Ask Làm thế nào để giải quyết vấn đề Nội dung giá trị thấp

Xin chào mọi người,
Tôi đang gặp vấn đề với tài khoản Google AdSense của mình. Tôi đã nhận được thông báo về 'Nội dung giá trị thấp' và tài khoản của tôi bị từ chối (website có khoảng 30 bài viết tay). Xin mọi người chỉ giúp tôi cách cải thiện nội dung trang web của mình để đạt được yêu cầu của Google AdSense và được chấp nhận vào chương trình.
Có gợi ý nào cho tôi không? Xin cảm ơn!

Attachments

213.9 KB · Views: 13,313
Này dễ mà bác, thêm content thôi bác. Dính lỗi này build thêm content chút. Index tầm >50 là OK.

Này dễ mà bác, thêm content thôi bác. Dính lỗi này build thêm content chút. Index tầm >50 là OK.
Có phải chủ đề site của em nó bị cùi quá không nhỉ?
Các site khác làm dạng phần mềm quản lý free vẫn duyệt nay muốn lấn sân qua blog mà khó nhỉ?

Để cải thiện nội dung trang web của bạn để đạt được yêu cầu của Google AdSense, bạn có thể tham khảo một số gợi ý sau:

• Tạo nội dung chất lượng cao: Nội dung của bạn phải là nội dung chất lượng cao, có giá trị cho người đọc. Nội dung phải được viết rõ ràng, mạch lạc, chính xác và có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn. Bạn có thể tham khảo các tiêu chí đánh giá nội dung chất lượng cao của Google AdSense để biết thêm thông tin.
  • Tuân thủ các chính sách của Google: Nội dung của bạn phải tuân thủ các chính sách của Google AdSense. Các chính sách này bao gồm các quy định về nội dung không phù hợp, nội dung trùng lặp, nội dung quảng cáo,... Bạn có thể tham khảo các chính sách của Google AdSense để biết thêm thông tin.
  • Tăng số lượng nội dung: Số lượng nội dung càng nhiều, khả năng bạn được chấp nhận vào chương trình AdSense càng cao. Bạn nên cố gắng tạo ít nhất 50 bài viết tay trước khi nộp đơn đăng ký lại.
Dưới đây là một số mẹo cụ thể để cải thiện nội dung trang web của bạn:

• Nghiên cứu kỹ lưỡng trước khi viết: Hãy dành thời gian nghiên cứu chủ đề mà bạn muốn viết để đảm bảo rằng bạn có kiến thức đầy đủ về chủ đề đó. Điều này sẽ giúp bạn viết nội dung chính xác và có giá trị cho người đọc.
  • Sử dụng ngôn ngữ rõ ràng, mạch lạc: Hãy viết nội dung của bạn bằng ngôn ngữ rõ ràng, mạch lạc và dễ hiểu. Tránh sử dụng các thuật ngữ chuyên ngành hoặc ngôn ngữ khó hiểu.
  • Thêm hình ảnh và video minh họa: Hình ảnh và video có thể giúp làm cho nội dung của bạn trở nên hấp dẫn và dễ hiểu hơn.
  • Kiểm tra lỗi chính tả và ngữ pháp: Hãy đảm bảo rằng nội dung của bạn không có lỗi chính tả hoặc ngữ pháp.
Bạn có thể áp dụng các gợi ý trên để cải thiện nội dung trang web của mình. Sau khi đã cải thiện nội dung, bạn có thể nộp đơn đăng ký lại tài khoản AdSense. Google AdSense sẽ xem xét lại tài khoản của bạn và thông báo cho bạn về kết quả.

Chúc bạn thành công!

Bạn chỉ cần viết thêm bài, rồi chờ đợi traffic tăng cao lên. Đợi 6-7 tháng nữa rồi đăng ký lại
Dục tốc bất đạt

Adsense t thấy thỉnh thoảng họ duyệt hơi khó đó, sao bác không chuyển sang net khác thử xem. T đang dùng Admaven thấy mấy thủ tục duyệt các thứ cũng nhanh, trừ khi nội dung không ổn thôi chứ t thấy bài viết tay ok mà

các bác cho e hỏi content viết bằng chagpt thì liệu có ảnh hưởng gì đến cái ggadsen khi xét duyệt
ko nhỉ?

