Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 3: Project SSH All In One - Part 1 2 3

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,911
MR
46.428
Insuree Balance
0
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
PART 1
Chú ý:

- Bắt đầu từ bài này, chúng ta sẽ vừa làm project vừa học kiến thức mới, mọi chi tiết xin xem trong video
- Tuần này mình rảnh nên sẽ support đều cho mọi người ngay tại topic, ai có gì thắc mắc cứ post lên hỏi nhé
- KLQ nhưng video này mình render = camtasia hết 3 tiếng, ai có phần mềm nào có thể quay màn hình full hd, có thể chỉnh sửa video mà render nhanh hơn ko chỉ mình với :(

Video (xem ở 720p cho rõ nhé):

PART 2
  • List
  • Namespace & class
  • Debug
  • Linh tinh....
Lịch học bài 5:
Làm tiếp 2 chức năng:
  • Lọc trùng ssh chỉ tính IP
  • Check info ssh (1 thread)
Các kiến thứ trong bài 5 (dự kiến):
  • Http web request & response
  • Regular expression (copy pass là chính)
  • Thread (basic)
Video bài 4 (Xem ở HD 720 cho rõ)

PART 3

Hey folks, long time no see!

Sau 1 thời gian ngưng vì lượng tương tác quá kém, được sự động viên của anh @leminhtien cùng các bạn học viên tâm huyết, mình đã quay lại với series dạy lập trình tool mmo online với bài 5 tiếp nối chuỗi 4 bài trước.

Nội dung bài học:

- Làm tiếp chức năng lọc ssh trùng ip
- Giới thiệu sơ qua về Threading và Delegate (basic)

Video bài 5 (Xem ở HD 720 cho rõ)
P/s: éo hiểu sao lần nào mình quay cứ gần cuối là mic bị rè, lọc noise cũng không khá khẩm gì hơn, các bạn vui lòng bật to to khoảng cuối video để nghe cho rõ nhé, lần sau mình sẽ thay cái mic khác.

Last edited by a moderator:
Hóng bài chạy SSH = Bitvise của anh
Thử qua FastStone Capture xem sao anh.

Thực sự topic quá ý nghĩa , đam mê của mình thành hiện thực rồi . thank bạn @tunvit rất nhiều .

Sẽ test, thanks :D
Hóng bài chạy SSH = Bitvise của anh
Thử qua FastStone Capture xem sao anh.
Bài về hook sẽ có riêng 1 bài, ko chỉ hook bitvise mà sẽ hook bất cứ soft thứ 3 nào hook dc :D
Thực sự topic quá ý nghĩa , đam mê của mình thành hiện thực rồi . thank bạn @tunvit rất nhiều .
Ko có chi anh, hope fun, bữa nào nhậu đê :D
;););)
lần này thầy làm 42phut @@ ngon quá
Quay gần 1 buổi đấy, bài dài mà nhiều kiến thức nên nói tầm bậy hoài phải cắt đi cắt lại :cool:

@all: phần sau video ko biết lúc thu mic ko biết bị cái quần què gì mà nhiễu nên âm thanh hơi chói, các bạn nghe đỡ nha, để mai mình đi mua con mic xịn chém gió cho đã tai :D

full menu của tools này chắc lâu lắm :D

Thank bạn nhiều

Sẽ test, thanks :D

Bài về hook sẽ có riêng 1 bài, ko chỉ hook bitvise mà sẽ hook bất cứ soft thứ 3 nào hook dc :D

Ko có chi anh, hope fun, bữa nào nhậu đê :D

Quay gần 1 buổi đấy, bài dài mà nhiều kiến thức nên nói tầm bậy hoài phải cắt đi cắt lại :cool:

@all: phần sau video ko biết lúc thu mic ko biết bị cái quần què gì mà nhiễu nên âm thanh hơi chói, các bạn nghe đỡ nha, để mai mình đi mua con mic xịn chém gió cho đã tai :D

cho nhậu ké với,ủng hộ 1 tay:D

vote cho a :)

Ảnh chụp màn hình_2015-07-31_005719.png

@tunvit cho mình hỏi tại sao mình gõ giống trong video lại lỗi ngay chỗ ssh.Spit("|") vậy . Không biết mình lỗi chỗ nào nữa .

Dùng ssh.Spit('|') thử nhé bạn do cái này là char, ko phải string nên dùng ' chứ không phải "
Thank bạn cái video chỗ đó nhỏ quá nhìn ko rõ . Mình làm được rồi .

nếu mình muốn chuyển hàm loc_SSH_Hu sang class khác thì có làm đc ko tại nếu viết chương trình mà có nhiều chức năng nếu các chức năng để chung thì file sẽ dài nên muốn tách mỗi chức năng 1 class khác nhau
Tất nhiên sẽ được, bài sau trong khi làm mình sẽ nói về class. Yên tâm là sẽ có đầy đủ các kiến thức tương đương bậc cao đẳng hoặc các giáo trình hiện hành. Chỉ là mình ko thích dạy theo lối mòn, rất nhàm chán, thay vì vậy chúng ta cứ làm project, trong lúc làm đụng tới cái nào dạy cái đó, từ từ sẽ biết hết ;)

định đăng kí học C# ở trung tâm cho nhanh mà nó đòi 3tr5 cái thôi về tải video của anh học trớt

Bài này chưa thấy ai nộp form lên cho ae xem nhỉ o_O

Quay xong lưu project lại đẩy lên vps render anh.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,549
170,639
Latest member
twicsyfraigf
Back
Top Bottom