Lỗi máy tính chỉ vào được google mà không vào được các trang khác

Vào control panel reset về mặc định thử xem. Nếu nà không được thì cài lại win cho lành

Vào control panel reset về mặc định thử xem. Nếu nà không được thì cài lại win cho lành

cài win 2 lần rồi!! chỉ google vào được các trang khác ko vào được!
cắm usb 3g vẫn chạy ầm ầm!! ko thể hiểu mà khắc phục được mệt quá!! 2 day rồi:(

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:36 PM ----------

bác chỉnh lại ngày giờ hệ thống cho đúng với ngày/ năm hiện tại
down chrome & hotspot về cài và chạy thử ( ko down đc thì kiếm lấy máy khác down rồi cop qua)

trước mắt 2 cái đó làm xong ko đc thì bàn tiếp :D

chuẩn hết rồi nhưng ko được:(

chốt : bó tay . com để biết thêm thông tin chi tiết ,
p.s cài lại giờ cho chuẩn chưa ngày tháng năm :T

cái này là lỗi DNS của nhà mạng cung cấp
vui lòng gọi đến bưu điện biểu người ta kiểm tra lại đầu cắm cho đúng gói mạng đang sử dụng
sau đó chỉnh DNS theo DNS của nhà mạng rùi thử lại xem
or do dùng nhiều máy cùng mạng nên kiểm tra lại set cổng cho từng máy , nhanh nhất là reset cái modem về mặc định cài lại cho lẹ
VT : 203.113.131.1
VNPT 203.162.0.1
..............
mạng 3g sài sóng điện thoại nên # mạng cáp
chúc bác sớm khắc phục được nha :binhsua07:

Last edited by a moderator:
kiểm tra đèn mạng đèn lan đèn nguồn modern.

đều cháy sáng hết mà o vào mạng được.

đem modern luộc nhiệt độ 100 c rồi mua mordem mới.

Nó báo lỗi Work Offline đúng không bạn. Nếu vậy bạn vào menu File của IE tắt Work Offline.

vote cho bác đem máy đi sửa hoặc bảo hành. có khi mang ra đó nó nhìn thấy mấy tay sửa mày nó lại vào được thì sao.
ngày trước cũng bị như vậy, gọi mấy tay bưu điện vào cái, nó ping mạng vẫn ok, chỉ tội không vào được web, nó hì hoáy mãi rồi nó làm luốn một phát là cài lại modem (mạng có dây bác nhá - nên chỉ có nó mới biết user và pass modem thôi). 5 phút sau vào cái là ok
Bác thừ xem, các bác đừng ném gạch đá em nhá.

chia sẻ 1 ít

bác thử kiểm tra lại cổng Lam xem ok ko nhé:

hoặc có thể là do dĩa win của bác có vấn đề , bác dùng dĩa khác xem sao. win7 thử

Rất có thể là bị sung IP, tốt nhất là mang ra quán cho nó xem, chứ đoán già đoán non thế này thì chịu thôi

Máy thằng em mình bị một hiện tượng rất lạ như sau:
- Vừa cài lại win xp2 cài các card rất ok nhưng khi vào mang thì vào google rất nhanh vào gmail bằng IE thì được nhưng vào các trang khác thì ko được.

- Dùng firefox thì chỉ vào được google tìm kiếm thì được nhưng vào bất kỳ trang nào khi tìm kiếm ra cũng ko vào được, đánh trực tiếp cũng ko vào được.

- Các bác nào pro IP giúp mình với!! thanks for all!!:binhsua02:

Mình rất vất vả mới tìm được cách khắc phục nên giờ mới chia sẻ với mọi người:
-Đầu tiên, là vào đây để coi cách đổi proxy
http://resolit.com/thu-thuat/huong-dan-thay-doi-proxy.html
-chọn 1 proxy nào vào đc các web mà không bị chặn từ đây
http://www.freeproxylists.net/
Máy lỗi vậy có thể là do trojan đổi proxy. Vd máy mình bị đổi thành proxy của Trung Quốc nên ko duyệt đc web!
@@ :) :) :)

mình thì vừa cài lại win xong là không kiểu gì vào đc facebook dù đã thử hết các cách cũ mà vẫn ko đc,có pro nào biết ko chỉ giáo với

Bác vào Google được nhưng có search được không? Có Search được không bác? Bác thay DNS và chỉnh lại Proxy xem.

Hôm trước mình cũng gặp 1 trường hợp như thế này, cài lại win là xong. Có thể là do máy bác dính Virus ở cả các Partition khác nữa. Sau khi cài lại win, bác vào Partition khác thì Virus lại bay ra, ăn vào Partition hệ thống của bác. Sau khi cài win xong, bác diệt virus trước rồi hãy vào các Partition khác nhé! Thân!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,690
170,782
Latest member
YhokSheng

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back