Lần đầu chiến PTU

èo sr mình chưa đọc kĩ
công nhận remote ở ugot rất sướng hehe
còn về vấn đề tìm host riêng để chiến mình nghĩ bạn lạc đề rồi :))
mà miss là j` vậy ? mình tưởng nói tới miss là nói tới chuyện remote xịt ??

Mình ko lạc đề đâu. Bạn thử hỏi tất cả các pro làm PTU thử xem sao, Họ có dc nhìu ref là nhờ họ tự đi tìm host mới rồi giới thiệu ng khác theo mình. Mình nói ra điều này vì thấy bạn quá phụ thuộc vào ref. Bạn có bít để dc 1 ref good bạn phải bỏ công sức rất nhìu ko? Và 1 điều quan trọng khi còn là newbje thì đừng nghĩ tới chuyện tuyển ref. Ko ai có thể theo 1 ông thầy mà ng thầy đó có khi còn tệ hơn học trò cả. Chính vì vậy khi đã có thu nhập ổn định thì hãy tới nghĩ đến chuyện tuyển ref

Còn bạn hỏi miss là gì thì mình nghĩ bạn chưa 1 lần post bài ugotfile phải ko. Nếu đã chơi MMO thì nên bắt tay vào làm thử đi. Chơi MMO phụ thuộc rất nhìu vào kinh nghiệm bản thân. Nếu bạn ko bắt tay vào làm bạn sẽ ko bao giờ có dc kinh nghiệm.

Good luck

Thực tế là nên bỏ cái rid này đi . thử hỏi 1 bài post ng ta chuẩn bị biết bao nhiu công sức. để chuẩn bị 1 bài post hoàn chỉnh ko phải là dễ, vậy mà mấy cha spamer cứ quốc cái rid vào là dc 80%.
Mình thiết nghĩ thằng ugot nên bỏ RID và acc free vẫn remote dc. Chỉ cần thực hiện 2 điều đó thì ugot có lẽ sẽ lôi kéo dc nhìu uploader hơn.
Tớ thấy chẳng có lợi gì cả
Nêu ugot sử dung remote free trang lang thì chắc hot khác chẳng còn làm ăn gì được nữa, vi việc lấy file của nó từ hot khác quá dể dàng. Nhiều người chiến dẫn đến sự cạnh tranh. gây loãn mất giá trị ăn pre của ugot. và người sau chẳng được gì cả, vì người đi trước đã ăn hết pre rồi, mà ugot khi nào họ cancel thì mới chuyển qua người khác.
Cậu thấy có lợi gì ko.
Tất cả đều bất lợi nếu ugot free acc

Bạn có đọc kỹ mình nói chưa. song song với việc bỏ rid thì nên cho acc free remote dc. Và bạn bít điểm hay của ugot khi remote là gì ko? Đó là ko cần acc pree ở HF , RS , MU. Đa số các host còn lại đều phải có acc pre của host cần remote mới remote dc. Vấn đề ref theo bạn nói ng đầu tiên là có nhìu cơ hội nhất--> mình hoàn toàn đồng ý , nhưng bạn ko phải là ng đầu tiên nên bạn đừng có so sánh khập khiễng như thế. Mình là ng chơi sau đương nhiên phải chịu lỗ so với những ng đi trước.Và nếu bạn mún là ng dc hưởng nhìu ref thì bạn hãy tự đi tìm 1 host riêng nào đó , kế đến là chiến nó làm sao cho thật nhìu tiền rồi đem về VN giới thiệu bạn sẽ tuyển dc nhìu ref, chúc bạn may mắn:)

@bowuuuu : Mình chỉ cho bạn hạn chế miss cũng dc , nhưng mình nói trước lun cách này chỉ là hạn chế miss chứ ko làm tăng lượt cookie hằng ngày của bạn dc. mình ví dụ trung bình 1 ngày bạn dc 1k cookie và 3k miss, thì làm theo cách này bạn vẫn chỉ đạt dc 1k cookie và tỉ lệ miss xuống còn khoảng 500. Ngoài ra để thực hiện cách này tương đối tốn kém đối với newbje . bù lại bạn sẽ nâng cao dc cơ hội bán dc acc pre. Nhưng mình nghĩ nếu là newbje thì cứ làm bình thường đi. làm cách này sẽ làm tốn thêm thời gian của các bạn .

