Lỗi máy tính chỉ vào được google mà không vào được các trang khác

3 nguyên nhân: 1 đương truyền, 2. car mạng, 3. liên quan đến IP. Nếu thử hết cách mà không đc thì còn cách cuối cùng là mang ra tiệm sửa

nếu trong mạng LAN mà xài ip động thì chỉnh thử như thế này:
Ip add:192.168.1.x (x= 1>254) bạn nên đặt=3 hay 4)
Sub mark:máy tự điền (255.255.255.0)
Defaul Gate way:192.168.1.1(địa chỉ Router/switch/hub của bạn)
DNS sever: 8.8.8.8
DNS sever2: 8.8.4.4

;))
Hôm trước có bạn lại vào được tất, chỉ trừ Google.
Thật lắm chuyện lạ!

;))
Hôm trước có bạn lại vào được tất, chỉ trừ Google.
Thật lắm chuyện lạ!

hic cài lại win phát nữa! trường hợp vẫn thế mới đau!

vào đươc tất ko vào được GG thì dễ chữa thôi mà:((

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

chịu khó ngồi setup lại win lần nữa đi :m052:. Win nguyên gốc nhé đừng xài win vớ vẩn :))

đã làm lại rồi vẫn thế :binhsua76: làm rất cẩn thận

vào My Network Places chọn new conec tạo cái khác thử xem

em thinh thoang cung bi nhu vay. Hoi bao nhieu cho nhung ko giai quyet duoc gi. Cai lai win thi ok.
Hien tai cai fb cung khong the vao duoc mac du da chen host vào rùi "mà ngại cài lại win chỉ vì cái fb. ;)) "

vào My Network Places chọn new conec tạo cái khác thử xem

máy mới cài wwin xp xong!! ko phải win7 creat! mà lỗi ở đây là ping vẫn ok chỉ ko vào được trang khác! vào google và gmail vẫn load ầm ầm:(( thế mới đau!

---------- Post added at 10:23 PM ---------- Previous post was at 10:22 PM ----------

em thinh thoang cung bi nhu vay. Hoi bao nhieu cho nhung ko giai quyet duoc gi. Cai lai win thi ok.
Hien tai cai fb cung khong the vao duoc mac du da chen host vào rùi "mà ngại cài lại win chỉ vì cái fb. ;)) "

em chú ý viết tiếng việt có dấu nhé!!
a cài win 2 lần rồi vẫn thế!!

reset lại modem , xem có lỗi về ngày h ở trên win hay ko đi bác

Hồi trước cũng bị 1 lần ko biết vì sao hóa ra là chỉnh thời gian đến năm 2022 :))
Vào mạng nó cứ báo lỗi giấy phép j đấy,chỉnh lại thì lại oke :D

Hồi trước cũng bị 1 lần ko biết vì sao hóa ra là chỉnh thời gian đến năm 2022 :))

ĐÚng rồi đó, khả năng pin main hết rồi đó, mua cái mới đi :))

Cái này không phải là lỗi IP mà do là lỗi chứng thực (indificate) cũng trình duyệt. Nói nhiêu chắc bạn hiểu rồi chứ :binhsua06:

đã từng bị. sửa: tắt máy, ôm đi lòng vòng wifi trường net gì cũng dc=về=>>reset modem=>ok bật lên ngon

Nhà bác xài mạng gì thế , nếu SCTV thì hỏi nó thử xem , tui cũng từng giống bác , nó trả lời là nó giới hạn máy sử dụng , muốn thêm máy phải mua router của nó :| , ghét chuyển qua FPT mạng cùi mía hơn nữa . Bác cứ gọi hỏi bên nhà mạng , biết đâu nó giúp được

bác bị lần đầu hay 1 vài lần rồi ? bác thử chỉnh lại proxy xem sao,mo IE len vào tool-internet option-connect-LAN setting-bo dau check auto proxy......
cái này phải thử khá nhiều, nếu bác tin tưởng thì cho mình teamviewer xem xét qua thử coi.... :)
nếu bác sợ mình chôm chỉa gì từ máy thì thôi vậy

cái lỗi time này a biết! nhưng đây là vào được google nhưng ko vào được trang khác:(

---------- Post added at 07:01 AM ---------- Previous post was at 06:59 AM ----------

Nhà bác xài mạng gì thế , nếu SCTV thì hỏi nó thử xem , tui cũng từng giống bác , nó trả lời là nó giới hạn máy sử dụng , muốn thêm máy phải mua router của nó :| , ghét chuyển qua FPT mạng cùi mía hơn nữa . Bác cứ gọi hỏi bên nhà mạng , biết đâu nó giúp được
máy sài mang VNPT! các máy khác cùng modem này vào ngon máy này cài lại win xong ko vào được:( đã cài đủ driver của main! chỉ vào được google vẫn dịch được và gmail nhưng ko vào được trang khác:(

---------- Post added at 07:02 AM ---------- Previous post was at 07:01 AM ----------

bác bị lần đầu hay 1 vài lần rồi ? bác thử chỉnh lại proxy xem sao,mo IE len vào tool-internet option-connect-LAN setting-bo dau check auto proxy......
cái này phải thử khá nhiều, nếu bác tin tưởng thì cho mình teamviewer xem xét qua thử coi.... :)
nếu bác sợ mình chôm chỉa gì từ máy thì thôi vậy

cái này bị lần đầu! ko phải máy của anh! ko kết nối được mạng nên có teamview được đâu:( máy anh vẫn cùng mạng đó đang chạy ầm ầm đây:((

nếu thử thay file host không được thì bác xóa nó luôn để win tự tạo cái mới .
và bác kiểm trả update trình duyệt xem :D

bác chỉnh lại ngày giờ hệ thống cho đúng với ngày/ năm hiện tại
down chrome & hotspot về cài và chạy thử ( ko down đc thì kiếm lấy máy khác down rồi cop qua)

trước mắt 2 cái đó làm xong ko đc thì bàn tiếp :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom