm sóc tốt nhất trong khả năng có thể, ai cũng hiểu đc điều đó, ăn thua ở khu vực đó, mấy thằng đại lý, nhân viên nó ntn thôi :D giống như xe v, town này tốt, head kia chán, 3s nọ thì hạch sách :D

Mình cũng đang xài vnpt, mấy bữa trước cũng bị tình trạng rùa ì à ì ạch, mấy hôm nay đỡ hơn, load tạm, hết hợp đồng r, k biết có nên nhảy qua thằng # ko ~~

KendyBMT

Banned
Reactions
139
MR
0.000
Chuyển qua dùng FPT đi cậu.mạng ổn định lắm.k biết mấy hôm nay bị gì mà k thể thanh toán qua merchant PM được.
FPT thì ko tài nào vào PM dc bà mẹ nó .. rùi vào xem phim nước ngoài ko làm gì cả ............... co ai co cái mạng nào tốt ko !
Cậu thử reset modem đi.log vào PM được mà.

khoadainhan8

Hero
Verified
Reactions
936
MR
0.000
Follow me on Facebook
đù móa dạo này sao thằng mạng nào cũng sồn sồn như nhàu thế? hay tại thằng trung quốc phá cáp quang của ta

crazykan

Senior
Reactions
222
MR
0.005
Đã từng bị tình trạng này.
Cách khắc phục: Ngày nào cũng gọi lên 119 báo hư mạng... gọi trong 1 tuần là tụi nó bực mình phải kêu người xuống sữa triệt để. :binhsua06:

Kapersky

Banned
Reactions
165
MR
0.000
nhân viên kĩ thuật vnpt rất là bựa. modem nóng quá mạng chập chờn, nó éo biết gì mới ngồi vào máy phán 1 câu: máy anh virus nhìu quá, virus làm rớt mạng, anh kêu ng tới cài win lại nha :)). cái dis cm nhà nó, nó nhìn cái desktop mà éo biết mình là dân kĩ thuật viên vi tính, chửi 1 tăng rồi bắt nó thay modem =))
nói chugn phải làm dữ vs nó, cứ gọi nó xuống ngày 10 lần cũng dc, chừng nào hài lòng hẳn thôi.

vutraclinh

Banned
Reactions
131
MR
0.000
FPT thì ko tài nào vào PM dc bà mẹ nó .. rùi vào xem phim nước ngoài ko làm gì cả ............... co ai co cái mạng nào tốt ko !
pm vô đc mà, site bank online nào cũng đc, FPT khổ là down ở site nc ngoài speed rất thấp phải dùng proxy hoặc get link. Nhưng ở sv VN thì bạn cứ xem phà phà
----------------------
Nếu thớt ở khu vực của mình thì nên chuyển sang FPT ^^!, mấy hnay do ảnh hưởng mưa bão nên có chập chờn đôi chút nhưg h ổn rồi ^^!. Thử đt nhờ nó đổi modem xem, hay xem lại dây cáp xem có bị j` ko nhờ nó thay lun. FPT thì miễn phí còn VNPT cắt lâu rồi nên ko bít ^^!, thấy ko ổn thì đổi mạng khác xài. Mình đổi xong lấy lun dây cáp+modem của thằng VNPT =))

makeMonlne

Senior
Reactions
207
MR
0.114
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Dạo này VNPT nó bị điên. Mình dùng gói quang 6mb mấy hôm đầu test được 5.8Mb , 1 tuần trở lại đây test toàn 11Mb

Reactions
1,761
MR
0.002
Cứ down FreesafeIP về mà dùng, mình đang xài nè, gọn nhẹ vào ko đc thì đổi IP nước khác, chẳng có gì khó, bạn muốn vào PM, trag nào bị chặn cũng đc. Nếu ko tin thì cài thử mà dùng. Free nhưng chất lượng.:binhsua43:

Reactions
4,343
MR
0.015
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
VNPT của mình ngon lành 165k :binhsua43:
Của mình cũng sài gói nì, giờ còn được chiết khấu 7k5 nữa nè, chạy phà phà.
Trường hợp của thread thì kiu kỹ thuật lên thay modem mới là ok ngay.

enterprise

Banned
Reactions
167
MR
0.000
Chat with me via Skype
có thể họp box port ở ngoài có vấn đề

có thể trong quá trình đấu dây họ có thể đây là lỗi con port ở họp box có vấn đề kiu người kiểm tra họp box đi cũng có thể đấu dây port xấu,nhờ bên kỹ thuật VNPT đổi port khác,Cũng có thể quá trình đường truyền nhận trên server và client nó bị nghẽn.

zzsvikingzz

Junior
Reactions
100
MR
0.000
Cái này do đường truyền nhà bạn có vấn đề thôi chứ mình dùng chỉ tin tưởng nhất mạng VNPT. Các đấu nối dây ,do lâu ngày có thể bị oxy hóa nên tín hiệu bị chập chờn. Mặt bằng chung mạng VPNT là ổn nhất.

AlexHo

Junior
Reactions
46
MR
0.054
các nhà mạng VN hiện nay đang bị lỗi hệ thống. Nhà mình xài FPT , trên cơ quan lại xài VNPT cả hai đều có tình trạng như nhau. Khi gặp support của FPT thì dược thông báo là bị lỗi hệ thống từ 3,4 ngày nay rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week