Lật tẩy phương pháp rửa tiền của Liberty Reserve

Status
Not open for further replies.
Xin khẳng định là là các bạn nhầm rồi.

Athur chưa bị kết án tù , 5 năm tù được ghi trên báo kia là bị kết án năm 2002 khi hoạt động trang GoldAge , là án 5 năm Quản chế .
Thời điểm hiện tại LR đang bị điều tra , tạm bắt nhiều người nhưng chưa có kết luận cuối cùng . Nên nhớ Mega cũng phải mất tới vài tháng mới kết án , kết án xong rồi lại bị phản kháng , nhiều tháng trời mới xong 1 vụ Mega .

Trong vụ lần này ,LR bị tình nghi là cùng 4 trang web exchanger khác ( asianexchange gì gì đấy.) thông qua cổng LR , rửa tiền 45 Triệu đô la vừa bị đánh cắp ở 1 ngân hàng châu âu cách đây 2 tháng bởi hacker . Kèm theo 1 số các cáo buộc cũ từ năm 2006 và 2011 ( lúc này athur mới chạy sang costa rica để trốn.)

Vụ LR này sẽ còn lên báo vài tháng , và an tâm sẽ còn nhiều topic mở ra để bàn tán về nó .Nhưng mình cam đoan với các bạn rằng sẽ không có đồng tiền nào được thu hồi lại cả . Khi 1 ngân hàng bị đóng cửa vì cáo buộc rửa tiền , toàn bộ tiền sẽ bị tịch thu . Đây là luật của bọn Mỹ . Nhiều vụ rồi nên mình có thể chắc chắn , các bạn khỏi mộng mơ.

theo mình thì đằng éo nào nó cũng die rùi .....giờ cứ bới lên làm lol gì nữa cho mệt .....

Mấy bạn nào có coi Breaking Bad chắc hiểu khái niệm rửa tiền =))

Mấy bác đừng có bảo wmz của Nga thì ko vấn đề nhé, Nếu bị cáo buộc rửa tiền thì cũng ra đi như chơi thôi, tốt nhất là xài bao nhiêu mua bấy nhiêu chứ đừng tích trữ ghê lắm.
wmz quy định chặt f chẽ hon lr nhieu bạn à.
Nếu ko tìm hiểu ngoài thú thuc mình cũng ko biết gì về r đáu. Nó ko có nói nhieu về ct, ko support, ko địa chỉ

Này thì rửa tiền! Tiền bỏ trong ví nhớp quá nên conduongmua mới đem ra rửa đây:
Vứt tiền vào thau để rửa:

Đem ra phơi khô:

Này thì rửa tiền! Tiền bỏ trong ví nhớp quá nên conduongmua mới đem ra rửa đây:
Vứt tiền vào thau để rửa:

Đem ra phơi khô:

để làm theo cách của bcas cho mau giàu
kiếm tờ 10k vn rửa 1 cái xem nó có ra $ dollar ko ==))

Cũng có một vấn đề mà mình cũng không hiểu, hôm qua vào topic về tin tức của LR, mình thấy rằng đã có hình ảnh đóng dấu thu domain của chính phủ Mỹ và mình cũng thăm site và cũng thấy nó là tương tự. Nhưng vừa rồi, mình vừa thăm LR lại nhận được thông báo này, không phải hình ảnh hôm qua:

Không thể kết nối

Firefox không thể tạo kết nối tới máy chủ tại www.libertyreserve.com.

Trang có thể bị gián đoạn tạm thời hoặc do quá tải. Hãy thử lại trong chốc lát.
Nếu bạn không thể mở bất kì trang nào, hãy kiểm tra kết nối mạng của bạn.
Nếu máy tính hoặc mạng của bạn được bảo vệ bởi tường lửa hoặc proxy, hãy chắc chắn rằng Firefox được phép truy cập Web.

Chính xác là sice của LR ra đời là năm 2002 nhé , tham thì thâm chứ sao , LR ra đi okpay , payweb mừng thầm , theo tớ thấy payweb gần dống như LR

LR scam gì của thớt nhỉ chỉ là nó sập thôi ko lẽ nó muốn nó sập hãi..............................

sơ đồ trên là phương pháp để rửa tiền chung, chứ có phải của lr đâu, giật tít cho chính xác nhé

LR sụp đổ không nói là Scam thì nói là gì,mục đích của nó xây dựng nên cũng chẳng phải là rưa tiền à,có bác nào đọc nhưng bài báo LR ăn quỵt của nhưng khách hàng có hàng trăm nghìn lr trong đó không.Nếu là không scam,5 năm nữa lr hoạt động lại ,nó sẽ trả lại tiền cho các bác. :)

ôi tiền của tui.càng nhắc đến lại càng đau long :((

Đau Tim ...Quá. Đau Tim ...Quá. Đau Tim ...Quá Đau Tim ...Quá

Đọc xong thấy thằng thớt tinh vi thật

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,198
171,270
Latest member
gamebai88top