Làm sao tránh khoản phí 3.5% khi dùng thẻ Visa thanh toán USD?

teamsales06

Senior
Reactions
172
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Bác nào có phương án hay cùng trao đổi với anh em nhé.

Trong đó có 1 phần fee chuyển đỗi ngọai tệ, fee xử lý giao dịch, không tránh được đâu nếu bạn sử dụng visa của các bank VN
Thanks

he he vậy nếu mở thẻ VISA tại bank VN mà tài khoản tiền $ có được không ạ?
Vì phí giao dịch do người bán chịu
Người mua trả phí chuyển đổi tiền tệ

theo mình biết và từng hỏi bên ACB, có tài khoản visa nhưng giao dịch bằng USD đó bạn, nhưng phí làm thẻ và gì nữa đó tới 400k, mình ko nhớ rõ vì từng hỏi 1 lần rồi

theo mình biết và từng hỏi bên ACB, có tài khoản visa nhưng giao dịch bằng USD đó bạn, nhưng phí làm thẻ và gì nữa đó tới 400k, mình ko nhớ rõ vì từng hỏi 1 lần rồi

thẻ đa tệ đáng quan tâm đó để mai mình hỏi ACB xem

Bên Exim hình như chỉ tốn 10$ duy trì tài khoản Usd thui :D .

Bên Exim hình như chỉ tốn 10$ duy trì tài khoản Usd thui :D .

tài khoản tiền $ ở VN rất chuối ở chỗ không cho thanh toán, chỉ cho rút tiền thôi, mà rút tiền phải chịu phí mới ghét chứ

tài khoản tiền $ ở VN rất chuối ở chỗ không cho thanh toán, chỉ cho rút tiền thôi, mà rút tiền phải chịu phí mới ghét chứ

Thanh toán thì phải xài visa thui chứ ở VN không có cách nào để gửi tiền ra nước ngoài được :D .

Thanh toán thì phải xài visa thui chứ ở VN không có cách nào để gửi tiền ra nước ngoài được :D .

em thấy có người bẩu muốn gửi tiền đi NN chỉ alo có người đến tận nhà mình lấy tiền, alo đầu bên kia nhận tiền luôn, không biết bác nào dùng dịch vụ đó chưa

em thấy có người bẩu muốn gửi tiền đi NN chỉ alo có người đến tận nhà mình lấy tiền, alo đầu bên kia nhận tiền luôn, không biết bác nào dùng dịch vụ đó chưa

Đó là DV gửi tiền chui, còn hiện tại muốn gửi tiền ra nước ngòai qua bank, WU, hay MG đều rắc rồi về việc chứng thực giấy tờ và mục đích gửi

Đó là DV gửi tiền chui, còn hiện tại muốn gửi tiền ra nước ngòai qua bank, WU, hay MG đều rắc rồi về việc chứng thực giấy tờ và mục đích gửi

qua 2 ông ấy có mà chết tiền phí, em gửi 1 lần $300 mất 17% hix hix

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,863
Latest member
duy1326

Most viewed of week

Most viewed of week

Back