Lý do chính Google deindex URLs của website?

markdruban

Newbie
Reactions
2
MR
0.129
Mình có một website phần bài viết copy hoàn toàn của trang web khác, những bài viết này đã được Google index trong khoảng một thời gian (khoảng 3-5 tháng).
Sau đó thì traffic web của mình giảm đột ngột khoảng 90% (ví dụ từ 2k mỗi ngày xuống còn 200 sau 1 ngày).
Mình kiểm tra trong GSC thì thấy chỉ số Total impressions/clicks cũng giảm khoảng 90% trong thời điểm đó.

Mình đoán có thể có 2 nguyên nhân:
1. Do spam (khoảng 2 tháng trước khi traffic giảm thi thoảng mình có spam mail, có kèm tên website và link đến website).
2. Dính report bản quyền từ chủ sử hữu.

Mình thực sự muốn biết nguyên nhân chính là gì?
Nhờ ae có kinh nghiệm giúp mình vụ này với để còn có action tiếp theo cho hợp lý :D

Bổ sung thêm những URL bị deindex là mất luôn khỏi danh sách kết quả tìm kiếm của Google vì mình tìm ở tất cả các trang đều không thấy.

Thanks all!

thì bác nhận 1 đống mail thế kia thì chả đi cào bài còn gì :popo_big_smile:
Thế thì bác sai rồi ~ :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: phim em đăng bằng cơm hết đó Bác .. dính bản quyền phim thui ~ em làm nhưng thứ liên quan tới bản quyền nên ăn gậy thui ~

Upvote 0
Thế thì bác sai rồi ~ :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: phim em đăng bằng cơm hết đó Bác .. dính bản quyền phim thui ~ em làm nhưng thứ liên quan tới bản quyền nên ăn gậy thui ~có các
Thế thì bác sai rồi ~ :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: phim em đăng bằng cơm hết đó Bác .. dính bản quyền phim thui ~ em làm nhưng thứ liên quan tới bản quyền nên ăn gậy thui ~
Có cách nào khắc phục không bác

Upvote 0
Bọn DMCA nó gõ thẳng tay lắm các bác

Upvote 0
Đội DMCA bây giờ làm mạnh quá, nó chán gửi mail cho mình rồi, bjo toàn gửi cho bên cung cấp dịch vụ, mình mà ko xóa đi là bên dịch vụ cũng sẽ ban mình, nên nếu bác nào làm content liên quan bản quyền chú ý server nên để ở những nc mà DMCA ko với tới nhé như Nga ngố, đông âu...có thể truy cập chậm hơn chút nhưng cơ bản là an toàn

Upvote 0
Upvote 0
Chính ra e chơi món blogspot kiếm ít tiền lẻ nhưng được cái đỡ đau đầu, đúng là làm đệ anh gg sướng thật :D

Upvote 0
Chính ra e chơi món blogspot kiếm ít tiền lẻ nhưng được cái đỡ đau đầu, đúng là làm đệ anh gg sướng thật :D
~~ ko dính tới bản quyền thì ote /// dính tới bản quyền, 1 phát bay màu blog luôn chứ ở đó mà đệ ...

Upvote 0
~~ ko dính tới bản quyền thì ote /// dính tới bản quyền, 1 phát bay màu blog luôn chứ ở đó mà đệ ...
Bác lại chưa chơi món này rồi, khi đã là đệ rồi sư huynh gg còn "chỉ bảo tận tình" thi thoảng gửi mail nhắc khéo cơ :))))

Upvote 0
Bác lại chưa chơi món này rồi, khi đã là đệ rồi sư huynh gg còn "chỉ bảo tận tình" thi thoảng gửi mail nhắc khéo cơ :))))
phải nói em chơi ớn (2013)... và thấy lởm nó rồi/// nên mới bỏ ... 3 blog hái ra tiền chỉ 1 báo cáo bản quyền mà nó xóa hẵn cả 3... còn mới đây những bài viết này, mình đăng từ 2014 - 2015 nay năm 2023 giờ gỡ hết đây này . Bảo vi phạm chính sách cộng). cũng hiểu là vi phạm cái gì..

Attachments

525.7 KB · Views: 38
Last edited:
Upvote 0
phải nó em chơi ớn (2013)... và thấy lởm nó rồi/// nên mới bỏ ... 3 blog hái ra tiền chỉ 1 báo cáo bản quyền mà nó xóa hẵn cả 3... còn mới đây những bài viết này, mình đăng từ 2014 - 2015 nay năm 2023 giờ gỡ hết đây này . Bảo vi phạm chính sách cộng). cũng hiểu là vi phạm cái gì..
Chắc em được độ rồi bác ạ, bác nói làm em cũng bắt đầu lo lo rồi đấy...

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,537
170,632
Latest member
lalina
Back
Top Bottom