Xin chào mọi người,
Tôi đang gặp vấn đề với tài khoản Google AdSense của mình. Tôi đã nhận được thông báo về 'Nội dung giá trị thấp' và tài khoản của tôi bị từ chối (website có khoảng 30 bài viết tay). Xin mọi người chỉ giúp tôi cách cải thiện nội dung trang web của mình để đạt được yêu cầu của Google AdSense và được chấp nhận vào chương trình.
Kiếm mấy mảng hót ấy mà viết ví dụ mảng điện thoại, thời trang, ô tô....dễ duyệt hơn.

Xin chào mọi người,
cái này bác đi theo hành trinnhf khách hàng đặt mình vào vị trí khách hàng thôi

các bác cho e hỏi content viết bằng chagpt thì liệu có ảnh hưởng gì đến cái ggadsen khi xét duyệt
ko nhỉ?
có nhưng tỷ lệ sập web cao lắm bác. e đã từng có site lên dc vài tháng sau đó sập cắm mặt build lại thì cực mà làm web mới thì khổ

30 bài
Mỗi bài 1k5 từ
có hình ảnh và video (không bắt buộc video)
Bài viết nếu bằng tay đc thì viết bằng tay, còn không thì dùng AI nhưng phải chỉnh sửa
Website phải đủ các mục
  • ABOUT US
  • PRIVATE POLICY
  • TERMS AND CONDITIONS
  • DISCLAIMERS
  • CONTACT
Bài nào đăng xong là submit google + sitemap luôn.
Chia sẻ lên các mạng xã hội.
Gắn link profile từ Youtube cho tới các web có thể gắn.

Đó là các bước mình làm cho cái web chưa đầy 1 tháng tuổi, với nội dung nước ngoài.
Cố gắng tạo cho web ngày 10 20view thôi cũng được.
Ngày nào cũng cập nhật 1 2 bài hoặc nhiều nếu có thời gian.
Bảo đảm được duyệt
Ban đầu mình bị từ chối do thiếu 5 mục trên và có 1 bài Chuyên mục bài viết không có bài. Sau khi sắp xếp lại chuyên mục để giảm bớt việc phân phối bài viết thì sau 2 tuần duyệt lại thì GA nó Good và duyệt

cái này là do bạn bị trùng hoặc cắt hay cop nhặt từ các nguồn trên internet , họ có thể quét mà tìm ra , dù đó là cố ý hay không cố y thì nó cũng quy vào luật của họ , hãy tìm hiểu thật kĩ khi viết ra cái j đó , tránh đừng để trùng lập , với các trang cá nhân mà ko phải 1 doanh nghiệp lớn thì họ sẽ khắc khe hơn , bạn phải có cái gì của riêng mình thì mới dễ dàng được

cái này là do bạn bị trùng hoặc cắt hay cop nhặt từ các nguồn trên internet , họ có thể quét mà tìm ra , dù đó là cố ý hay không cố y thì nó cũng quy vào luật của họ , hãy tìm hiểu thật kĩ khi viết ra cái j đó , tránh đừng để trùng lập , với các trang cá nhân mà ko phải 1 doanh nghiệp lớn thì họ sẽ khắc khe hơn , bạn phải có cái gì của riêng mình thì mới dễ dàng được
Mình mới làm 1 site lấy nguyên nội dung website trước đã đăng ký google adsense, nhưng đang gặp lỗi chính sách. Vậy lấy trùng nội dụng website của mình cũng không được duyệt đúng không bác.

Mình mới làm 1 site lấy nguyên nội dung website trước đã đăng ký google adsense, nhưng đang gặp lỗi chính sách. Vậy lấy trùng nội dụng website của mình cũng không được duyệt đúng không bác.
đúng rồi

khoảng nửa tháng nay thì dù site có traffic nó vẫn báo nội dung kém. Chắc đang có thuật toán đó!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom