Lỗi máy tính chỉ vào được google mà không vào được các trang khác

fujisan2000

Master
Reactions
11,338
MR
1.411
Máy thằng em mình bị một hiện tượng rất lạ như sau:
- Vừa cài lại win xp2 cài các card rất ok nhưng khi vào mang thì vào google rất nhanh vào gmail bằng IE thì được nhưng vào các trang khác thì ko được.

- Dùng firefox thì chỉ vào được google tìm kiếm thì được nhưng vào bất kỳ trang nào khi tìm kiếm ra cũng ko vào được, đánh trực tiếp cũng ko vào được.

- Các bác nào pro IP giúp mình với!! thanks for all!!:binhsua02:

thay đổi DNS ko phải là cách đâu.
trước đây tôi cũng bị trường hợp này ( ngoài quán net ) thì dùng IE, FF hay CHrome đều bị vậy.
Khi mà thông báo lỗi ko truy cập web đc thì có cái dòng trên trình duyệt cho mình click đó, cứ next rồi đến cái cuối là hình như accept to leave .... :))

ok để chạy sang thử phát:(

ping dantri.com.vn vẫn được mà ko vào được dantri.com.vn:(

Vậy chắc nhà mạng limit bác rồi cũng nên :-ss Chứ bác làm kô có thao tác nào sai mà kô vào đc thì chỉ có nước tại nhà mạng thôi :D

Vậy chắc nhà mạng limit bác rồi cũng nên :-ss Chứ bác làm kô có thao tác nào sai mà kô vào đc thì chỉ có nước tại nhà mạng thôi :D

máy này a đang vào cùng modem với máy đó đây mà máy đó ko vào được thế mới tài! chỉ vào được google với máy đó:(

Máy e còn tệ hơn PP không log được ap không send tiền được không reg được yahoo với hotmail . Trong khi lr vẫn bt, đăng nhập yahoo ko sao nhà có 2 máy 1 bàn 1 lap mà lap bị vầy có cái pc ko bị gì

reset lại modem , xem có lỗi về ngày h ở trên win hay ko đi bác

hự hự!! chán quá ko khắc phục được:((

chịu khó ngồi setup lại win lần nữa đi :m052:. Win nguyên gốc nhé đừng xài win vớ vẩn :))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,795
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back