Ask Làm web phim

ducanhmeta

Junior
Reactions
92
MR
1.787
Tình hình mình tính làm web phim mà không biết bắt đầu từ đâu, ngoài domain, hosting thì cần thêm những gì để có thể hoạt động dc, mình có tải thử một phim về máy tính thấy dung lượng khá lớn vậy nếu có hơn trăm phim thì không biết lưu ở đâu để phát, ae có kinh nghiệm chia sẻ chút cho mình, tks anh em.

điều cốt lõi là: "phim lưu trữ ở đâu để lâu dài và loading được nhanh??"
giải quyết được điều trên là được 70% :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ngoài ra, buột dùng server hoặc tối thiểu là vps để có sức chịu khi đối thủ G.A.T.O :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile: song song đó, phải có kiến thức để tối ưu hóa "hệ thống" ... xem mới trơn tru, thu hút :D:D:D

tạm tạm bi nhiêu trước thôi ... :mad: :mad: :mad:

điều cốt lõi là: "phim lưu trữ ở đâu để lâu dài và loading được nhanh??"
giải quyết được điều trên là được 70% :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ngoài ra, buột dùng server hoặc tối thiểu là vps để có sức chịu khi đối thủ G.A.T.O :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile: song song đó, phải có kiến thức để tối ưu hóa "hệ thống" ... xem mới trơn tru, thu hút :D:D:D

tạm tạm bi nhiêu trước thôi ... :mad: :mad: :mad:
o_Oo_Oo_Oôi nhiêu đó đã hoảng rồi, cảm ơn bạn đã chia sẻ điều này.

Tình hình mình tính làm web phim mà không biết bắt đầu từ đâu, ngoài domain, hosting thì cần thêm những gì để có thể hoạt động dc, mình có tải thử một phim về máy tính thấy dung lượng khá lớn vậy nếu có hơn trăm phim thì không biết lưu ở đâu để phát, ae có kinh nghiệm chia sẻ chút cho mình, tks anh em.
Trữ phim dùng link hydrax, nó thuộc dạng get của drive google ý, player load ngon lành, không bị limit, nó chỉ có cái pop-up khi play thui.

Kiếm web phim lớn nào đó có link hydrax, code bộ getlink và chôm về dùng

Ngoài ra còn có nhiều server khác ví dụ như lotus , doodstream, facebook,..bla..bla.. Tha hồ làm link dự phòng ?

Trữ phim dùng link hydrax, nó thuộc dạng get của drive google ý, player load ngon lành, không bị limit, nó chỉ có cái pop-up khi play thui.

Kiếm web phim lớn nào đó có link hydrax, code bộ getlink và chôm về dùng
sao tui xài mà nó lag vc ông ah

wed phim nó chặn sml , nếu bạn muốn chơi thì nên làm web ở quốc gia khác xem , sub của ả rập hay hindi j đó thì đảm bảo ăn , tui đang làm xxxx hindi , bọn ấn xem ầm ầm :)

sao tui xài mà nó lag vc ông ah
Tui dùng cả năm vẫn ngon, load tốt ?
Mà làm web phim xxx sợ bị bế vãi, ăn không ngon, ngủ không yên, ngoài cửa chó sủa lòng cứ thấp thỏm, sợ mấy anh áo xanh tới nhà kiếm ?

wed phim nó chặn sml , nếu bạn muốn chơi thì nên làm web ở quốc gia khác xem , sub của ả rập hay hindi j đó thì đảm bảo ăn , tui đang làm xxxx hindi , bọn ấn xem ầm ầm :)
Bạn có thể inbox mình tên web mình tham khảo dc không, cơ bản vẫn lăn tăn việc lưu phim ở đâu =(

Tui dùng cả năm vẫn ngon, load tốt ?
Mà làm web phim xxx sợ bị bế vãi, ăn không ngon, ngủ không yên, ngoài cửa chó sủa lòng cứ thấp thỏm, sợ mấy anh áo xanh tới nhà kiếm ?
bạn chỉ mình với , chỉ úp lên rồi lấy link thế thôi hả , hay cần j nữa ko , mình tính xài Fem , nhưng thằng này lúc nhanh lúc chậm , chả biết khi nào ổn nữa

bạn chỉ mình với , chỉ úp lên rồi lấy link thế thôi hả , hay cần j nữa ko , mình tính xài Fem , nhưng thằng này lúc nhanh lúc chậm , chả biết khi nào ổn nữa
Lấy link của nó luôn, không cần làm gì cả.

Trước cũng có làm 1 cái , trữ data bên ggdrive, cuối cùng cũng bỏ, nhớ ghê.

thiện chí thì @mattroicuadang
Telegram

Announcements

Forum statistics

Threads
418,699
170,801
Latest member
tunguyen1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week