Làm thế nào để chặn kết nối internet của 1 chương trình

jiahgate

Banned
Reactions
26
MR
0.000
Tình hình là bà chị của mình bị ghiền game nặng, ghiền đến nỗi quên ăn quên ngủ, rồi lại thường xuyên trốn học. Game gì ko ghiền, lại đi ghiền cái trò đua xe con nít Zing Speed. Tối ngày bả cứ ngồi gõ phím lộc cộc (đua xe mà =.=) làm mình ko thể tập trung học đc. Chơi ít thì ko sao, đàng này bả ngồi cả ngày, ngay cả lúc mỏi tay treo acc thì vẫn ngồi trc màn hình để... nhìn (phải nói là lậm wá nặng). Mình khuyên mãi ko dc, nên bạn nào biết cách chặn ko cho cái game này kết nối internet thì chỉ giùm, please!

- 1 pp duy nhất: cắt in tơ néc... :D

Upvote 0
Tình hình là bà chị của mình bị ghiền game nặng, ghiền đến nỗi quên ăn quên ngủ, rồi lại thường xuyên trốn học. Game gì ko ghiền, lại đi ghiền cái trò đua xe con nít Zing Speed. Tối ngày bả cứ ngồi gõ phím lộc cộc (đua xe mà =.=) làm mình ko thể tập trung học đc. Chơi ít thì ko sao, đàng này bả ngồi cả ngày, ngay cả lúc mỏi tay treo acc thì vẫn ngồi trc màn hình để... nhìn (phải nói là lậm wá nặng). Mình khuyên mãi ko dc, nên bạn nào biết cách chặn ko cho cái game này kết nối internet thì chỉ giùm, please!

Tùy trình độ tin học của chị cậu thế nào =)) có cái soft quản lý trẻ em gì đó =)) đặt h tự động mỗi ngày chỉ cho chơi trong 1time quy định =)) nếu cậu bật dc chị cậu thì chơi trò đó =))

Upvote 0
có cách đấy :)

cậu mở zing speed lên, rồi vào cmd xem các kết nối đến ip vào, chỉnh file host chặn các kết nôi đấy lại, thế là từ này đừng có hòng mà load đc game =)))))))

Upvote 0
1 cách nè: dùng KIS block cái chương trình game đó lại:binhsua03:

Upvote 0
có cách đấy :)

cậu mở zing speed lên, rồi vào cmd xem các kết nối đến ip vào, chỉnh file host chặn các kết nôi đấy lại, thế là từ này đừng có hòng mà load đc game =)))))))
làm sao xem đc cái kết nối ip vào vậy bạn? làm ơn chỉ cụ thể nha, thanks.

Upvote 0
Liệu có thể cho file chạy của game vào list virut của soft anti vr nào đó được không nhỉ :-?

Upvote 0
dễ mà bạn! có phần mềm quản lý máy tính ! Bạn hẹn giờ cho nó chơi những lúc nào thôI!nghiên cứu thêm trong win 7 hoặc dùng soft này nha! :"http://www.advancedparentalcontrol.com/guide.html"

Upvote 0
cho ta Yh chị ngươi hay em ngươi nhỉ :)) chỉ cần cài sof lên thì game loại nào cũng tịt zjnzjn bezm bezm

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week

Most viewed of week

Back