good luck

vậy bao giờ em ổn với phần kiếm cookie thì sẽ pm anh :) thanks

P/s: anh có auto ultimate không? em tìm được bản cracked trên mạng nhưng mang đi quét virus ở virustotal thì có tận 21 con >.< sợ không dám dùng...(black chỉ có 2 con >.< nhưng ... black post không hiệu quả...báo post thành công mà vào chẳng thấy bài đâu cả )

Last edited by a moderator:
Tớ thấy chẳng có lợi gì cả
Nêu ugot sử dung remote free trang lang thì chắc hot khác chẳng còn làm ăn gì được nữa, vi việc lấy file của nó từ hot khác quá dể dàng. Nhiều người chiến dẫn đến sự cạnh tranh. gây loãn mất giá trị ăn pre của ugot. và người sau chẳng được gì cả, vì người đi trước đã ăn hết pre rồi, mà ugot khi nào họ cancel thì mới chuyển qua người khác.
Cậu thấy có lợi gì ko.
Tất cả đều bất lợi nếu ugot free acc

Về việc bỏ RID thì mình đã nói rõ rồi. Hiện tại có 1 số forum đã banned ugot do tình trạng spam wa' nhìu. 1 bài viết cậu chuẩn bị 10' , thằng spam mất 1' để thêm cái rid vào. Và như mình nói song song với việc bỏ RID là cho acc free thêm chức năng remote. Để trành tình trạng spam có thể giảm dung lượng traffic xuống còn 2GB/ day đối với acc free. Còn cậu mún nói về spam thì thử hỏi 1 thằng gắn RID vào và 1 thằng đi remote thì thằng nào nhanh hơn. Về việc cậu nói host chiến wa' nhìu thì sẽ nát host thì cậu hãy xem HF và UG hiện uploader ở đâu nhìu hơn. UG đang cố thu hút uploader mà cậu lại nói nhìu ng wa' sẽ khó làm ăn. Đây là mình đứng trên quan điểm của UG , chắc chắn 1 điều khi họ free acc sẽ thu hút thêm lượng uploader và đó là điều họ mún.

@bowuuuu : bản ultimate phải mua, bản crack ko sử dụng dc , đã test rất nhìu lần. 1 điều nửa bản Ultimate chỉ hơn bản black ở 1 điểm có thể post dc những trang ko phải tiếng Anh. Đa số bản black post ko dc thì thằng ultimate cũng chào thua thôi.

Về việc bỏ RID thì mình đã nói rõ rồi. Hiện tại có 1 số forum đã banned ugot do tình trạng spam wa' nhìu. 1 bài viết cậu chuẩn bị 10' , thằng spam mất 1' để thêm cái rid vào. Và như mình nói song song với việc bỏ RID là cho acc free thêm chức năng remote. Để trành tình trạng spam có thể giảm dung lượng traffic xuống còn 2GB/ day đối với acc free. Còn cậu mún nói về spam thì thử hỏi 1 thằng gắn RID vào và 1 thằng đi remote thì thằng nào nhanh hơn. Về việc cậu nói host chiến wa' nhìu thì sẽ nát host thì cậu hãy xem HF và UG hiện uploader ở đâu nhìu hơn. UG đang cố thu hút uploader mà cậu lại nói nhìu ng wa' sẽ khó làm ăn. Đây là mình đứng trên quan điểm của UG , chắc chắn 1 điều khi họ free acc sẽ thu hút thêm lượng uploader và đó là điều họ mún.

@bowuuuu : bản ultimate phải mua, bản crack ko sử dụng dc , đã test rất nhìu lần. 1 điều nửa bản Ultimate chỉ hơn bản black ở 1 điểm có thể post dc những trang ko phải tiếng Anh. Đa số bản black post ko dc thì thằng ultimate cũng chào thua thôi.

Nếu đứng trên Quan điểm của ugot thì càng không được,
Uploader nhiều ---> sẽ bỏ ugot và theo hot khác, vì ugot tính cookies miss---> nhiều quá dẫn đến các uploader khác nhảy sang hot khác----> uploader không tăng
Nếu tính 1 cách tức thời thì có lẽ sẽ chiến lợi thế, nhưng tính về lâu bền thì cậu nghĩ đi---> Ai sẽ mệt nhọc với vấn đề đó
Chẵng lẽ đang free remote thì giờ lại đi thu phí/
Cậu nghĩ việc remote từ hotfile sang ugot là free chắc, ugot phải bỏ tiền túi ra mua pre tháng cho acc pre của cậu để cậu remote từ hotfile sang ugot
Cậu nghĩ ugot sẽ cho cậu free để rồi nó ko bán được pre rồi chết lun à!

Amba ngày kiếm hơn 30k cookie đó cậu. Còn 4 tới 5k thì forum này cũng nhìu ng đạ;t mốc đó lắm. Còn về việc ngày mấy chục đô thì cậu hỏi Shin hay anh Đăng thử xem, họ làm 1 tháng 800~ 1k usd thì 1 ngày ko phải mấy chục $ là gì???

Lang tu oi! Ngoài Shin ra thi forum mmo4vn còn ai đạt 4k 5k ck 1 ngày vậy?Nói mình nghe để học hỏi.Còn bạn lang tu va nghia tinh moi ngay dc bao nhiêu ck vậy.Để em theo học hỏi ah!

Last edited by a moderator:
Nếu đứng trên Quan điểm của ugot thì càng không được,
Uploader nhiều ---> sẽ bỏ ugot và theo hot khác, vì ugot tính cookies miss---> nhiều quá dẫn đến các uploader khác nhảy sang hot khác----> uploader không tăng
Nếu tính 1 cách tức thời thì có lẽ sẽ chiến lợi thế, nhưng tính về lâu bền thì cậu nghĩ đi---> Ai sẽ mệt nhọc với vấn đề đó
Chẵng lẽ đang free remote thì giờ lại đi thu phí/
Cậu nghĩ việc remote từ hotfile sang ugot là free chắc, ugot phải bỏ tiền túi ra mua pre tháng cho acc pre của cậu để cậu remote từ hotfile sang ugot
Cậu nghĩ ugot sẽ cho cậu free để rồi nó ko bán được pre rồi chết lun à!

Mỗi ng 1 quan điểm , mình ko bàn về vấn đề này nửa , vì ugot là 1 host kinh doanh họ sẽ có chiến lược riêng của họ. Với số lượng uploader hiện nay và số lượng spamer như hiện nay thì họ sẽ phải thay đổi đường lối thôi.

@alviss1987 : Mình ko bít nhìu về mấy pro ugot nhưng mình bít dc 2 người là anh Đăng trong lớp hướng dẫn của Shin và ng thứ 2 là doquangduong có gặp 1 lần tại văn phòng lúc ổng lên lãnh tiền. (2 ng này có nick tại diễn đàn nhưng hình như ko tham gia). Ngoài ra còn 1 chân nhân bất lộ tướng là amba ng này chiến chủ yếu cookie , nhìn cái chữ ký của Nghiatinh chắc bạn cũng thấy.Mình hiện tại nghỉ ugot 1 thời gian nên ko có cookie .

nếu thế chắc chọn forum rồi post tay vẫn hay nhất >.<

Last post 06-07-2010, 12:43 AM
Mẹ nó ơi, vào mà xem đào mộ này .... Thằng chủ topic nó chết trôi ở đâu rồi còn không biết, bác nào thù vặt nó hay sao mà bới lên ghê thế
(Xin lỗi em nói giỡn)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week